ผู้เขียน หัวข้อ: คุณคิดเหมือนผมมั้ยว่ารถกระบะมันคือรถที่ไม่ควรซื้อเพื่อไปหลีสาว  (อ่าน 22207 ครั้ง)

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ผมว่าเริ่มต้นจากการถามใจตัวเองง่ายๆ

สมมติผมเปิดกิจการให้เช่ารถไปรับสาว แล้วกิจการดีมาก คุณเป็นลูกค้ารายสุดท้ายของวัน
รถที่ผมมีเหลืออยู่มีไม่มากนัก เหลือแค่ Honda City SV, Ford Ranger 2.2ยกสูง และ BMW
530i E39 และ Jaguar XJS V12 จากยุค 80

ผมคิดค่าเช่าชั่วโมงละ 500 บาททุกคันล่ะ จะเลือกคันไหนก็เลือกไป

ถ้าผมยื่นกุญแจ Ranger ให้แล้วคุณรับไปโดยไม่มีคำถามใดๆทั้งสิ้น จ่ายเงิน ขับรถออกไปเลย
นั่นแปลว่าที่จริงคุณไม่mindที่จะขับกระบะไปจีบสาว

ส่วนทางฝั่งผู้หญิงนั้น เรากำลังพูดถึงคนหลายระดับหลายจำพวก ขนาดแมวยังนิสัยต่างกันแต่ละตัว
ผู้หญิงยิ่งต่าง แต่คุณกำลังจะจีบใครล่ะ ถ้าคุณกำลังหลีสาวอายุ18-20 บางทีรถอะไรที่ดูมีความอลัง
เขาก็เอาทั้งนั้นแหละครับ กระบะหรือซาลูนได้ทั้งนั้น แต่ถ้าสาวอายุ 24-28 สไตล์จะเป็นเรื่องสำคัญ
เขามีแนวโน้มจะดูรถที่คุณเลือกมารับเขา ว่าคุณเป็นคนยังไง(หมายถึงอุปนิสัยและความชอบ..ไม่จำเป็น
ต้องจัดว่ารวยหรือจนเสมอไปทุกคน) ส่วนถ้าสาวอายุ 30up บางทีเขาก็ไม่ได้เรื่องมาก รถอะไรมาก็ได้
แต่เขาจะดูว่าคุณคิดเผื่อและให้เกียรติเขาขนาดไหน ถ้าทุกอย่างที่คุณมีคือมอเตอร์ไซค์กับรถกระบะ
การเลือกรถกระบะมารับ ก็อาจทำให้เธอคิดว่าคุณใส่ใจในความปลอดภัยของเธอมากกว่าความไวในการเดินทาง
หรือความประหยัดน้ำมัน

จึงเรียนมาเพื่อทราบ

จีบอย่างมีชั้นเชิงแบบทั่นผู้การนี่ครับ เสร็จทุกราย ;D

GreenG

• บุคคลทั่วไป
ผญ ที่ดูภายนอกว่าขับรถอะไร

ดูว่าคุณรวยไหม

คนแบบนี้ คบไว้ควงเล่นๆ มันๆ และเลิกได้

แต่เอาไปแต่งงาน เป็นแม่ของลูก

ไม่เอาเด็ดขาดครับ

ผมชอบ คนมีความคิด

โดยปกติ ผมจะดูครับ ว่า ผญ เอง ขับรถอะไร

โดยมาก ผมชอบ ผญ ที่ขับรถ Eco car หรือรถ B-seg เหมือนกัน เพราะผมมองว่า มีความคิดที่ใกล้เคียงกัน

แต่ถ้าไม่ใช่ ต้องดูอีกทีครับ

กรองได้ขนาดนึงเลย

ออฟไลน์ Life is a Highway

• Hero Member
  • My Way or The Highway
สั้นๆเลย ผมมองว่าถ้าสาวๆชอบเราที่เราขับกระบะ แสดงว่าเธอคนนั้นมีนิสัยใจคอโอเค กว่าผู้หญิงที่ร้องยี้รถกระบะ เป็นการคัดคนไปในตัวด้วย

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมไม่เคยเจอนะ ผญ ที่หยี๋กระบะ

เจอแต่บอกว่า เดินมาซะสวย แต่พอต้องปีนขึ้นลง ความสวยหายเลย

;D ;D ;D

ออฟไลน์ sajilki

• Full Member
ถ้า 4ประตูยกสูงมันก็ขึ้นลงลำบากนิด แถมกระบะมันก็ไม่โก้ เหมือนรถคนงานไง  แต่มันก็ไม่ได้แย่จนยี้หรอกนะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
ขำๆนะ ไม่น่ามีอะไร
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เหมือนตอนเราไปสมัครงานนั่นหละครับ ต้องทำให้ดูดีไว้ก่อนไม่งั้นไม่ทันพิจารณาดูเลยว่าเราเหมาะกันงานนั้นหรือไม่ ชื่อชั้นของมหาวิทยาลัยที่เราจบมาก็เหมือนที่ๆเราจบมาเค้ามีโอกาสเลือกได้หลายๆคนแต่มีโอกาสทำความรู้จักเราไม่นาน ไม่เหมือนตอนที่ผ่านเข้าไปทำงานแล้ว (เหมือนเป็นแฟนกันแล้ว) ก็ปล่อยตัวตามสบายได้มากขึ้นปรับจูนให้อยู่ด้วยกันได้

