ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามปัญหา Accord G8 เบรคแล้ว พวงมาลัยสั่น แป้นเบรคสั่น  (อ่าน 7689 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChotLife

• Sr. Member
สอบถามหน่อยครับ Accord G8 รถเดิมๆ ไม่ได้แต่ง ใช้ความเร็วที่ประมาณ 130+
เวลาเบรค พวงมาลัยสั่น แป้นเบรคสั่น สั่นเป็นเจ้าเข้าเลยครับ กึกๆ กึกๆ กึกๆ กึกๆ ถี่ๆเลย
ยิ่งใช้แรงเหยียบเยอะเท่าไหร่ ยิ่งสั่นหนักเยอะเท่านั้น
เกิดจากอะไรหรอครับ พอมีใครทราบปะเอ่ย

แต่ถ้าใช้ความเร็วไม่เกิน 100 ไม่เจออาการเลยครับ เบรคปกติดีไม่มีสั่น
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 01, 2014, 23:04:26 โดย ChotLife »

ออฟไลน์ TnP_PKt

• Hero Member
จานเบรคไม่เรียบครับ เจียรจานใหม่หายคับ

Accord G7 ผมเคยเป็นอาการนี้เป้ะๆเลยคับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ใช่เลยครับ เจียรจานเบรคหายเลยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
จานติดรถรุ่นนี้ไม่ค่อยดีครับ ของผมก็เป็น ใครที่เอาไปเบรคแรงๆมา เป็นหมดล่ะครับ

ผมเปลี่ยนเป็นของ project mu สบายใจหายห่วง เปลี่ยนผ้าเบรคด้วย ดูดกว่าเก่ารู้สึกได้

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
เปลี่ยนจานเบรค

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
เบรคสะท้าน เจียจานครับ

ออฟไลน์ choomodify

G9 ก็เป็นครับ จานเบรค ไม่แข็งแรง หรือ ว่าเราขับเร็วไปหว่า  5 5  5

ออฟไลน์ panerai

เจียรจานแล้วเปลี่ยนผ้าครับเบรคครับ ผ้าเบรคของ oem ติดรถ ห่วยมาก ทำให้จานไปเร็วมากครับ สมัยรถผมใส่ผ้าเบรคศูนย์นี่เจียรเป็นว่าเล่นเลยครับ พอเปลี่ยนผ้าเบรคเป็นของยี่ห้ออื่นน แล้วนอกจากจะเบรคดีขึ้นมากแล้ว จานไม่เคยคด เบรคไม่เคยสั่นอีกเลยครับ แถมราคาถูกกว่าของศูนย์อีก เลยสงสัยว่าสรุปแล้วจานไม่ดีหรือผ้าเบรคเป็นตัวการกันแน่

ออฟไลน์ Monn

G8 ผม ใช้ 2 ปีกว่า เจียไป 2 รอบแล้วคับ อาการนี้เลย
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ taweek

• Full Member
เจียรจานแล้วเปลี่ยนผ้าครับเบรคครับ ผ้าเบรคของ oem ติดรถ ห่วยมาก ทำให้จานไปเร็วมากครับ สมัยรถผมใส่ผ้าเบรคศูนย์นี่เจียรเป็นว่าเล่นเลยครับ พอเปลี่ยนผ้าเบรคเป็นของยี่ห้ออื่นน แล้วนอกจากจะเบรคดีขึ้นมากแล้ว จานไม่เคยคด เบรคไม่เคยสั่นอีกเลยครับ แถมราคาถูกกว่าของศูนย์อีก เลยสงสัยว่าสรุปแล้วจานไม่ดีหรือผ้าเบรคเป็นตัวการกันแน่

สงสัยเรื่องผ้าเบรคด้วยครับ จานมันหนามาก ไม่น่าจะคดได้ง่ายๆ

ออฟไลน์ beebird

จานคด - ต้องถามว่าล้างรถบ่อยไหม บางครั้งขับมาเครื่องยังร้อนๆ จานเบรคยังร้อนอยู่เลยเข้าคาร์แคร์ เด็กเอาน้ำฉีดเข้าหน้าจาน ก็มีโอกาสคดได้ครับ หรือแม้แต่เราขับๆมาเจอหลุมน้ำขัง สาดเข้าหน้าจาน ก็มีโอกาสเช่นกันครับ

แนะนำเจียรประชิดเลยครับ ไม่ต้องถอดจาน อธิบายให้ร้านฟังครับ แก้ไขได้ไม่ยากครับ

เจียรครั้งนึงเอาออกไม่เยอะอยู่แล้วครับ แค่ให้หน้าสัมผัสเรียบเสมอกัน เรื่องจานหมดไวผมว่าไม่น่ากังวลครับ

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
จริงๆแล้วถ้าเจียแล้วไม่หายหรือเป็นอีก Honda เปลี่ยนให้ฟรีแต่รถต้องอยู่ในประกัน

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
อาการปกติของรุ่นนี้เลยครับ

ผมเปลี่ยนจานเป็น Brembo size เดิม หายสนิทครับ
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
มาเฟิร์มว่าแค่เจียจานเบรกก็หายครับ ถ้าเอาแบบประหยัด

ถ้าอยากได้ใหม่ก็เปลี่ยนใหม่เลยครับ

ออฟไลน์ HYDE--

รถผมก็ เจียร์จาน พร้อมเปลี่ยนผ้าเบรค ครับ อาการคล้ายๆกัน และเป็นช่วงผ้าเบรคใกล้หมดพอดี