ผู้เขียน หัวข้อ: สนใจรถ demo แต่ไม่เคยวิ่ง คิดว่ายังไงบ้างครับ  (อ่าน 4351 ครั้ง)

ออฟไลน์ RASALGHUL

• Jr. Member
  • **
เซลเสนอรถ demo แต่ไม่เคยวิ่งมาก่อนเลย
จริงๆเป็นตัวtestแต่ไม่ได้เอามาtest ไมล์ยังนิดเดียวก็เพราะไม่เคยวิ่ง ลงจากรถก็อยู่ในโชว์รูมเลย
1)จะมีปัญหาอะไรไหมครับ เรื่องรถจะเหมือนชาวบ้านเขาไหม
2)เรื่องที่ใช้เวลานานพอสมควรกว่าจะจดทะเบียนได้ จะมีปัญหาอะไรอย่างอื่นตามมามั้ยครับเช่นโดนตำรวจโบกตอนกลางคืน
ALL NEW MAZDA3 2014 >>ใครสนใจแลกเบาะสีดำด้ายแดง เป็นเบาะสีขาวทูโทนจากรุ่นไฮพลัสของผมบ้างครับ pmมาเลย

ออฟไลน์ carpenter

• Full Member
Re: สนใจรถ demo แต่ไม่เคยวิ่ง คิดว่ายังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 20:05:53 »
1. ถ้าส่วนลดเยอะ ผมว่าก็น่าสนใจนะครับ ถ้ารับประกันแบบ รถทั่วไปผมว่าน่าสน

2. ไม่น่าจะเป็นไรนะคับ

• **
Re: สนใจรถ demo แต่ไม่เคยวิ่ง คิดว่ายังไงบ้างครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 20:12:02 »
ไม่มีส่วนลดเลยครับ เพราะช่วงนี้รถขาด

ไม่โดนตำรวจเรียกแน่นะครับ 555
ALL NEW MAZDA3 2014 >>ใครสนใจแลกเบาะสีดำด้ายแดง เป็นเบาะสีขาวทูโทนจากรุ่นไฮพลัสของผมบ้างครับ pmมาเลย

np72

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 20:14:22 »
mazda 3 หรอครับ?

• **
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 20:22:45 »
ครับ

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 20:38:29 »
งั้นอย่าเอาเลยครับ ถึงไม่ได้ไปวิ่งแต่มันก็อาจจะมีช้ำบ้างจากการไปลูบคลำลองนั่งจากคนร้อยพ่อพันแม่ ถ้าได้ส่วนลดค่อยน่าสนหน่อยครับ

np72

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 20:46:12 »
เห็นด้วยครับ รอรถมาดีกว่า

keanetona

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 20:46:24 »
อย่าลืมดูยางรถด้วยนะครับ บางศูนย์ถอดฟิวส์เพื่อไม่ให้ไมล์ขึ้น

ออฟไลน์ Anvers30

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 21:15:53 »
อย่าเลยครับ ถ้าไม่รีบใช้รถจริงๆ แถมไม่มีส่วนลดอะไรเลย ผมว่าเอาเปรียบเกินไปหน่อย นั่งมากี่ก้นแล้วล่ะนั่น ยางเยิงเสียรูปหมด

ออฟไลน์ XyteBlaster

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 21:34:26 »
ผมว่าไม่เอาดีกว่าครับ .. รอรถอีกไม่กี่เดือน

คิดดู ถ้าเกิดปัญหาอะไรหลังจากนี้ .. เกิดงอแง บอกว่าเป็นรถตัวโชว์ ก็ต้องมีสึกหรอบ้าง .. เราก็แย่เลยครับ

แถมไม่มีส่วนลดอะไรให้อีก .. เอารถใหม่ สบายใจดีกว่า ไหน ๆ ก้ไม่ลดละ

ออฟไลน์ simcity

« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 21:41:53 »
ถ้าไม่มีส่วนลด รอรถใหม่เถอะครับ

รถไปจอดโชว์ตามห้าง วันๆ นึงคนมาดูเป็นร้อย

เปิด-ปิดประตู เข้าไปนั่ง ฝากระโปรงหน้า-หลัง โดนลองเปิดปิดมาเป็นพันๆครั้งแล้วครับ

เอารถผลิตใหม่ๆ กริ๊ปๆ ไม่ดีกว่าเหรอครับ 

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 22:31:13 »
อย่าเลยครับ ซื้อทั้งทีเอาใหม่ๆไปเลย

• **
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 22:57:02 »
รถเพิ่งมาลงเมื่อเช้าเลย เขาว่างั้นน่ะ  ???

ออฟไลน์ Sappe!

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 04, 2014, 23:03:02 »
ถ้าไม่รีบใช้รถ ใจเย็นๆรอรถใหม่ดีกว่าครับ ไม่รู้ว่ารีไมล์รถมาหรือผ่านอะไรมาหรือเปล่า

ผมเคยเจอกับตัวครับ
พนักงานบอกจะไปดึงรถจากอีกศูนย์มาให้เพราะรุ่นที่ผมต้องการหายาก ผลิตน้อย
แถมพนักงานยังต้องขับเอง จากอีกศูนย์มาให้ตังหาก ผมก็ทำใจครับ
คิดว่าคงมีแค่พนักงานขับมาจากอีกศูนย์ มีคนลองนั่ง เปิดปิดประตูอาจจะแรงบ้าง
ผมก็เลยไม่ได้คิดอะไร เค้าก็บอกว่าเป็นรถโชว์เหมือนกันไม่เคยใช้เป็นรถลองขับ
พอตอนรับรถก็โอเคครับ ไม่ได้ดูอะไรมาก ก็ปกติดี แต่ล้างรถเท่านั้นแหละครับ
เห็นหลังคาเป็นรอยกาวติดป้ายโฆษณา พวกชุดแต่งเคยติดโชว์ก็แกะออกหมด รอยเยอะเลยครับทีนี้
เข็ดเลยครับกับรถโชว์เนี่ย  :) :) :)

