ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นคุณจะเลือกรถหรูซักคันคุณจะเลือกคันไหน และเหตุผลเพราะอะไรครับ  (อ่าน 10955 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
โจทย์ถ้าคุณมีเงินพอที่จะซื้อรถหรูๆได้ซักคัน เป็นคุณจะเลือกคันไหนจากตัวเลือกดังต่อไปนี้

1.Ferrari F12 Berlinetta

2.Lamborghini Aventador LP700

3.Porsche 911 Carrera 4S

4.Bentley Continental GT

5.Aston Martin DBS

แต่ถ้าเป็นผมๆจะเลือก Bentley Continental GT ครับเพราะว่า มันดูอย่างไงก็ไม่เบื่อ มันดูสวยร่วมสมัยดี และอีกอย่างผมว่ามันน่าจะขับสบายๆ จากที่วันนี้จอดรถติดอยู่ข้างๆกันเป็นการรถติดที่ฟินมาก  :)

ออฟไลน์ NaNaNa

• Sr. Member
Lamborghini Aventador LP700

ผมชอบมานานละ แค่เห็นก็ขนลุกแล้ว

ออฟไลน์ Pluem_411

Porsche 911 Carrera 4S คับ ขนาดกำลังดี ใช้ในเมืองน่าจะคล่องดี แรงก็มีให้ใช้เหลือๆ อัดบางถ้าถนนว่างๆ บวกกับชอบส่วนตัวด้วย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ PJ"

• Fake Forester
911 ครับเพราะ everyday use :)

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
Vanquish ครับ รถสุภาพบุรุษ สุขุมนุ่มลึก
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ Ruksadindan

ออฟไลน์ Nikle_pk

My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ raygun

.
.
.
ไป Aventador แบบไม่ลังเล

ออฟไลน์ Fly to dream

Ferrari F12 Berlinetta ครับ (ทำไมไม่มี Ferrari FF หว่าชอบตัวนั้นมากกว่า) เพราะ Ferrari ยุคใหม่มันใช้ Day used ได้เกือบทุกรุ่น
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ EvilArt

• Jr. Member
  • **

ออนไลน์ Buffy

Aston Martin เลยครับ  งามหรู ผู้ดี  คลาสสิก

ออฟไลน์ mozart

Aston Martin ครับ ชอบที่สุด ใช่ที่สุดครับ

ออฟไลน์ vantipz

ตามตัวเลือกนี้ขอ Bentley Continental GT ครับ
เหตุผลคือมันไม่เตี้ยติดดินเกินไปขับไม่ลำบาก ในซอยที่ผมใช้ผ่านทุกวันลูกระนาดสูงๆทั้งนั้น แต่มีเจ้า Bentley Continental GT สีดำวิ่งผ่านเกือบทุกวัน สวยมากมาย
ถ้าเป็นเจ้า Aventador หรือ Berlinetta ไม่น่ารอดแน่ๆ

ออฟไลน์ Chayanin

• **
CAMRY ACV30  2006
BMW E39 523i  2003

ออฟไลน์ Chayanin

• **
CAMRY ACV30  2006
BMW E39 523i  2003

ออฟไลน์ 5ume7h

ถ้าเป็นคันเดียวในบ้าน เอา Bentley
ถ้ามีรถที่ใช้ประจำวันอยู่แล้ว เอา Aventador

ออฟไลน์ OLan-मंदिर लड़का

Ferrari F12 Berlinetta เพราะ บั้นท้ายมันช่างสวยงามเหลือเกิน ^^

ออฟไลน์ 2k

4กับ5เลือกไม่ถูกเลย เบนท์เล่รถนั่งสบายแต่พลกำลังมหาศาลฉีกห่างรถแต่งเต็มที่ทั่วๆไปได้อย่างสบายมาก  :-* ส่วนแอสตันมาร์ตินมีความแรงพร้อมภาพลักษ์ที่ดูดีมากกกกกประหนึ่งชายหนุ่มสัดส่วนทองคำใส่สูทเนี๊ยบตลอดเวลาแต่มีปืนพกdesert eagleอยู่ด้านใน  :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ Highway Star

aventador ครับ แรงดูดุดันที่สุดแล้ว

ออฟไลน์ NarinrachMaisok

• Das Auto
F12belinnetta ครับ เอามาจูนกล่อง novitec อีก เป็น 820 ม้า อ่าฟิน ตีนต้นอาจจะแพ้ อาเวนหน่อยๆ แต่ตีนปลายนี่สวนเห็นๆ

