ผู้เขียน หัวข้อ: ออก CX5 ซื้อสด ได้รถเลย ?  (อ่าน 5114 ครั้ง)

goldsfirm

• บุคคลทั่วไป
ออก CX5 ซื้อสด ได้รถเลย ?
« เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 17:57:27 »
ผมคุยกะท่านผบ.เรียบร้อย ความเห็นตรงกัน (เพิ่งมีลูกคนแรก อายุได้2เดือนละ) ตกลงกันว่าจะออก CX5

ผมจึงโทรถามตามศูนย์ MAZDA บางใหญ่ที่นึง , อำเภอบ้านโป่ง ราชบุรี ที่นึง ปรากฎว่า มีรถ รับรถได้เลย 2.5ben,2.2diesel สีขาว สีเทามีเลย (ผมจะซื้อสด)

ก็แปลกใจนิดนึง เพราะก่อนหน้านี้ ผมอ่านข้อมูลในเวปนี้ หลายๆคนบอกว่า รอรถกัน 1-4-6 เดือน

จะถามเพื่อนๆว่า ผมต้องระวัง รถไม่ดีรึป่าว รถเทสไดรฟ์รึป่าว ?

เพราะเซลล์สองที่ บอกว่า ต้องรีบวางเงิน รถมีน้อยจิงๆ และอาจโดนคนอื่นซื้อตัดหน้า

(พูดให้เรารีบเอา)

jani

Re: ออก CX5 ซื้อสด ได้รถเลย ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 18:15:47 »
ไม่แปลกนะ พวกจองรถก็เหมือนของตายไม่ต้องรีบส่งมอบรถ ได้ขายแน่ๆ  รอได้

แต่พวกอาจจะซื้อหรือไม่นี่ เซลล์ต้องรีบเสนอเงื่อนไขที่ปฏิเสธไม่ได้
ผมก็เคยซืัอ honda ตอนโปรรถคันแรกคนอื่นรอครึ่งปี ผมไม่ต้องรอ ซื้อสดเหมือนกัน
แต่ก็ต้องประจวบเหมาะกับมีรถรุ่นและสีที่ลูกค้าต้องการด้วย
ไม่ว่าจอรอนานหรือได้รถเร็วคุณก็ไม่ทราบหรอกว่าเป็นรถแบบไหน อย่าคิดมากเลยครับ

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 18:21:12 »
ปีที่แล้วซื้อซูซูกิ แรกๆบอกว่าจะผ่อนรอกันเหงือกแห้ง ปาไป 7-8 เดือนละ มาจนกระทั้งผมขายที่ได้ พอมีทุนบอกเซลล์ทีแรกบอกว่าไม่แน่ใจว่าจะซื้อสดไหวไหม แกบอกว่ารอต่อไป วันรุ่งขึ้นบอกว่าจะซื้อสดละ เขาบอกว่าตอนเย็นมาดูรถได้เลย เอากับเขาดิ 555+

ออฟไลน์ 6162002

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 18:42:06 »
เข้าใจว่าเป็นประมาณถอนจอง หรือไฟแนนซ์ไม่ผ่านนะครับ มันก็เลยว่าง (ตามเว็บบอร์ดเอามาลงขายเยอะแยะเลย สำหรับคนอยากได้รถเร็ว)

เพราะว่าคนที่จอง มันมีกำหนดรับรถอยู่แล้ว  เขาไม่ต้องรีบส่งมอบให้ก็ได้  สู้เอาพวกรถหลุดจอง มาขายพวกอยากได้เร็วดีกว่า  (พวกซื้อสด หรือไฟแนนซ์ผ่านแล้วอยากศูนย์อื่น แต่ยังไม่ได้รถ)

fhasociety

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 18:56:04 »
เป็นพวกรถหลุดจอง หรือไม่ก็ พวกรถที่น้องแนนซ์ไม่ผ่านอ่ะครับ
ช่วง BT-50 PRO 3.2 AT / MT ก็มีเหมือนกัน มีเรื่อย ๆ
สำหรับคนที่อยากได้รถเร็ว ต้องไล่เช็คแต่ละศูนย์อ่ะครับ
เพราะรุ่นที่ชาวโลกต้องการจะหลุดกันน้อยมาก ;D

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 18:41:17 »
เห็นด้วยนะครับว่าคงเป็นรถหลุดจอง

จะซื้อสด ซื้อผ่อน ผมว่าคงไม่เกี่ยว เพราะยังไงก็ได้เงินยอดเต็มจากไฟแน้นซ์อยู่ดี

แต่ถ้าในกรณีไม่มีคนซื้อสด ก็เลื่อนคิวให้คิวถัดไป หรือ เก็บไว้กั๊กทำกำไรเข้ากระเป๋าตัวเองเหมือนพวกขายใบจอง

ออฟไลน์ Blur

• Sr. Member
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 23:12:59 »
ผมก็เพิ่งออก 2.5 จอล ทำเรื่องไฟแนนซ์  1 อาทิตย์ได้รถ

เซลคงอยากขายลูกค้าใหม่ เพราะให้คิวลูกค้าที่จองไว้ มันก็ได้เงินเท่าเดิม

ขายคนใหม่ดีกว่า

แต่ของแถมอะไรไใาค่อยมีนะครับ ต่อรองยาก

ออฟไลน์ dekdemo

• Sr. Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 23:45:44 »
แนะนำไปชมเวป thaimazdacx5club  ควรศึกษา(อย่างยิ่ง)ก่อนตัดสินใจครับ

ปล.ผมเข้าใจ(ไปเอง)แล้วว่าทำไมถอนจองกัน

ออฟไลน์ tp09

• Full Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 07:17:33 »
ต่างจังหวัดส่วนใหญ่จะมีรถ ส่วนในกรุงเทพไม่มีรถเลยครับจองกันหลายเดือนเลย
แล้วแต่จังหวะด้วยคนจองช่วง 2.5รถส่งมอบมาพอดีก็ได้รถเร็ว หรือจอง2.2ดีเซล ช่วงนี้รถเข้าเยอะ
ก็จะมีรถเลย

ออฟไลน์ 9666_KK

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 12:51:00 »
ศูนย์ต่างจังหวัดก็มีสต็อกเกีอบทุกศูนย์นะครับ

อย่างศูนย์ใกล้บ้านผมมีจอดอยู่ 8 คันครับ

ถ้ารีบรับลด ส่วนลด(ไม่เท่า กทม.นะ)มีนิดหน่อย

ถ้าสนใจจริงจะไปถามให้ครับ   ;)
ฝากเบอร์ให้ก็ได้ เดี๋ยวให้เซลล์ติดต่อไป ถ้ามีรุ่นที่ต้องการนะ

ออฟไลน์ zev

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 13, 2014, 10:38:36 »
ดีครับ ซื้อสดเลย ไม่ต้องผ่อน