ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้ามีงบ 6-7 ล้านบาทต้องซื้อรถ 2 คัน ถ้าคันนึ่งเป็นcooper s อีกคันจะเป็น??  (อ่าน 9325 ครั้ง)

ออฟไลน์ Metallic

• Full Member
  • I'm a ME
ตอนนี้ตัวเลือกที่น่าจะเป็นคงจะเป็น E300Hybrid AMG กับ 328i คับ

เหตุผลก็คือว่าอยากได้รถที่ดูดี ไปใช้ในโอกาศอื่นๆด้วย

เช่นไปหาญาติผู้ใหญ่ หรือไปติดต่องาน มินิ คงจะไม่เหมาะสมแน่นอน

นี่แหละคับคือเหตุผลที่ทำไมต้องใช้รถ 2 คัน  ;D ;D

คงต้องไปนอนตัดสินใจดูอีกทีว่าจะลงเอยที่ตัวไหนแน่ ^^

ขอบคุณทุกคำตอบน่ะคับ
ทั้ง 2 คันน่าสนทั้งคู่เลยครับ เป็นรถที่ดูดีครับ ถ้าเลือกตัวไหนรบกวนรีวิวให้ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ ;)

ออฟไลน์ puccamam

• Full Member
 ;D ;D ;D

E300  หรือไปที่ EVOGUE เลย(แต่อีโว้ค ศูนย์ เอิ่ม....) หรือ xc60   

ใจจริงอยากเชียร์ ซีดานคัน และSUV คัน (ไม่ชอบรถเล็กๆพวกมินิ....)  เพราะตัวเองก็ใช้แบบนี้อยู่ คือซีดานคัน อเนกประสงค์คัน สลับกันขับ

แต่เมื่อเลือกมินิไปแล้ว ที่เหลือ เอาซีดานก็ได้   SUVก็ดี อิอิ

ออฟไลน์ mongolias

• Hero Member
ถ้าผมเป็น จขกท คงหันไปมอง SUV พวก X3, RX
เพราะมี มินิอยู่แล้วคันนึง รถเก๋งมาอีกคันก็จะซ้ำกันเกินไป