ผู้เขียน หัวข้อ: เคยมั้ย จอดไว้ก็ไม่ได้ใช้ ขายทิ้งก็ปวดใจ  (อ่าน 8961 ครั้ง)

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
Re: เคยมั้ย จอดไว้ก็ไม่ได้ใช้ ขายทิ้งก็ปวดใจ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 09:32:34 »
แค่อ่านชื่อกระทู้ ก็จี๊ดดดด....แล้วครับ

จอดเป็นพรมคลุมพื้นโรงรถราคาหลักล้านนนนน  :'(
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ออฟไลน์ hamber

• Jr. Member
  • **
Re: เคยมั้ย จอดไว้ก็ไม่ได้ใช้ ขายทิ้งก็ปวดใจ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 11:27:03 »
swift eco จ้า ขี่ไม่ไหวรถติดมากมายก่ายกอง ซื้อมาจอดอย่างเดียว ทำงานใช้มอเตอร์ไซด์ อาทิตย์หนึ่งได้ขี่วันอาทิตย์วันเดียว จะครับ สองปีแล้วคับ ไมล์เพิ่ง 15,xxx  อาศัยว่าออกไปเที่ยวต่างจังหวัดบ้าง ......

popdemonic

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 21:01:51 »
เป็นอยู่ จอดอย่างเดียว แต่ไม่ซีเรียสครับ  ไว้ขับเอามันส์ ไปทริป สนุกๆครับ เงินที่ลงไป

สามารถซื้อรถสปอร์ตเยอรมันได้สบายๆเลย ขายไม่ลงจริงๆครับ ที่บ้านมีสองทางเลือกถ้าขาย

ผมจะได้ซื้อรถสปอร์ตเยอรมัน กับถ้าไม่ขาย ก็ต้องใช้ต่อไป และผมเลือกอย่างหลังครับ

มูลค่าทางทรัพย์สินมันเทียบกับมูลค่าทางจิตใจไม่ได้สำหรับคนอย่างผมครับ

ออนไลน์ frame@kk

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 09:52:27 »
วันนี้มีคนมาดูรถ ก็พาไปลอง บอกโน้นบอกนี่ วู้ ใจหายนะ ถ้าขายออก ppv คันเดียวของที่บ้าน โตมาด้วยกันเลย ทั้งหัดขับ ทั้งใช้
กับถ้าปล่อยมันออกไปก็จะไม่มีรถคันใหญ่ 7 ที่นั่งอย่างงี้อีก (หวังว่าในอนาคตทำงานไปมีครอบครัวจะมีรถ 7 ที่นั่งพาครอบครัวไปโน้นไปนี่ได้เหมือนกับที่พ่อมีอีเฒ่าคันนี้)

ออฟไลน์ SignifeR

• Impreza Type GDG WRX
    • ร้านหนังสือผ้าสำหรับเด็ก IGGY BOOK
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 20:48:06 »
ผมไม่ปวดใจนะ 5 5 5 ผมหนักกว่าอีก ซื้อรถแสนสี่...ทำไปทำมา ตอนนี้สี่แสนแล้ว...
จะขายก็เสียดาย ก็ทำให้มันอยู่ในสภาพดีๆ แล้วเอาไว้ซิ่งเสาร์อาทิตย์ครับ เอาไว้ไปสนามแข่งกับเพื่อน

ผมเคยถามแฟนผมว่า โกรธมั๊ยที่ ผมผลาญเงินแบบนี้

แฟนผมบอกว่า ให้ผมคิดว่ามันคือของเล่น คือรางวัลของความพยายาม คืองานอดิเรกที่ผมรักที่ผมชอบ
แม้จะไม่ได้ขับ แต่ถ้าผมรักมัน และ มีเวลาให้มันก็เล่นไปเหอะ จะแสนจะล้าน ก็ไม่ว่า
แต่ขอให้ไม่กระทบกับเงินเก็บ และ ธุรกิจที่ทำก็พอ

คันที่ผมว่าผมทำเยอะที่สุด คือ Civic 3D ครับ ซื้อมาแสนสี่ ทำไปตอนนี้มูลค่ามันสี่แสนเห็นจะได้แล้ว กำลังลงเพิ่มอีกแสนกว่า
ถอยอีโคคาร์ตัวท๊อปได้คันแล้วนะ...

แต่มันได้ฟิลลิ่งไม่เหมือนกันนะ....รถ 20 ปี สภาพกริ๊บๆ ขับไปไหนมันหล่อและภูมิใจกับมัน
มันน่าแปลกใจเหมือนกันว่า แค่รถเก่าๆ สามประตูเนี่ย คนทำกันเป็นแสนเป็นล้าน เพื่อ?????

บางอย่างมันก็ไม่ได้เงินคือคำตอบนะครับ....รถมันมีอะไรมากกว่านั้นเหมือนกัน

แต่ส่วนตัวตอนนี้ผมหยุดกับรถไว้แค่นี้แหละครับ มี Impreza หน้าหมูเทอร์โบคัน มี Honda Civic3D วีเทคแว๊นท์ๆคัน ชีวิตครบรสแล้ว
มากกว่านี้ จะเริ่ม มีคำว่า ชีวิตลำบากลำเค็ญแล้วหล่ะ
In Garage Subaru Impreza GDG WRX  y2008 // Nissan March 1.2E y2011