ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ ครับว่า คิดยังไงกับเจ้า Yamaha Tricity ครับ  (อ่าน 6420 ครั้ง)

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
สอบถามพี่ๆ เพื่อนๆ ครับว่า คิดยังไงกับเจ้า Yamaha Tricity ครับ ราคา 79,500 บาท ,เครื่อง 125cc หัวฉีด , เติมน้ำมันได้ถึง E20 , ดิสก์เบรกหน้า-หลัง

ทุกท่านว่ารถคันนี้จะ ประมาณ Nissan Juke ไหมครับ เป็นรถที่มีรูปร่างอินดี้ จนทำให้ขายดี : D

ส่วนตัวผมมองว่ามันจะต้องขายดีแน่เลย

ออฟไลน์ kitakita

ผมว่าจะลองซท่อมาขี่ไปทำงานเลย เวลาชิวๆ ปัญหาคือมันแซกได้อย่างเวฟหรือเปล่า

แต่ผมเชื่อว่า PCX ไปได้ เจ้าไตรก็ต้องไปได้ ผมว่าน่าสนมากเลย ถึงจะ 125 แต่ดูโช๊คสิครับ 4 ตัวเลยนะครับ

np72

• บุคคลทั่วไป
เท่ดี ผมยังอยากได้เลย 555+ เพราะผมใช้มอไซค์ไปซื้อของใกล้ๆ บ้าน รถไม่ติด ไม่ต้องซอกแซกมากอยู่แล้ว

ออฟไลน์ shando

• Hero Member
มันดีกว่ามอไซธรรมดายังไงเหรอครับ อันนี้ไม่รู้จริงๆ

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
จริงๆผมว่ามันไม่เห็นต่างกับสองล้อตรงไหนเลยอ่ะครับ ดูคลิปเปิดตัวแล้วไม่สงสัยเรื่องการขับขี่แบบซอกแซกครับ แต่สงสัยว่าจะเพิ่มมาอีกล้อเพื่ออะไร  หรือช่วยเรื่องการทรงตัวที่ดีขึ้นครับ?  เพราะเห็นก็ยังต้องใช้ขาตั้ง และมันก็ล้มได้เหมือนสองล้อเลย แถมเพิ่มล้อแบบนี้เกรงว่าวงเลี้ยวน่าจะเพิ่มขึ้นพอสมควรด้วยครับ

ออฟไลน์ PapaRo@ch~*

เด๋วต้องมีคนโมให้เป็นแบบคันนี้แน่ๆ

คอยดูดิ

ออฟไลน์ T1k

• T1K
จริงๆผมว่ามันไม่เห็นต่างกับสองล้อตรงไหนเลยอ่ะครับ ดูคลิปเปิดตัวแล้วไม่สงสัยเรื่องการขับขี่แบบซอกแซกครับ แต่สงสัยว่าจะเพิ่มมาอีกล้อเพื่ออะไร  หรือช่วยเรื่องการทรงตัวที่ดีขึ้นครับ?  เพราะเห็นก็ยังต้องใช้ขาตั้ง และมันก็ล้มได้เหมือนสองล้อเลย แถมเพิ่มล้อแบบนี้เกรงว่าวงเลี้ยวน่าจะเพิ่มขึ้นพอสมควรด้วยครับ
ให้นึกถึง ตอนล้อล๊อก 2ล้อยังไงก็ล้ม (ผมขับเจ้า Filano ล้ม มาแล้ว2รอบ เป็นหมูแดง ครึ่งตัว
เจ็บตรูดไปอีกเดือนกว่าๆๆ

แต่หน้า2ล้อ ก็ล้มได้ แต่ยังไงก็ยากกว่า หน้า1ล้อแน่ๆๆๆ เพราะถ้าลไลท์ไปแล้ว ก็ยังพอทรงตัวได้

