ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่องการลบยี่ห้อฟิล์มออกจากกระจกครับ  (อ่าน 3893 ครั้ง)

ออฟไลน์ gundam126

• Sr. Member
พอดีลุงได้รถใหม่มา แล้วศูนย์แถมฟิล์มฟรีมาให้แต่ที่ฟิล์มมันมียี่ห้อของฟิล์มนั้นเต็มไปหมดเลย  มีวิธีเอาออกไหมครับ ใช้อะไรเอาออก แล้วถ้าเอาออกฟิล์มจะเสียหรือเปล่า รถของผมเองนั้น ฟิล์มก็ติดมาให้จากศูนย์เหมือนกัน แต่ไม่เห็นจะมีติดเต็มกระจกแบบนี้เลย

ออฟไลน์ mtech

• Jr. Member
  • **
แอลกอลฮอล์ ก็เช็ดออกครับ ปกติเค้ามีน้ำยาเช็ดแถมมาให้นิครับ

ออฟไลน์ Bossa

• Newbie
  • *
ใช้น้ำยาล้างเล็บเช็ดออกก็ได้ครับ ไม่มีผลเสียอะไรครับ

ออฟไลน์ YoKEYKung

• **
ผมก็ใช้แอลกอลฮอล์เช็ดออกครับรถคันเก่าเจ็ดแปดปีละยังปกติอยู่เลยครับ แต่คันใหม่นี่ยังไม่ได้เช็ดออกเลยครับ

ออฟไลน์ BhuBhu

• Full Member
 ให้ศูนย์ เอาน้ำยาลบออกให้ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
ได้ยินมาว่ายาทาเล็บครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

ใช้ยาทาเล็บก็งานเข้าแน่ๆครับ 555

ใช้น้ำยาล้างเล็บเลยครับ ออกง่ายๆ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ каваи

• Full Member
ผมใช้น้ำยาเช็ดกระจกกับ สำลีค่อยๆๆถูครับ ผมกลัวฟิลม์จะหลุด

ออฟไลน์ ole7

• **
Re: สอบถามเรื่องการลบยี่ห้อฟิล์มออกจากกร
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 10, 2014, 20:42:36 »
ใช้น้ำยาล้างเล็บ+ สำลี ชุบให้เปียกพอหมาดไม่ชุมจนหยด แล้วลูบเบาๆ ก็ออกแล้วครับ ถ้าสำลีเปื้อนก็เปลี่ยนใหม่ ทำแบบเดิม เดี๋ยวก็ลบหายหมดแล้ว

ปล. ควรให้เหลือสัก 1 แห่งต่อกระจก 1 บาน บริเวณที่มันไม่เกะกะสายตา เพื่อสะดวกตอนเคลมเรื่องฟิลม์ในภายหลังหากเกิดปัญหา ;D

ออฟไลน์ Swe-Izoo

• **
ใช้ยาทาเล็บก็งานเข้าแน่ๆครับ 555

ใช้น้ำยาล้างเล็บเลยครับ ออกง่ายๆ
555ช่างสังเกตดีครับ ผมอ่านผ่านๆก้อคิดว่ายาล้างเล็บทั้งที่จิงๆพี่เค้าพิมยาทาเล็บ

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
Re: สอบถามเรื่องการลบยี่ห้อฟิล์มออกจากกระจกครับ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 14:22:51 »
น้ำยา"ล้าง" เล็บครับ

หาซื้อได้ตามโลตัส บิ๊กซี ตามกระบะยาทาเล็บทั่วไป  ;D

ออฟไลน์ SaiXaiZai

• Sr. Member
Re: สอบถามเรื่องการลบยี่ห้อฟิล์มออกจากกร
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 16:39:12 »
ใช้น้ำยาล้างเล็บ+ สำลี ชุบให้เปียกพอหมาดไม่ชุมจนหยด แล้วลูบเบาๆ ก็ออกแล้วครับ ถ้าสำลีเปื้อนก็เปลี่ยนใหม่ ทำแบบเดิม เดี๋ยวก็ลบหายหมดแล้ว

ปล. ควรให้เหลือสัก 1 แห่งต่อกระจก 1 บาน บริเวณที่มันไม่เกะกะสายตา เพื่อสะดวกตอนเคลมเรื่องฟิลม์ในภายหลังหากเกิดปัญหา ;D

เห็นด้วยเลยครับ ของผมบานหน้ากับหลังทิ้งไว้ 3 แห่งที่ไม่เกะกะ ส่วนบานหน้าต่างบานละแห่งครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

Re: สอบถามเรื่องการลบยี่ห้อฟิล์มออกจากกระจกครับ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: เมษายน 11, 2014, 21:27:43 »

555ช่างสังเกตดีครับ ผมอ่านผ่านๆก้อคิดว่ายาล้างเล็บทั้งที่จิงๆพี่เค้าพิมยาทาเล็บ
มันเป็นของพวกผู้หญิง ผมก็ไม่รู้หรอกครับว่าต่างกันยังไงบ้าง

ออฟไลน์ TorTy

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: เมษายน 14, 2014, 21:15:34 »
น้ำยาล้างเล็บได้เลยครับแบบเดียวกับของร้านฟิล์มหรือที่ศูนย์ครับไม่มีผลเสียชุบสำลีแบบที่ๆพี่ๆบอกเลยครับ