ผู้เขียน หัวข้อ: มาแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ ราคาไม่แพง กันดีกว่าครับ  (อ่าน 223728 ครั้ง)

ออฟไลน์ Ko Love Lexus

• Full Member
ก๋วยจั๊บหมูกรอบข้างทาง ซอยประชาสงเคราะห์

ขาย 8 โมง หมด 11โมง

เพิ่มเติม คนซื้อเยอะมาก ไปช้าระวังหมด โต๊ะแทบไม่มี
อยากกินต้องไปแต่เช้า
Nothing is impossible. ไม่มีอะไรเป็นไปไม่ได้

ออฟไลน์ chaiz

• Sr. Member
มาเก็บข้อมูลครับ

แชร์นิดนึง ร้านเล็กๆ เส้นพัทยากลาง Napoli Italian Restaurant อร่อย ราคาไม่แพง คนไม่เยอะ(น่าจะไม่ค่อยมีใครรู้จัก)

ร้านขนม Custard Nakamura สุขุมวิท 33/1 ราคาไม่แพง อร่อย
อาหารเม็กซิกัน La Monita ตรง BTS เพลินจิต ฝั่งมหาทุน พลาซ่า ราคากลางๆค่อนแพงนิดๆ แต่อิ่มอร่อย
สุกี้กวางเจา BTS บางจาก ฝั่งมุ่งหน้าอ่อนนุช ร้านข้างๆ เป็นก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้นปลา อร่อยเหมือนกัน

ร้าน เป็ดไส้แก้ว สุขุมวิท 101/1 ตลาดมหาสิน มีขนมจีบกับขนมถ้วยด้วย อร่อย

ออฟไลน์ Sepa

• Newbie
  • *
ผมแนะนำร้าน ชุน โน มัย ครับ

เป็นบุฟเฟต์อาหารญี่ปุ่น อยู่ทองหล่อ 10

ร้านนี้ราคาแพงพอสมควรนะ รวมๆแล้วก็ 800 บาท

แต่คุ้ม เมนูหลากหลาย และที่สำคัญ ปลาดิบ คุณภาพโอเค ดีกว่า บุฟเฟต์อาหารญี่ปุ่นตามโรงแรมส่วนใหญ่ ดีกว่า โอชิชิ แกรนด์

++++++++++++++
อีกร้าน เป็นก๊วยเตี๋ยวเนื้อชื่อ อาเหลียง อยู่ประชานิเวศน์ 3 ร้านนี้สุดยอดมากๆ

บรรยากาศร้านเก่า คนทำก็แก่ๆ(แซวเล่น) แต่อร่อยมาก

อร่อยจนผมต้องสั่ง เกาเหลาพิเศษ 2 ชาม มากินกับเข้าเปล่าแค่ 1 จาน

ออฟไลน์ BestHuafoo

• Hero Member
  • เอี๊ยดแอ๊ด
Re: มาแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ ราคาไม่แพง กันดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2012, 12:56:16 »
ใครขับรถไปเที่ยว บางขุนเทียน-ชายทะเลเล่นๆ แล้วนึกไม่ออกว่าจะเข้ากินอาหารร้านไหน

แนะนำ ครัวตาริน ซีฟู้ดครับ ร้านขนาดกลางๆ อยู่เพิงกลางน้ำริมถนน
เห็นบรรยากาศร้านอย่าตกใจว่าดูเงียบๆ เหมือนร้านปิด แต่จริงๆมันเปิดทุกวัน 10.00-เที่ยงคืน

เป็นกิจการครอบครับครับ เจ้าของร้านทำเอง ลูกหลานช่วยเสิร์ฟ
มีลูกค้าแวะมาตลอดไม่ขาด แต่จะไม่หนาแน่นแบบพวกร้านที่ตั้งแข่งกันอยู่ตรงหัวถนน