แต่ถ้ารถเพิ่งมาลงก็รีบจัดเลยครับ อย่าปล่อยให้อยู่ศูนย์นาน  ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Nikle_pk

« ตอบกลับ #14 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 00:08:11 »
เคสแบบนี้เคยมีคนเสนอผมนะ
คนเสนอเป็นเจ้าของศูนย์เลย
มาบอกให้ผมซื้อรถทดสอบที่ถูกส่งมา
ที่ศูนย์ไว้ให้ลูกค้าลอง แต่ทางศูนย์
เอามาขายโดยรถยังไม่เคยวิ่ง รถมาส่ง
เหมือนรถป้ายแดงเลย เพียงแต่จะต้อง
วิ่งกลับเข้าไปที่ศูนย์เวลามีคนมาตรวจรถ
ซึ่งเค้าจะแจ้งเราล่วงหน้าให้เอารถไปให้
และต้องติดสติ๊กเกอร์ test drive ทุกครั้ง
หลังตรวจเสร็จก็ลอกออก เอาไปใช้เหมือนเดิม
จดทะเบียนช้าหน่อย เพราะทางสำนักงานใหญ่
จะระบุว่าให้ใช้เทสกี่เดือนถึงจะขายได้ ค่อยไปจดทะเบียน

ผมโอเคนะ ถ้าเงื่อนไขแบบนี้
แต่ขอมีส่วนลดด้วย
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ moonblock

• **
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 12:36:36 »
รีบใช้รถขนาดนั้นเลยเหรอครับ

หลายๆศูนย์ผมว่า รถเริ่มลง แล้วนะ  บ้าง 0 รถว่างก็น่าจะมี

ออฟไลน์ fairlady

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 16:10:39 »
เรื่องอื่นไม่ขอตอบนะครับ ขอตอบแค่ว่ารถ display เป็นยังไงละกัน เพราะที่บ้านมีอยู่คัน

คือผมไปเลือกจากที่เค้าจอดตากแดดเลยครับ เพราะว่ามันตก model year ไปแล้วก็ต้องระเห็จจากโชว์ในห้องแอร์ไปอยู่สนามกลางแจ้ง

เพราะที่ผมดูแล้วเลขไมล์ยังไม่ขึ้นมาก ซึ่งตามที่ทุกๆท่านบอกมาว่า เลขไมล์ยึดอะไรไม่ได้หรอก เพราะถอดฟิวส์ก็ได้ ^_^

เรื่องยางก็ค่อนข้างแข็งนะครับ คือไม่ค่อยนุ่มละ แต่ว่าดอกยังครบอยู่

วันแรกที่ออกจากศูนย์ บอกตรงๆเลยว่ารถไม่มีเรี่ยวแรงเลย นึกว่าขับยังไม่ชิน พอกระทืบคันเร่ง รถที่บ้านซึ่งขับตามอยู่ก็บอกว่า

ควันดำโขมงเลย (เครื่องดีเซล) ครับ สรุปว่าหลังจากเอาเข้าศูนย์ไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องก็ไหลลื่นขึ้นเยอะครับ

สรุป: การซื้อรถ display ต้องทำใจว่าห้องโดยสารอาจจะไม่นึ้งมาก เพราะคนนั่งเยอะ บางทีเจ้าหน้าที่ศูนย์เองก็มานั่งตากแอร์

ฟังเพลง บนตัวถังมีรอยกาวบ้างเพราะต้องติดป้ายโฆษณา เรื่องเครื่องยนต์ก็ต้องขอเปลี่ยนถ่ายพวกขอเหลว เช็คแบตฯ เช็คยาง

สุดท้ายถ้าส่วนลดพอใจก็น่าสนครับ เพราะรถพวกนี้บริษัทรถก็ให้ส่วนลดผู้จำหน่ายเยอะอยู่

ปล. พวกนี้ประกันตัวรถยังไม่เดินนะครับ ถึงแม้ว่าเป็นรถโชว์ ประกัน 3 ปีแสนโล จะเดินต่อเมื่อมีลูกค้าจริงๆ มาซื้อเท่านั้น
ช่วงที่โชว์อยู่ไม่นับ

ออฟไลน์ fairlady

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 16:15:14 »
ขอโทษครับ ขอเพิ่มเติมเรื่องการจดทะเบียนหน่อย

เนื่องจากเป็นรถโชว์ ผมไม่มั่นใจว่าบริษัทรถต่างๆจะเหมือนกันหรือไม่นะครับ

เนื่องจากรถโชว์ไม่มีความจำเป็นที่จะต้องวิ่ง (บริษัทรถคิดอย่างนั้น ไม่รู้ว่าไม่คิดว่าดีลเลอร์ต้องขับรถไปโชว์ตามห้างด้วย)

ดังนั้นบริษัทรถจึงให้รถมาโชว์พร้อมสัญญาครับ ดังนั้นบริษัทรถจะรอจนกว่ารถโชว์ตกรุ่น และให้ดีลเลอร์ซื้อไปพร้อมส่วนลด

ดังนั้นการจดทะเบียนก็จะเหมือนกันเราซื้อรถใหม่ทั่วๆไปครับ