ถ้ามีอีกตัวเลือกผมอยากเลือก audi r8 v10 plus ครับ เอามใส่ชุดทวินเทอร์โบของ heffner แรงม้าเกือบๆ 650 ม้าพอ บูสเบาๆ แค่นี้ขับได้ทุกวันขับแบบสบายๆด้วยครับ

ออฟไลน์ Nismo De Alpina

• Whatever brews your coffee.
ถ้าในตัวเลือกที่ให้มา ขอเป็น F12 แล้วกัน ชอบเฟอร์เครื่องวางหน้า มันแนวดี
แต่ถ้าในตัวเลือกเปลี่ยนจาก 4S เป็น GT3 ผมไปปอร์เช่แน่นอน ถึงไม่ได้แรงแบบบ้าบอคอแตก
แต่มันฟินที่สุดแล้วสำหรับผม.....จบเลย ยิ่งไปเห็นตัวสีขาวที่มอเตอร์โชว์มาด้วยนี่ น้ำลายไหลยืดกันไป
แต่ทั้งหมดทั้งปวงแล้วผมว่าขับญี่ปุ่นตัวพ่อคุ้มสุดแล้ว เพราะตังค์น้อยไม่พอซื้อยุโรปตัวแรงทั้งหลาย  :D
Eventually i've made my home country,Thailand.

ออฟไลน์ ぼくは"P.P."です

911ครับ
ใช้เป็นdaily useก็ได้
ขับมันส์ๆก็ได้ ;D
แต่ถ้าเน้นหรูจริงๆก็คงไม่พ้นBentleyอ้ะครับ
Great Handling = Great Car

ออฟไลน์ Activehybrid

ผมขอเลือก Ferrari Aventador LP700 F12 Berlinetta

ออฟไลน์ FyGI

ผมเลือก Bentley

ตอนเจ้าตัวนี้ออกมาใหม่ๆ รถอะไรไม่สวยเอาซะเลย

พอปัจจุบันมันสวยขึ้นเรื่อยๆ

ออฟไลน์ WTF

ถ้าไม่ดูเรื่องราคาเอาชอบล้วนๆเอาพอร์ชครับ รถในฝันผมเลย เพราะคันอื่นมันเกินฝันด้วยล่ะมั๊ง 555
แต่ถ้าให้เลือกแบบเอาสุดๆที่ชอบแต่ปกติมีคันอื่นขับด้วยคงเอา Ferrari ครับ

ออฟไลน์ Pat.Lee

ณ จุดนี้ในตัวเลือกผมขอ Lambo ครับ แต่ถ้าเอาในใจจริงๆ ขอแบบ BMW i8 ครับดูล้ำยุคดีแถมรักโลกด้วย

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
ผมเลือก Bentley Continental GT ครับ เรียบ หรู แรง สุดๆ

ออฟไลน์ flybigbear

ออฟไลน์ Ongszaa

ถ้ามีรถประจำวันแบบปกติ เช่น BMW Benz หรือ. Porsche แล้ว
ก็ขอ Lamborghini aventador lp700

ถ้าใช้คันเดียวรวมกันก็ Bentley continental GT ครับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ Tan Int

ผมเลือกตัด 911 กับ Continental ออกก่อน ไม่ใช่ว่าไม่ดีนะ แต่ทรงมันไม่เท่เอาซะเลยสำหรับผม
F12 กับ aventador เท่ดี แต่ไม่ใช่แนวผม

สรุป เลือก Aston Martin DBS ครับ กลางๆ พอดีๆ ได้ทั้งหรูได้ทั้งสปอร์ต แต่เรื่องแรงอาจจะเป็นรองคันอื่นๆ ที่ว่ามาบ้าง
1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)