รับประกันความอร่อย ทั้ง ปลา กุ้ง หอย สดจริงอะไรจริง

สโลแกน ช้าหน่อย อร่อยแน่ ก็ค่อนข้างช้านิดนึง แต่อร่อยสมการรอคอย

เมนูแนะนำ
ปลากระพงทอดราดน้ำปลา เสิร์ฟพร้อมน้ำยำมะม่วง 380 กรอบนอกนุ่มใน
ผัดฉ่าทะเล ปลา กุ้ง หอย หมึก ให้กันมาแบบจัดเต็ม รสเผ็ดกำลังดี ไม่เผ็ดจนหูดับตับไหม้ วิ่งหาน้ำกรอกปาก 120 บาท
หอยตลับผัดพริกเผา หอยตัวใหญ่ๆ กับน้ำพริกเผารสกลมกล่อม 120
ข้าวผัดรวมมิตร อร่อยแบบไม่ต้องเสริมมะนาวหรือพริกน้ำปลาช่วย 80-100-120

การเดินทาง มาทางถ. พระราม 2 เลี้ยวเข้า ถ. บางขุนเทียน
วิ่งผ่านดงร้านอาหารมาลึกๆเลย(ไกลมาก) จนเจอครัวป้าอิ๋ว จากนั้นข้ามสะพานข้ามคลอง
เมื่อลงสะพานก็จะเจอร้านตั้งอยู่ทางขวาพอดิบพอดี

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 05, 2012, 12:58:08 โดย BestHuafoo »

ออฟไลน์ tokyo

เลียบมอเตอร์เวย์ข้างๆเทคโนลาดกระบังคับ

ร้านลุง...(จำชื่อไม่ได้)
เป็นร้านอาหารป่าครับ ราคาไม่แพงกินกับเพื่อน5คนหารแล้วเหลือคนละร้อยเองครับ
จะมีของป่า หนูนา กบ กวาง หมูป่า เนื้อปลาก็มีครับ
รสชาติดีครับ

ส่วนเส้นทางคือ จากบริเวณเทคโนลาดกระบังมุ่งหน้าไปทางนิคมลาดกระบังครับ
แต่ก่อนจะขึ้นสะพานที่ข้ามมอเตอร์เวย์ ให้เข้าช่องซ้ายครับ
จะมีทางให้วิ่งเรียบมอเตอร์เวย์(อยู่นอกรั้วทางด่วน) ให้เราเลี้ยวซ้ายครับ
จะมีร้านอาหารป่า2ร้านทางซ้ายครับ ร้านที่ผมแนะนำคือร้านที่สอง
ส่วนร้านแรกไม่เคยทานครับ  ;D
07 mazda 3

ออฟไลน์ mongolias

เพิ่มเติมในแปดริ้วครับ
- ร้านกุ้งนาง ร้านอาหารติดตลาดบ้านใหม่ (ใต้สะพานรถไฟ) อาหารจานเด็ด ปลากระพงนึ่งมะนาว เป็ดร่อน กุ้งพล่า ร้านนี้ผมกินมาตั้งแต่อายุ 10 ขวบ การันตีได้ครับ
- ก๋วยเตี๋ยวลูกชิ้น อยู่แถวๆ ตลาดบ่อบัว (ตลาดสด) ชื่อร้านอะไรไม่รู้ เด็ดที่ เย็นตาโฟ
- ร้านก๋วยจั๊บตั๊กม้อ อยู่เส้นเลี่ยงเมืองแปดริ้ว ถ้าวิ่งจากชลบุรี พอถึงแยกเลี่ยงเมือง (เลี้ยวขวาไปพนมสารคาม ไปโคราช) ให้เลี้ยวขวา แล้ววิ่งไปอีกราวๆ 200 เมตร จะเห็นสามแยก เลี้ยวเข้าไปเลย แล้วหาที่จอดได้เลย เด่นที่เครื่องก๊วยจั๊บเยอะมาก

