ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยดูโปรให้หน่อยค่ะ BMW F30 320i  (อ่าน 16994 ครั้ง)

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
Re: ช่วยดูโปรให้หน่อยค่ะ BMW F30 320i
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 21:01:54 »
อ่านแล้วอึ้งครับ แบบว่าลดกันขนาดนี้เลยจริงๆ เหรอ ผมลองถามน้องที่เขาอยู่ 0 แล้ว ลดเท่ากับหุ้นส่วนเลยครับ หากได้ตามนั้นจริงๆ ถือว่าทุกคนในกระทู้นี้โชคดีมากๆ เพราะน้องที่ออฟฟิสก็ไปถามมาก็ 150000 max ไม่ว่ารุ่นไหนก็ตาม ถือว่าทุกคนที่นี่ต่อกันเก่งมากครับ มีจุดที่ต้องดูกันนิดหน่อย บอกตรงๆ ส่วนลดเยอะ ก็ระวังนิดนึง

1. รุ่นล่าสุด - F30 มีรุ่นใหม่ออกมาแล้ว ก่อน LCI จะเปลี่ยนพวงมาลัย มีแพดเดิ้ล กับเกียร์แบบเดียวกับ s5 (อันนี้คือล่าสุด)
2. รุ่นก่อนล่า - idrive touch เป็นรุ่นก่อนเปลี่ยนพวงมาลัย หากพวงใหม่ ก็ได้ touch เลยอยู่แล้ว
3. F30 รุ่นเก่าเลย - idrive ธรรมดา พวงมาลัย เดิมๆ

ลองดูนะครับ ว่าได้รุ่นไหน มันย่อยออกมา จนบางที เซลส์ก็งง คนซื้อก็งงครับ  ส่วนตัว ผมไม่เห็นว่า BM จะขายไม่ดี เห็นป้ายแดงกันโครมๆ ผมมองว่า การลดอาจจะเป็นได้แค่บางช่วง หรือคนที่โชคดีได้จังหวะนั้นๆ ลดหมดทั้งงาน ทุกคน ก็ลำบากนะ คหสต

ปล. ระวังจองแล้วโดนเลื่อนไปเรื่อย โดยเขาจะให้รถกับคนที่ลดน้อยๆ ก่อนนะครับ เคยเห็นเกิดขึ้น ขอให้ทุกคนโชคดีได้ส่วนลดตามที่บอกเลยครับ เยอะมากๆ   
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ raygun

Re: ช่วยดูโปรให้หน่อยค่ะ BMW F30 320i
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 21:04:56 »
.
.
.
อิจฉาคนที่ได้ส่วนลดเยอะๆมากเลยครับ
ของผมกะว่าถ้า ซีรีย์ 2 มา CLA 250 คงต้องมีลดราคามาสู้บ้าง
แต่ตรงกันข้าม ไม่มีเลย แถมไม่เอามาโชว์ในงานด้วยซะงั้น
เพราะเซลล์บอกยอดจองทะลุไปไกลมาก
ผมถามว่า w205 มาแล้ว ไม่มีคนถอนจอง CLA บ้างเลยหรอ
คำตอบคือ ไม่มีเลย อืมม...

ตอนนี้ 320i บวกส่วนลดราคาถูกกว่า A250 อีก
ส่วน 320d พอลดราคาลง ก็เท่ากับ CLA เลย
MB ไม่คิดทำอะไรบ้างเลยหรอ?

ออฟไลน์ jamiiej

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 22:09:58 »
อ่านแล้วอึ้งครับ แบบว่าลดกันขนาดนี้เลยจริงๆ เหรอ ผมลองถามน้องที่เขาอยู่ 0 แล้ว ลดเท่ากับหุ้นส่วนเลยครับ หากได้ตามนั้นจริงๆ ถือว่าทุกคนในกระทู้นี้โชคดีมากๆ เพราะน้องที่ออฟฟิสก็ไปถามมาก็ 150000 max ไม่ว่ารุ่นไหนก็ตาม ถือว่าทุกคนที่นี่ต่อกันเก่งมากครับ มีจุดที่ต้องดูกันนิดหน่อย บอกตรงๆ ส่วนลดเยอะ ก็ระวังนิดนึง

1. รุ่นล่าสุด - F30 มีรุ่นใหม่ออกมาแล้ว ก่อน LCI จะเปลี่ยนพวงมาลัย มีแพดเดิ้ล กับเกียร์แบบเดียวกับ s5 (อันนี้คือล่าสุด)
2. รุ่นก่อนล่า - idrive touch เป็นรุ่นก่อนเปลี่ยนพวงมาลัย หากพวงใหม่ ก็ได้ touch เลยอยู่แล้ว
3. F30 รุ่นเก่าเลย - idrive ธรรมดา พวงมาลัย เดิมๆ

ลองดูนะครับ ว่าได้รุ่นไหน มันย่อยออกมา จนบางที เซลส์ก็งง คนซื้อก็งงครับ  ส่วนตัว ผมไม่เห็นว่า BM จะขายไม่ดี เห็นป้ายแดงกันโครมๆ ผมมองว่า การลดอาจจะเป็นได้แค่บางช่วง หรือคนที่โชคดีได้จังหวะนั้นๆ ลดหมดทั้งงาน ทุกคน ก็ลำบากนะ คหสต