ตอนผมสมัครงานหล่ะเนี๊ยบเชียวพอได้เป็นแฟน เอ้ย...ได้งาน เหอๆๆๆ ก็อยู่กันมาได้ไม่มีปัญหาอะไรแต่ถ้าทำตัวแบบนี้ตอนสมัครงานหล่ะก็ไม่ได้แม้แต่จะพิจารณาเลยหล่ะ สรุปเรื่องรถก็แค่ให้เค้าสนใจพิจารณาเราก็เท่านั้นครับ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ XL_SiZe

ถ้ามองมุมกว้าง ๆ กันหน่อย ก็จริงทุกประการครับ
รถดูดี มันก็ทำให้คนดูดีด้วย เสริมบุคลิก ความมั่นใจ

ผู้หญิงทั้งดี และไม่ดี ไม่มีใครอยากลำบากหรอกครับ บอกตามตรง... และเค้าเช็คไม่ได้แปลว่าเค้าเลวครับ
เค้าอาจจะเป็นแม่ที่ดีก็ได้
ในกรณีที่เค้าก็หน้าตาดี บุคลิกดีด้วยนะ...

และชายที่ขับเก๋ง ก็สรุปไม่ได้ว่าแย่กว่าครับ
แล้วทำไมผู้หญิงต้องเลือกชายขับกะบะด้วยล่ะครับ มันทำให้ดูดี มีความคิดกว่าด้วยเหรอ

หลายคนไม่มองรวม ๆ เอาประสบการณ์มุมมองแบบ Rare Case ที่ตัวเองไปเจอมาแล้วเหมือนมาสรุป เพื่อให้ดูแตกต่าง
แต่ความจริงก็คือความจริงครับ  :D

ออฟไลน์ FirstZ77

• Full Member
  • บาน
แบบนี้สาวๆเขาชอบกันป่าว อิอิ

ออฟไลน์ unconsent

• Jr. Member
  • **
มาแนวนี้อีกละ 555+

เอาง่ายๆ ยกตัวอย่างเพื่อนในกลุ่มคนเดิมที่เคยยกกระทู้ก่อน โปรไฟล์ดี ทั้งชีวิตเคยนั่งแต่ S class cayenne caravelle

หน้าตาจัดว่าสวย-สวยมาก นิสัยดีมาก ถึงมากที่สุด  เฟรนลี่ เที่ยวบ้าง แต่ไม่เคยทำตัวให้เสีย เรียนหมอ ลองถามให้ว่าคนขับกระบะมาจีบคิดยังไง(คราวที่แล้วถามว่ารถ c-segment คิดยังไง) คำตอบเหมือนเดิม --> ขับกระบะอยู่อย่ามาจีบเลย

แบบนี้แปลว่าเพื่อนผม คิดได้แค่นี้? กบในกะลา? หน้าเงิน? ทั้งๆที่ผมกับเพื่อนคนอื่นๆพนันได้เลยว่า ใครได้คนนี้เป็นแม่ของลูกนี่โชคดีสุดๆ

ผมว่าก่อนจะว่าคนอื่น "อยู่ในกะลาน่ะ" "ลองดูตัวเองหรือยังครับ" ว่าออกจากกะลาแล้วหรือยัง โลกหมุนไปขนาดไหนแล้ว ร้องเรียกค่านิยมห่วย ค่านิยมไม่ดี ไปเมืองนอกก็ไม่ต่างจากเราหรอกครับ หนักกว่าด้วยซ้ำ อย่าเอาบรรทัดฐานตนเองไปตัดสินคนอื่นครับ คุณเปลี่ยนโลกไม่ได้หรอก

อีกอย่างผู้หญิงที่ดููฐานะผู้ชายก่อนคุยไม่ใช่เรื่องแปลกเลย มันสะท้อนความมั่นคง และวิถีชีวิต ได้พอสมควรเลยนะ หมดยุคแล้วมั้งครับ ที่ลากคุณหนูลงมาทำสวน ลงมาขนของแล้วเค้าจะตื่นเต้น สนุกสนานน่ะ

ปล. ตอนนี้เพื่อนผมคบกับผู้ชายที่ฐานะไม่ได้รวยมาก ขับ F10 ไม่ได้หล่อมาก นิสัยก็โอเค รักกันดีมากๆ นี่เรียนกันจะจบแล้วยังคุยอยู่เลยว่าเรียนจบแล้วเค้าจะแต่งงานกัน คาดว่าแขกน่าจะมีสัก 1000 คน

ออฟไลน์ capton

• Sr. Member
ไม่แน่ใจเลยผม เมื่อสิบปี่ที่แล้ว ผมขับดีแมกแคปเดิมๆ จีบใครติดทุกคนอะ เด๋วนี้ขับบีเอ็ม จีบใครไม่มีใครสนเลย  ไม่รู้เป็นที่รถหรือเป็นที่คน 555
ผมอยู่ชลบุรี ในเมือง