ศรีราชา
- มุมอร่อย ศรีราชา เด่นทั้งบรรยากาศ และรสชาดอาหาร อยู่ซอยเดียวกับโรงพยาบาลสมิติเวช เมนูเด่น ต้มยำกุ้งน้ำข้น เอ็นหอยจอบผัดฉ่า ปลากระพงทอดน้ำปลา
- ราดหน้านายบุญ เด่นที่หมูหมัก และคะน้ากรอบๆ อยู่เส้นตลาดสดศรีราชา ใกล้ๆกับธนาคารออมสิน และติดกันยังมีสุกี้เจ้าอร่อยอีกด้วย แถมฝั่งตรงข้ามยังมีร้านบัวลอยไข่หวานอร่อยมากๆอีกร้านนึง
- ครัวต้นมะขาม อยู่แถวแหลมฉบัง อาหารทะเลสด และไม่แพง เมนูเด่น กั้งทอดกระเทียม ปูนึ่ง
- ลาบอุบลฯ อยู่หลังโรบินสัน อาหารอีสานเกือบทุกชนิด รสชาดดั้งเดิมเลย เมนูเด็ด ตับหวาน ตำซั่ว
- ข้าวมันไก่เจ๊เซี๊ยม อยู่ฝั่งตรงข้ามก่อนถึงสวนเสือนิดหนึ่ง (อยู่ตรงข้ามปั๊มน้ำมัน) เมนูเด็ด ข้าวมันไก่ทุกแบบ และขนมจีนแกงเขียวหวาน ร้านนี้ผมตามไปกินเพราะจิมมี่โพสในเวปต้องห้าม สมัยที่ยังขับรถเทสไปถึงหน้าสนามพีระฯ

ยังมีอีกหลายร้าน แต่คิดไม่ออกละ อิอิ ถูกใจกระทู้นี้จริงๆ ว่าแต่มันผ่านตาผมไปได้ไงหว่า

ออฟไลน์ Activehybrid

1.ร้านอิสลามตลาดโชคชัย4ครับ เข้าตลาดไปร้านแรกซ้ายมือเลยครับ อาหารอร่อยไม่แพง แต่ไม่มีเมนูเนื้อหมูและแอลกอฮอล์นะ

2.ร้านครัวทะเล ใครอยู่แถว5แยกลาดพร้าวฝั่งธนาคารทหารไทย ถ้ามาจากลาดพร้าวแล้วเกิดหิวข้ามแยกปุ๊บให้จอดซ้ายเลย เสริฟอาหารภายใน5นาที เมนูโปรดผม ต้มยำไข่ปลาล้วน ร้านเปิด 17:00น.-24:00น.

ทั้ง2ร้านราคาไม่แพง อิ่ม อร่อย

GreenG

• บุคคลทั่วไป
http://th.openrice.com/bangkok/restaurant/%E0%B8%9A%E0%B9%89%E0%B8%B2%E0%B8%99%E0%B8%9E%E0%B8%B6%E0%B8%87%E0%B8%8A%E0%B8%A1/2182/

พอดีผมไปกินกับ เพื่อนสนิท ผญ มาครับ

ขอแนะนำร้านนี้ครับ บ้านพึงชม

เป็นร้านแนวๆ โบราณๆ ผักเยอะ แต่ผมชอบมาก บรรยากาศดี ราคาไม่แพง ผมไปกินมาหมดไป สามร้อยกว่าบาทเองครับ ชิวๆ มาก :D

ออฟไลน์ theetawit

• Newbie
  • *
แต่ละพิกัดน่าไปทั้งนั้นเลยครับต้องพาคนที่บ้านไปทานบ้างแล้ว

ออฟไลน์ Pasakorndvm

ชะอำ
 ครัวป้าเฉลียว ที่สุดของร้านอาหารทะเล ตอนกลางวัน
 แซบอีหลี ตรงข้ามค่ายทหาร จากชะอำ-หัวหิน ไก่ย่าง ส้มตำ อร่อย
กรุงเทพฯ สายไหม-วัชรพล
 อีสานดรีมทีม ถนนสายไหม ส้มตำ ลาบ นัวผุด ๆ
 ก๋วยเตี๋ยวเรือ โรงเตี๊ยมคนมอญ ที่สุดก๋วยเตี๋ยวเรือ
 ออเงิน ก๋วยเตี๋ยวผักหวาน ก๋วยเตี๋ยวอร่อย ปีกไก่ทอดสุดยอด

