ผู้เขียน หัวข้อ: ไฟหน้าไม่ค่อยสว่างอยากจะเปลี่ยนหลอด Fiesta โคม Projectorศูนย์  (อ่าน 9957 ครั้ง)

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

• Sr. Member
อยากจะเปลี่ยนหลอดไฟหน้าอ้ะครับ ;D
พอดีไม่ค่อยสว่างเลย :-\
แนะนำทีครับ
Fiesta โคม Projectorศูนย์ครับ
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ 911turbo

• Full Member
film หน้า 60 หรือ 80 ครับ

JONNY

• บุคคลทั่วไป
แค่ 60 ก็มืดแล้วนะ มีคนใช้ถึง 80 นีสายตาดีมากเลยนะนั้น

เพิ่มวัต หลอดไฟให้สูงหน่อยได้ไหมครับ น่าจะสว่างขึ้น

ออฟไลน์ pongsakorn11

หาหลอดดีๆใส่คับสว่างขึ้นเยอะ วัตต์เท่าเดิมไม่ทำลายโคทด้วย พวก philips , osram ประมาณนี้

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ต้องซีน่อน 4300 - 6000 K ครับ
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

Re: ไฟหน้าไม่ค่อยสว่างอยากจะเปลี่ยนหลอด Fiest
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มีนาคม 27, 2014, 19:30:26 »
film หน้า 60 หรือ 80 ครับ
ไม่แน่ใจครับว่า20หรือ40 :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2014, 20:45:15 โดย ぼくは"P.P."です »

ต้องซีน่อน 4300 - 6000 K ครับ
Xenon นี่ต้องโมอะไรมากป่าวครับ
เคยใช้กับรถคันเก่าแล้วมีปัญหาบ่อยอะครับ :-\
เดี๋ยวติดเดี๋ยวดับ

ออฟไลน์ NIKE

ผมว่าติด xenon ไปเลยดีกว่าครับผม เพราะ ไหนๆก็เป็นโคมโปรเจคเตอร์อยู่แล้วนะครับ ไม่แยงตาแน่นอน

ถ้าติด xenon ควรติดยี่ห้อดีๆไปเลยครับ เช่น xenon ของ philips ครับ ราคาก็หลัก หมื่นครับ หลักพัน จะเป็นของจีนซะมากกว่า

ต้องติดที่มันรับประกันหลายๆปีหน่อย จะได้ไม่มีปัญหามากนะครับ ติดของแท้ไปเลยน่าจะโอเคที่สุด

xenon คงไม่ต้องโมอะไรมากครับ ลองอ่านดูข้อมูล D.I.Y. จากในคลับเลยครับ

ลิงค์ครับผม http://www.fordfiestaclub.net/forum/index.php/topic,11186.0.html

ไม่แน่ใจว่าผิดกฎไหม ขออภัยด้วยนะครับ

ออฟไลน์ IncarRus

Projector ศูนย์,,, ของ Fiesta, น่าจะเป็น Projector จากศูนย์เพียงไม่กี่รุ่น
....ที่ให้ความสว่าง,,, ได้น้อยกว่าโคม Reflector ธรรมดาหมาน้อยแบบเดิม

เพราะฉะนั้น,,, แค่เปลี่ยนไปใช้ของเดิมคับ

ออฟไลน์ arzulga

• Newbie
  • *
ของผมติดฟิมล์ 3M หน้า 50 ครับ /ข้าง หลัง 80
ใส่ Projector Xenon 4300K ก็โอน่ะครับ
ขับกลางคืนทำความเร็วได้ปกติเหมือนกลางวัน

6000K เห็นร้านบอก ถ้าตอนฝนตก จะไม่ค่อยตัด มองลำบาก

ออฟไลน์ aun

ไม่รู้จะได้ผลทุกคันมั้ยนะครับ แต่รถผมติดกรองไฟแล้วไฟสว่างขึ้นมาก(เป็นโคมโปรเจ็คเตอร์เหมือนกัน) ขนาดว่าเพือนมาขับตอนแรกเข้าใจว่าเปิดไฟสูงด้วยซ้ำ  ถ้าสนใจยังไงลองหาข้อมูลดูเอานะครับ ในคลับมีคนติดเยอะ  บอกที่นี่เดี๋ยวจะกลายเป็นการโฆษณาไป

ออฟไลน์ Louis

• Jr. Member
  • **
ผมใช็ Xenon 4300K ใส่กับ Projector ศูนย์ สว่างกว่าของติดรถแน่นอนครับ Confirm ใช้แล้วมีความสุขมากๆ หาร้านกับสินค้าที่ดีหน่อย มีรับประกัน อยู่กันยาวๆ ของผมเปลี่ยนตั้งแต่ป้ายแดง ตอนนี้ 3 ปีแล้ว ปรกติดีครับ

ออฟไลน์ neutrino

ก่อนอื่นเช็คฟิล์มหน้าก่อนดีกว่า อาจจติดมืดไป การเปลี่ยนฟิล์มหน้าง่ายกว่าเปลี่ยนหลอดไฟนะครับ และการเปลี่ยนหลอดไฟผลที่ตามมาจะไปรบกวนเพื่อนร่วมทาง

ออฟไลน์ pongisra

ผมใช็ Xenon 4300K ใส่กับ Projector ศูนย์ สว่างกว่าของติดรถแน่นอนครับ Confirm ใช้แล้วมีความสุขมากๆ หาร้านกับสินค้าที่ดีหน่อย มีรับประกัน อยู่กันยาวๆ ของผมเปลี่ยนตั้งแต่ป้ายแดง ตอนนี้ 3 ปีแล้ว ปรกติดีครับ

+1 ครับ

อย่าใช้ 6000k เพราะโคมรุ่นนี้เลนส์มันติดฟ้านิดๆกว่าปกติครับ เคยเทียบกับอีกคันที่ใส่ 4300k ชุดเดียวกัน

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
4300K มาตรฐานซีน่อนจากโรงงานครับ

งั้นรบกวนชี้เป้าร้านดีๆหน่อยได้ไหมครับ ;D
ผมอยู่รามอินทราแถวๆแฟชั่นไอส์แลนด์อ้ะครับ :)

ออฟไลน์ BoringZee

http://www.fordfiesta-club.com/Club/ford.fiesta.club.diy.fiy/35868-diy.ua.xenon.html
อันนี้ของผมเองนะครับ แต่ถ้าจะติดจริงๆผมแนะนำ 4300k ครับ 6000k เวลาวิ่งต่างจังหวัดสีนมันกลืนไปกับถนนครับ ส่วนฟิลม์ มันใช้บานหน้า 40 รอบคัน 60 นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 28, 2014, 15:04:29 โดย BoringZee »

ออฟไลน์ Sammy_

ผมก็แนะนำ Xenon 4300k เหมือนกันนะครับ 6500k ผมลองมาแล้วบอกตรงๆเลยว่า 4300k ดีกว่ามากก จริงที่ดูแล้ว อาจจะไม่สวยถูกใจ แต่ใช้งานได้ดี กว่ามากกก ผมลองซื้อ 6500k ใช้ ได้วันเดี่ยว บอกตรงๆเลยว่ามันมองไม่เห็นเลยยมองยากมาก สู้ 4300k ไม่ได้เลย ผมเอา 4300k มาใส่คืน

ลองดูนะครับ