ปล. ระวังจองแล้วโดนเลื่อนไปเรื่อย โดยเขาจะให้รถกับคนที่ลดน้อยๆ ก่อนนะครับ เคยเห็นเกิดขึ้น ขอให้ทุกคนโชคดีได้ส่วนลดตามที่บอกเลยครับ เยอะมากๆ   

ขอบคุณที่แชร์ข้อมูลให้นะค่ะ ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าได้แบบไหน แต่คิดว่าน่าจะได้แบบ idrive touch เพราะไปดูมาเห็นเป็นแบบ touch แต่ไม่รู้ว่า ได้พวกมาลัยแบบไหนอะค่ะ เพราะเซลล์บอกว่าทุกอย่างเหมือนรุ่น 2013 ยกเว้น idrive ใหม่อะค่ะ ตอนนี้ก็รอรถอยู่อะค่ะ กำลังเร่งเซลล์อะค่ะ  ;D แต่ถ้าอ่านๆมา เจ้าของกระทู้ได้ส่วนลดน้อยสุดละอะค่ะ ค่าจดทะเบียน เซลล์ก็ไม่ยอมให้  :'(

ออฟไลน์ tracolimus

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 22:12:24 »

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 22:14:01 »
.
.
.
อิจฉาคนที่ได้ส่วนลดเยอะๆมากเลยครับ
ของผมกะว่าถ้า ซีรีย์ 2 มา CLA 250 คงต้องมีลดราคามาสู้บ้าง
แต่ตรงกันข้าม ไม่มีเลย แถมไม่เอามาโชว์ในงานด้วยซะงั้น
เพราะเซลล์บอกยอดจองทะลุไปไกลมาก
ผมถามว่า w205 มาแล้ว ไม่มีคนถอนจอง CLA บ้างเลยหรอ
คำตอบคือ ไม่มีเลย อืมม...

ตอนนี้ 320i บวกส่วนลดราคาถูกกว่า A250 อีก
ส่วน 320d พอลดราคาลง ก็เท่ากับ CLA เลย
MB ไม่คิดทำอะไรบ้างเลยหรอ?

ตอนแรกก็อยากได้ w205 เหมือนกันค่ะ เพราะว่าใหม่กว่า สดกว่า แต่พอดีไปเดินเล่นกับพ่อและพี่สาว ที่ พารากอน แล้วพ่อจะซื้อ x1 ให้พี่ แล้วเห็นว่าไม่คุ้ม พ่อเลยบอกว่างั้นเอา Series 3 ไปแบ่งกันใช้ก่อนน.....ถ้า w205 ตัวประกอบในลดถูกกว่านี่หน่อย อะจะออกอีกคันน เพราะใจจริงชอบ C class ตัวใหม่ แต่เห็นมีแต่คนบอกว่าแคบ ;D ;D

• **
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 22:19:03 »
ผมเพิ่งรับรถมาอาทิตย์ที่แล้ว เป็น sport line มี paddle shift  หัวเกียร์เป็นแบบ 328i idrive touch ครับ แต่ถ้ารุ่น luxury ได้ idrive touch ไม่มี paddle shift หัวเกียร์เป็นแบบเดิม

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 22:41:15 »
ผมเพิ่งรับรถมาอาทิตย์ที่แล้ว เป็น sport line มี paddle shift  หัวเกียร์เป็นแบบ 328i idrive touch ครับ แต่ถ้ารุ่น luxury ได้ idrive touch ไม่มี paddle shift หัวเกียร์เป็นแบบเดิม

Paddle shift มีอยู่ใน sport line อยู่แล้วนิค่ะ ไม่แน่ใจว่า หัวเกียร์เป็นแบบไหนเดียวจะลองไปถามเซลล์ดูค่ะ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 22:41:51 »
ส่วนลดแบบนี้ อิจฉาเบย

• **
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 22:47:23 »
ตัวก่อน  sport line  ยังไม่มี paddle shift นะครับ  ลองเซ็คกับเซลดูครับ

ออฟไลน์ caton

• Sr. Member
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 22:52:32 »
อ่านแล้วอึ้งเลย....เพิ่งรับ 320D มาอาทิตย์ก่อน เศร้าเลย
TESLA Model Y Performance
BMW X1 F48 20D M sport
BMW 320D F30 M sport HIFI Stage 1

AuNaraKa

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 23:13:26 »

มีรถไม่ได้ตามลำดับด้วยเหรอครับ ขอข้อมูลตรงนี้ได้ไหมครับ

ออฟไลน์ royviter

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: เมษายน 07, 2014, 23:22:52 »
เท่าที่เห็นในงานและใน price list ตอนนี้จะมีแค่ line luxury และ sport ตัว sport  จะมี paddle shift ด้วย จากตัวเดิมที่ไม่มี และ idrive เป็น touch ครับ แต่ถ้าใน 320i base idrive จะไม่มี touch

ออฟไลน์ be_worldnext

• **
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 00:17:35 »
ของผมได้ลด 20,000 (สองหมื่นบาทขาดตัว) + ซองหนังใส่กุญแจ 1 อันถ้วนครับ ^^'

ออฟไลน์ rocky55555

• Sr. Member
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: เมษายน 08, 2014, 21:36:27 »
แต่ที่แน่ๆเซลล์bmตื้อมากๆ เคยไปดูเมื่อ2ปีที่แล้วยังโทรมาบอกรถใหม่เรื่อยๆถึงปัจจุบัน
ส่วนbenzดูแล้วหายไปแบบถาวรขนาดจะตัดสินใจซื้อแล้วยังเล่นตัวมาก