'19 Honda Civic EL

ออฟไลน์ Activehybrid

ร้านข้าวต้มเสมอใจ นครสวรรค์  ก่อนแยกไฟแดงไฟพิษณุโลก ขายรอบค่ำ ราคาไม่แพง

ออฟไลน์ ayeweb

• Jr. Member
  • **
    • รถรับจ้าง
ป่าตอง number 6 อย่างเดียวครับผม ไม่ใช่อร่อยมากนะครับ ราคาถูก  ;D ;D ;D
สาวกRanger
oer1981h

ออฟไลน์ TrentXWB

• เมาไม่ขับ ง่วงไม่ขับ
นารายณ์พิซซาเรีย บุฟเฟต์ครับ ราคาไม่เกิน 250 บาท กินได้ 1.30 ชม. กับข้าวหลากหลาย มีของหวานอีกตะหาก ของเด็ดสำหรับผมคือ ไส้กรอกอีสานกินกับข้าวมันแล้วราดแกงเขียวหวานนิดหน่อย

เกาเหลา ตลาดวัดตะกล่ำ หอมกลิ่นเครื่องยาจีน รสชาติอร่อยเลยสำหรับผม เจ้าเก่าแก่ครับ ขายตั้งกะตี 5 สายๆ ก็หมดละครับ ปกติสั่ง เกาเหลาหมูสับ ไส้ กระเพราะ สาหร่าย พิเศษ ข้าวเปล่า 2 แล้วหันไปสั่งปาท่องโก๋ข้างๆ อีก 20 บาท กินไปซดซุบเกาเหลาไป อร่อยครับ

ร้านบะหมี่ หน้าร้านทอง แถวเยาวราช บะหมี่เกี๊ยวกุ้ง อร่อยมากกก จำชื่อร้านไม่ได้ละครับ ขายไม่สม่ำเสมอมาบ้างไม่มาบ้าง

ก๋วยจั๊บแม่ตุ๊ ท่าช้าง - ใช้ได้ครับ เครื่องเยอะ ราคากำลังดี เสียดายปัจจุบันเขาปรับปรุงท่าช้าง ย้ายไปไหนแล้วไม่รู้

ปล. ถ้าไปท่าช้าง ข้างๆ ร้านก๋วยจั๊บมีขนมปังวังหลัง อร่อยมากกกก โดยเฉพาะหน้าเนยสด  :-*

ออฟไลน์ spspace

• Newbie
  • *
น่าไปกินทุกร้านเลย   ;D

เทศการของญี่ปุ่น

ออฟไลน์ okey

• Newbie
  • *
Re: มาแนะนำร้านอาหารอร่อยๆ ราคาไม่แพง กันดีกว่าครับ
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 16:08:49 »
ยอดไปเลยครับ

ออฟไลน์ มึน!!

• -*-
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 16:36:27 »
อยากให้ท่านเจ้าของมู้ รวบรวมเป็นแต่ละภาค เอาไว้ที่โพสแรกครับ

เรื่องกินเรื่องใหญ่ ครับ แหะๆ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤศจิกายน 13, 2018, 16:43:47 โดย มึน!! »
ก้านไฟเลี้ยวไม่ได้มีไว้ประดับรถ เปิดกันบ้าง ไม่ต้องกลัวมันถลอกกก

ออฟไลน์ คนขับรถ

• **
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2018, 17:03:55 »
เยอะมาก เก็บรายละเอียดให้ค้นง่ายๆยังใงดีครับแอด......

