ผู้เขียน หัวข้อ: รถ hatchback สีแดง ทำให้ดูสวยขึ้น น่าใช้ กว่าสีอื่นใช่ไหม  (อ่าน 3906 ครั้ง)

ออฟไลน์ topus0230

• Jr. Member
  • **
เห็น Yaris, Juke, Swift, Mazda3 แม้แต่ Jazz วันนี้เห็นโฆษณาในหนังสือพิมพ์ดอก 0% ก็ยังเป็นสีแดง
ผมเองก็ว่าสีแดงมันทำให้รถสวยขึ้นจริงๆนะ เมื่อเทียบกับสีดำ ขาว เงิน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 04, 2014, 14:26:45 โดย topus0230 »

ออฟไลน์ raygun

• Hero Member
.
.
.
สำหรับผมรถสีแดงที่ดูแล้วสวยมีแค่สองยี่ห้อคือ Ferrari กับ Alfa
นอกนั้นสำหรับผมดูแย่มากครับ (คหสต. นะครับ)

ออฟไลน์ holahola66

สวยครับ ผมก้อชอบ เบื่อสี Grey scale มากๆ
รถสีสดๆ ต้องสีมันวาวและใช้สีเบอร์หนาๆหน่อยครับ ถึงจะสวย อย่างแดง Mazda2 ,Fiesta ,focus ,Chevrolet และ รถแพงๆทั้งหลาย ผมว่าสวย แต่ของ Yaris ไม่สวย สีมันไม่ฉ่ำ
Mercedes C-Class W205 CDI
BMW 116i f20
Honda Civic EG 3door D16a turbo MT
Nissan March 1.2 cvt

ออฟไลน์ Wayfarer-R

สำหรับผม ไม่ครับ ผมมองที่การออกแบบของรถคันนั้นๆมากกว่า สีรถเป็นเรื่องรอง

ออฟไลน์ Meow

• Full Member
ผมว่าสีแดงมันทำให้ โดด เด่น ขึ้น ครับ เป็นเป้าสายตาง่ายกว่าสี อื่นๆ

ออฟไลน์ okashi

• Sr. Member
ผมขอเลือกสีโหลๆ เช่นสีขาวดีกว่าครับ เวลาหนีที่บ้านเที่ยว ออน. จะได้ไม่เป็นเป้าสังเกตมานัก 55555
Puma PoweR 🐯🐯

ออฟไลน์ 6162002

แดงบางคันมันก็ไม่สวยนะครับ  (ส่วนมากผมว่าไม่สวยเลยแหละ ยกเว้นขัดเคลือบมาเต็มที่ก็อาจจะพอดูได้หน่อย)

สีแดงที่ดูสวยผมว่าก็มาสด้า 3 ปัจจุบันเนี่ยแหละครับ กับ Lancer EX *-*

ออฟไลน์ Tan Int

เป็นเหตุผลว่าทำไมไฟจราจรต้องเป็นสีแดง เพราะสีแดงคือสีที่มนุษย์ตอบสนองเร็วที่สุด
ส่วนตัวไม่ชอบสีแดงครับ ยกเว้นสีแดง Habanero ของ City กับ Red metallic ของ LancerEX

1994 Civic EH9 (4dr) VTi (Made in Japan)
1998 Civic EK 1.6VTi-E Special Edition
2011 Corolla Altis E CNG (Come back)

ออฟไลน์ carpenter

ผมคิดว่า รถ Hatchback ต้องสีสดๆครับ ถึงจะสวย

อย่างเช่น น้ำเงิน อิม หน้าแมว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
ผมว่าจริงนะครับ คหสต.

ออฟไลน์ Metallic

• I'm a ME
ผมคิดว่าไม่นะครับ สำหรับผมขึ้นอยู่กับรูปลักษณ์ของตัวรถครับ เช่น รถhot hatchหลายคันที่ไม่ใช่สีสดๆเป็นสีพื้นๆอยู่บนท้องถนนยังเด่นเลยครับ

ออฟไลน์ Sappe!

ผมคิดว่าอยู่ที่รูปทรงของตัวถังมากกว่าน่ะครับ

สีแดงอาจจะทำให้ดูเด่นขึ้น หรืออาจจะแปลกตานะครับ

เพราะส่วนมากบ้านเราชอบใช้สีรถโทนเข้มกันนะครับ
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium

ออฟไลน์ Nlight

• Sr. Member
  • พิมพ์ผิดประจำ
เป็นเป้นสีที่เด่นเปลี้ยงป้างที่สุดเวลาอยู่กับกลุ่ม Grey Scale ครับ

แต่สวยสุดมั๊ยผมว่แล้วแต่คันผมชอบ โทนสี น้ำเงิน-ฟ้ามากกว่า

แต่สีที่อยากได้่เป็นพิเศษคือสีเหลืองสดๆ (ประมาณ Veloster)

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
ก็มีส่วนนะครับ เพราะตอนแรกผมจะเอา Jazz 2009 สีแดงอยู่เหมือนกัน แต่รอตั้ง 6 เดือน เลยเอาสีฟ้าแทน :P

ปัจจุบันก็ยังนึกเสียดายที่ไม่ได้สีแดงทุกทีที่เห็น Jazz แดง
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ Cleaner

• **
ผมว่าสีแดงถ่ายรูปขึ้น ดูเตะตามากกว่าสีอื่น ซึ่งการโฆษณาย่อมต้องการเป็นจุดสนใจอยู่แล้ว

แต่เวลาเห็นตัวจริง รถสีแดงมักไม่สวยเท่าไร  ;D (ยกเว้นเฟอร์รารี่ กับอัลฟ่า)

ออฟไลน์ Booboo

• **
ผมว่าความปลอดภัยมีมากกว่าสีเทา ดำ พวกนี้ด้วยครับ
สีสดๆคนอื่นเห็นง่าย และคล้ายกับเห็นไฟแดงต้องระวังไว้ก่อน
เมียผมสมัยสาวๆขับรถสีแดงไม่เคยถูกเฉี่ยวชนเลยครับ พออายุมากขึ้นเปลี่ยนมาเป็นรถสีดำ ถูกชนท้ายชนข้าง  2ครั้งแล้ว มอเตอร์ไซค์ จักรยานเฉี่ยวๆอีก หลายครั้ง
รถผมคันต่อไปคงเลือกซื้อสีสดๆเห็นง่ายไว้ดีกว่า

ออฟไลน์ PengZZ

สีแดงเด่นดีจริงๆครับ ยิ่ง juke สีแดงสดนะ ชอบมาก