ปล เจ้า Forza ผม มีABS ยังเกือบจะแย่เลย ถ้ามีคนมาตัดหน้า

ผมก็จะถ่อยเจ้า TriCtyเหมือนกัล เพราะหน้าฝน มีประโยชน์กว่า 2ล้อแน่ๆๆๆ

Forza กxยxส     753 x 2166 x 1189
PCX150 กxยxส  737 x 1,931 x 1,103
Tricity กxยxส    735 x 1,905 x 1,215
Fino                740 x 1,870 x 1,066 มม
Filano              685 x 1,795 x 1,080 มม.
ดังนั้น Forza ผมไปได้ เจ้า TriCity ไปได้แน่ๆๆ  

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 27, 2014, 00:16:58 โดย T1k »

ออฟไลน์ shikimaru

สรุปว่ามันจดทะเบียนได้แล้วเหรอครับ ไอรรุ่นนี้ งั้นแสดงว่า cam-am spyder ก็ต้องจดได้สิ

ออฟไลน์ XyteBlaster

น่าซื้อใช้ครับ. ไปของบภริยาดีฝ่า 555

ออฟไลน์ Spirit_P

• Jr. Member
  • **
ผมก็ว่าน่าจะขายดีแน่ๆ....ปฏิวัติมอไซด์รูปแบบเดิมๆ เหมือนสมัยยามาฮ่าทำนูโวออโตเมติคมาขาย จนออโตเมติคทั่วบ้านทั่วเมือง
นี่ก็คงเหมือนกัน แถม Tricity เปิดราคามาแบบนี้ ไม่ต้องลังเลเลย
อีกอย่าง สองล้อหน้าแบบนี้ช่วยเรื่องการทรงตัวขณะวิ่ง และตอนเบรค ดีกว่าล้อเดียวแน่ๆ ระยะเบรคดีกว่า เพราะดิสก์คู่ โช้คตั้งสี่ต้น
แต่จะมีความคล่องตัว ซอกแซกได้น้อยลง และค่าบำรุ่งรักษาที่เพิ่มขึ้น แต่ก็คุ้มกับความปลอดภัย

ออฟไลน์ Freekick042

คนขี่มอเตอร์ไซค์ไม่เป็นแต่อยากได้ไว้ใช้ในเมืองหรือจ่ายตลาดอาจสนใจนะเพราะไม่ต้องทรงตัวเท่ากับ2ล้อ

ออฟไลน์ MJunior

คนขี่มอเตอร์ไซค์ไม่เป็นแต่อยากได้ไว้ใช้ในเมืองหรือจ่ายตลาดอาจสนใจนะเพราะไม่ต้องทรงตัวเท่ากับ2ล้อ

คิดผิดเลยครับ ถึงจะเป็น3ล้อแต่ขี่เหมือน2ล้อเลยครับ เพิ่งไปดูมา
จอดต้องตั้งขาตั้งไม่งั้นมีล้มครับ
ตอนแรกมองไว้เหมือนกันนึกว่าจะให้คนแก่ขี่ แต่มันไม่ใช่อย่างที่คิดเลยครับคงต้องขอบาย

ออฟไลน์ recycleman

ถ้าราคามาตามที่ว่าผมคงได้เสียตังแน่ครับ ปกติไม่ชอบขี่มอไซต์ แต่พอต้องไปหาไรกินไปเซเว่นปากซอยนี่ ขับรถไปทีไรไม่มีที่จอดทุกที เล็งๆหามอไซต์ใช้อยู่เหมือนกันครับ เอาไว้ไปไหนมาไหนใกล้ๆน่าจะสะดวกดี

ออฟไลน์ mamaman

ผมจะซื้อครับ เพราะผมขับ มอไซด์ ล้มเองบ่อยๆ
เบรคหน้า หัวทิ่มก็ล้ม
ขับเร็วหักเลี้ยวฉุกเฉินก็ล้ม
ขับเหยียบทรายก็ล้ม
แผลเต็มตัวแล้วครับ

ออฟไลน์ neutrino

สำหรับผมแล้ว ถ้าเป็น 3 ล้อ ผมชอบคันนี้มากกว่าครับ Starion from U.S.A

ออฟไลน์ Amaranthe

ทำ 4 ล้อ ผมก็อยากได้นะ ผมขี่ไม่แข็ง

ส่วนความไผ่ฝันของคม คือคันนี้