ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยใช้สเปรพ่นสีล้อแม็คบ้างครับ  (อ่าน 2989 ครั้ง)

ออฟไลน์ Tiny

• Full Member

ใครเคยใช้สเปรพ่นสีล้อแม็คบ้างครับ เป็นไงทนไหม เห็นว่ามันพ่นแล้วพอเบื่อก็ลอกออกได้เป็นแผ่นๆ ไม่ทำลายล้อแม้คเดิมเลยจริงไหมครับ

ออฟไลน์ IS2000

• Hero Member
Re: ใครเคยใช้สเปรพ่นสีล้อแม็คบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 01, 2014, 23:20:52 »
พ่นสีดำด้านไว้ประมาณเกือบ 6 เดือนแล้วครับ ตอนนั้นพ่นประมาณ 4 ชั้นได้ (เพราะถ้าพ่นน้อยเวลาลอกออกมันจะยากครับ) ยังคงทนอยู่แต่ทำความสะอาดค่อนข้างยาก ตอนนี้สีออกไปทางเทาดำเพราะคงมีคราบจากฝุ่นเบรคที่ผมล้างออกไม่ได้
ลองดูได้ครับ พ่นง่ายมาก เวลาลอกออกมาก็เป็นสีเดิมเลย อยากเปลี่ยนสีบ่อยๆก็ได้

1 3 5
├┼┼╕
2 4 6 R

ออฟไลน์ Freekick042

• Sr. Member
Re: ใครเคยใช้สเปรพ่นสีล้อแม็คบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 13:28:44 »
พ่นสีดำด้านไว้ประมาณเกือบ 6 เดือนแล้วครับ ตอนนั้นพ่นประมาณ 4 ชั้นได้ (เพราะถ้าพ่นน้อยเวลาลอกออกมันจะยากครับ) ยังคงทนอยู่แต่ทำความสะอาดค่อนข้างยาก ตอนนี้สีออกไปทางเทาดำเพราะคงมีคราบจากฝุ่นเบรคที่ผมล้างออกไม่ได้
ลองดูได้ครับ พ่นง่ายมาก เวลาลอกออกมาก็เป็นสีเดิมเลย อยากเปลี่ยนสีบ่อยๆก็ได้

เห็นภาพๆว่ามันคงดูดฝุ่นน่าดู แบบนี้เอาเคลียร์เงาพ่นทับให้มันลื่นจะได้มั้ยเนี่ย

ออฟไลน์ Mortred

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 14:37:52 »

เห็นภาพๆว่ามันคงดูดฝุ่นน่าดู แบบนี้เอาเคลียร์เงาพ่นทับให้มันลื่นจะได้มั้ยเนี่ย

อ่าว มันก็นึกว่าสีที่พ่นมันจะมันลื่น คือ สีพอพ่นแล้วมันจะเหนียวๆหรอครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 15:18:25 »
ระวังนิดนึงนะครับ ดูยี่ห้อ ดูวิธีการใช้งาน ด้วยนะครับ

มีเพื่อนโดนมาแล้ว เกรียงแซะยังไม่ค่อยจะออกเลยครับ พวกดิ๊ปๆเนี่ย

ออฟไลน์ Mortred

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 15:38:50 »
ระวังนิดนึงนะครับ ดูยี่ห้อ ดูวิธีการใช้งาน ด้วยนะครับ

มีเพื่อนโดนมาแล้ว เกรียงแซะยังไม่ค่อยจะออกเลยครับ พวกดิ๊ปๆเนี่ย

ของเพื่อนท่านซื้อยี่ห้ออะไรมาอ่ะครับ จะได้ไม่ซื้อ

แล้วแนะนำยี่ห้อดีๆหน่อยครับ

ออฟไลน์ madboy

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 02, 2014, 18:46:50 »
จำยี่ห้อไม่ได้ครับ

แต่ส่วนตัวคิดว่า แต่ละยี่ห้อต้องอ่านรายละเอียด และวิธีใช้งานให้ดีครับ บางทีอาจจะต้องใช้ตัวนั้นพ่นก่อน แล้วใช้อีกตัวพ่นตาม หรืตอนลอกออกควรมีอีกตัวใช้ลอก อะไรแบบนี้น่ะครับ  ;D