ที่อ.หาดใหญ่ จ.สงขลา ขอแนะนำ
ร้านอาหารอ้า อยู่ต้นๆ ถ. ศุภสารรังสรรค์ อาหารดี รสอร่อย ราคาถูกตรงคอนเซ็ป หัวข้อ
ที่นี่เมนู ปลาเต๋าเต้ย ถูกกว่ากรุงเทพ 3 เท่าเลยทีเดียว
ร้านโชคดีแต่เตี้ยม (คนละโชคดี กับในกทม.) ติ่มซำ บะกุ๊ดแต๋ กับชาดำเย็น เข้ากันดีมากกกกกก

ออฟไลน์ Marveric

• Newbie
  • *
    • gclub
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: พฤศจิกายน 25, 2018, 14:37:52 »
ร้านในกทม.นะคะ มีตั้งแต่ราคาถูกไปถึงแพง

1.ตี๋ เย็นตาโฟรสเด็ด
2. Sushi hiro
3. Kabocha sushi (คาโบฉะ)
4. Kitchen hut
5. Hokkori (ฮกโคะริ)
6. Minato (มินาโตะ)
7. Suzuran sushi (ซูซูรัน)
8. ฮะจิบัง
9. On the table
10. โจ๊กเปิดหม้อ

ออฟไลน์ Beeing789

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2020, 08:07:42 »
ก๋วยเตี๊ยว เฉินหลง ที่ หาดใหญ่

ออฟไลน์ Staples

ก๋วยเตี๋ยวไก่ต้มยำสูตรมะนาว ปากซอยประชาราษฎร์สาย 1 ซอย 30 ครับ

ตอนไปสั่ง บอกใส่ทุกอย่างครับ เขาจะใส่เครื่องในไก่ รสชาติเข้มข้นไม่ต้องปรุง

ออฟไลน์ Everest~!

• **
    • slot666pro
ใครผ่านแถวพนัสนิคม ชลบุรี ร้านกมลชนก เลยครับ ผัดไทยอร่อย
บริการ ติดตั้งหลังคาโรงรถ และ บริการ ติดตั้งแผงโซล่าเซลล์ บนหลังคาโรงรถ คุณภาพระดับพรีเมี่ยมจาก  SHERA Roof Solution

ออฟไลน์ Glazy

• Full Member
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: พฤศจิกายน 14, 2020, 10:45:44 »
อยากแนะนำ2จังหวัดนี้
เชียงราย
เมืองทองภัตตาภาร ไม่รู้ว่ายังเปิดอยู่มั้ยแต่อาหารอร่อยมาก
กาญจนบุรี
ครัวเจ๊ไผ่ หนองตากยา ร้านนี้กินประจำ
ครัวชุกโดน ร้านนี้ออกแนวอาหารทะเลนิดๆ บรรยากาศดี
Chemical Engineering
2020- BMW X1 (F48) sDrive20d Msport
2018- Toyota Fortuner 2.4V 4wd
2010- Toyota Vios 1.5at +kyb newsr

ออฟไลน์ Bazzi

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: พฤศจิกายน 19, 2020, 17:49:02 »
บังสัมมากร ซอย รามคำแหง 112/1 ให้ชิ้นใหญ่สะใจดี
ถ้ามาตอนช่วง 11โมงขึ้นไป คนเยอะมาก ร้านหยุดวันศุกร์

ออฟไลน์ bluelawn

« ตอบกลับ #54 เมื่อ: พฤศจิกายน 20, 2020, 14:43:23 »
แนะนำร้านตัวเองได้ไหมครับ 5555

https://www.facebook.com/zaapnaya

ไครอยู่แถว ราชพฤกษ์ นนทบุรี แวะมาได้เลยครับ อาหาร ไทย - อีสาน บรรยกาศดี ราคาย้อมเยาว์

ออฟไลน์ Wiki

• **
    • เตาอบ ไชยชนะ
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: มิถุนายน 03, 2021, 19:00:16 »
ผมชอบร้านใหม่เอี่ยมตรงจุฬา (เชียงกงเก่า) กินมาเกือบสิบปีแล้ว รสชาติเหมือนทำกินกันในบ้านครับ

Danielcrzx9

• บุคคลทั่วไป
มาเก็บข้อมูลครับ ไว้จะตามไปทุกที่เลย

ดูหนังฟรีออนไลน์
doomoviehd24.com

ออฟไลน์ jonathan007

• Newbie
  • *

ออฟไลน์ tanadecha

• **
ขอบคุณครับ