ผู้เขียน หัวข้อ: จองรถ ไม่ได้รถ เงินจองก็ยังไม่ได้คืน ทำไงดี  (อ่าน 3151 ครั้ง)

ออฟไลน์ star_tak2000

• Newbie
  • *
จองรถไว้ที่สนามนิสสันพระนคร2000 สาขาเพชรเกษมกับเซลล์บูรพา ตั้งแต่วันที่ 2-2-57 บอกว่าจะได้รถในสองอาทิต ในสองอาทิตแทบไม่ได้ติดต่อเขาอะไรเลย(เสียงเรียกแต่ไม่มีคนรับสาย) ไฟแนนซ์ก็ไม่มีติดต่อมา
สองอาทิตผ่านไป ผมเลยติดต่อไปอีก (ยากมากกว่าจะติดต่อได้) ตอนนั้นผิดหวังกับนิสสันมากกก กับการบริการที่นี้ ไม่เอามันแล้วรถ เลยบอกเขาไปว่าไม่เอาแล้วจะเอาเงินคืน (ในใบจองบอกว่า ถ้าส่งรถไม่ทันจะคืนเงินในสองอาทิต)
ผมก็รอไปสองอาทิต  แล้วก็ยังไม่ได้เงินอยู่ดี เขาก็เลยบอกว่าได้วันที่ 5-4-57 ได้แน่นอน ผมก็ไปเช็คดูก็ยังไม่มีเงินเข้าอยู่ดี นี่มันป็นเดือนๆแล้วนะ เสียเวลามามากแล้ว เสียความรู้สึกครับ ผมควรทำไงต่อดี

ออฟไลน์ moonblock

• Jr. Member
  • **
Re: จองรถ ไม่ได้รถ เงินจองก็ยังไม่ได้คืน ทำไงดี
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 05, 2014, 23:39:43 »
ลุยไปที่ 0 เลยครับไป คุยกับผู้จัดการเลย

ออฟไลน์ Noom_mtb

• Full Member
Re: จองรถ ไม่ได้รถ เงินจองก็ยังไม่ได้คืน ทำไงดี
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 00:50:04 »
ไปแจ้งความลงบันทึกประจำวัน คัดสำเนามายื่นให้ ผจก ศูนย์ แล้วให้เวลาเค้าซัก 2วันทำการ ผมเชื่อว่า มันต้องรู้สึกร้อนบ้างแหละ

ออฟไลน์ Ongszaa

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 08:34:22 »
ศูนย์เดียวกับรุ่นน้องผมเลย
โดนเบี้ยวสุดท้ายเปลี่ยนศูนย์
จอง j32 รึเปล่าครับ
'19 BMW 630d GT M Sport[G32]
'24 LOTUS ELETRE R

ออฟไลน์ star_tak2000

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 11:04:55 »
ศูนย์เดียวกับรุ่นน้องผมเลย
โดนเบี้ยวสุดท้ายเปลี่ยนศูนย์
จอง j32 รึเปล่าครับ

ขอบคุณสำหรับทุกคำตอบครับ

- ของผมที่จองไปคือ Nissan Sylphy ครับ แล้วของรุ่นน้องคุณใช้นานป่าวครับกว่าเขาจะคืนเงิน?

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 06, 2014, 12:04:07 »
ลุยไปที่ 0 เลยครับไป คุยกับผู้จัดการเลย

+1 ครับ ถ้าอยากให้เรื่องเดิน อย่าคุยโทรศัพท์อย่างเดียว เพราะโทรศัพท์ มันมีแต่คนที่คุยกับเราเท่านั้นที่รับรู้ ซึ่งส่วนใหญ่ไม่ใช่คนที่มีอำนาจตัดสินใจ

ไปคุยกันซึ่งหน้า ให้ผู้ที่มีอำนาจมารับทราบ มันจะเร็วกว่าครับ....ผมเคยเคสของ BMW คุยกัน 3 เดือนยังไม่ได้เงินจองคืนเลย สุดท้ายโผล่ไปที่ศูนย์แบบไม่นัด สองวันคืนเรียบร้อยเลยครับ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี