ผู้เขียน หัวข้อ: กระบะคันนี้รุ่นอะไรครับ..พลางขนาดนี้!!หรือนี่จะเป็นกระบะที่กำลังจะเปิดตัวรึป่าว  (อ่าน 9217 ครั้ง)

ออฟไลน์ Coat145

• Sr. Member
เครดิต.. RANGER CLUB [/size]

ในกระทู้นี้ครับ http://www.newrangerclub.com/thread-53035-1-1.html

ขอย้ำนะครับ..ผมไม่ได้ถ่ายเอง เครดิต RANGER CLUB
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 16, 2014, 22:13:31 โดย Coat145 »
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ Pluem_411

น่าจะ Navara ใหม่คับ เพราะดูจากรูป(ซึ่งดูยากมากกกก) กระจกมองข้างออกแนวนิสสันก็มีแค่รุ่นเดียวอะคับ แถม Navara เปิดตัวปีนี้ด้วย
ก็ไม่รู้สินะ!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

ออฟไลน์ Highway Star

• Hero Member
ขอเดาว่าน่าจะall new navaraดูจากไฟท้ายเหลี่ยมๆตรง เส้นสายตัวถังบึกบีน ไม่น่าจะใช่all new hilux กับall new tritonแน่นอน แต่ถ้าไม่ใช่นาวาราอาจจะเป็นไฮลักซ์ก็ได้อาจเปลี่ยนแนวเหลี่ยมๆบึกบึน แต่ไทรทันยังไงก็ไม่ใช่แน่นอน

ออฟไลน์ แมวดราม่า

• แมวบ้า(ขับ)รถ

ที่เห็นวันก่อนใน CarAdvice ว่าเป็น Navara ใหม่ ก็ดูทรงไปทางเดียวกันดีนะครับ

ผมตาฝาดไหมว่ามันเหมือนวีโก้ผสมนาวาร่าปัจจุบันเลย  ;D

ได้ข่าวตัวใหม่ 2.3 200 ม้านะครับ  :D
Dare to Drama! | Original Nissan X-Trail Club Thailand: http://www.facebook.com/groups/180634121979355/

Stroke8

• บุคคลทั่วไป
มีใครเคยคิดแบบผมบ้างไหมครับ?

เวลาเห็นรถพรางตัวทดสอบอะไรแบบนี้ ผมรู้สึกอยู่ลึกๆ ว่าอยากหารถธรรมดาๆ ที่ขายกันอยู่ในปัจจุบัน แล้วก็พรางตัว ก่อนที่จะออกไปขับเล่นๆในส่วนที่มีคนถ่ายรูปรถทดสอบได้บ่อยๆ

ผมเห็นรูปแบบนี้ทีไรก็อยากลองทุกที...

ออฟไลน์ SuperS

• Jr. Member
  • **

ที่เห็นวันก่อนใน CarAdvice ว่าเป็น Navara ใหม่ ก็ดูทรงไปทางเดียวกันดีนะครับ

ผมตาฝาดไหมว่ามันเหมือนวีโก้ผสมนาวาร่าปัจจุบันเลย  ;D

ได้ข่าวตัวใหม่ 2.3 200 ม้านะครับ  :D
ผมว่ารูปนี้ไม่น่าจะใช่ All new Navara มันน่าจะเป็น AMAROK นะคับดูจากทรงไฟหน้า แต่ว่าในรูปที่ จขกท. เอามาให้ดูเนี่ยผมเดาว่าไม่ navara ก็ ranger ไมเนอร์เชนจ์ แล้วกันเพราะไอ้ทรงเหลี่ยมๆถึกๆแบบนี้น่าจะมีแค่ 2 รุ่นนี้ ส่วน triton ผมว่าไม่น่าใช่เพราะมันน่าจะโค้งมนมากกว่านี้ ส่วนวีโก้ก็น่าจะปีหน้าถึงจะได้เห็น

ออฟไลน์ Sammy_

ผมว่ามันคล้ายๆรถจีนเลย ฮาๆๆ

ออฟไลน์ rtong

ออฟไลน์ คนกรุง

• Full Member
เหลี่ยมๆ เพลาลอยๆขอตอบว่า All new tata xenon ครับ :D :D :D

ออฟไลน์ Mighty-X

ผมว่าน่าจะ NISSAN นะครับ
เห็นท้ายมันแล้ว ยังมีกลิ่นอายของ NAVARA อยู่นิดๆ ;)

jomyoot

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ Wayfarer-R

กระบะนิสสัน สงสัยจะเหลี่ยมไปอีกนาน  ไปมิตซู  นั่นก็มนไปทั้งคัน เฮ้อออ ไม่มีความพอดี

ออฟไลน์ Harem

ออฟไลน์ AVANTGARDe'

• AWDiesel
 หรือว่า ??

อ้างถึง
...แต่ถ้าถามว่า แล้ว Honda บ้านเรา ยังคิดจะกลับมาทำตลาดรถกระบะ
ในเมืองไทย อีกครั้งหรือไม่ คำตอบก็คือ ไม่มีใครรู้อนาคตที่แน่นอน

อาจจะมี หรือไม่ ก็สุดแท้เกินกว่าที่คนของ Honda เองจะคาดเดาด้วยซ้ำ!

;D ;D

ออฟไลน์ zr120

• Jr. Member
  • **
เปิดมาตอนแรกเจอกระทู้ // กระทู้แสดงความคิดเห็น : Honda TOURMASTER ครั้งหนึ่ง Honda ก็เคยขายกระบะนะ //  ใหม่  ผมก็รู้สึกแปลก ๆ จนมากระทู้นี้  น่าคิดๆ

ออฟไลน์ sith(สิทธิ์)

• นับ1ใหม่
กระบะเล่นเหลี่ยมไม่มีใครเกินนิสสันครับ
ขอเดาว่า นิสสัน แน่ๆ
ขอให้ออฟชั่นสำคัญๆจัดเต็มทีเถอะ

ออฟไลน์ neutrino

ตงฟง ป่าวคับ  ;D ;D ;D

ถ้าเป็น ตงฟง ผมขอเฮเลย หุ่นไม่โบราณแล้ว ขอให้มีเกียร์อัตโนมัติเถอะ จะหามาสักคัน อย่างน้อยก็ราคาที่เราเอื้อมไหวกว่าพวกจ้าวตลาด

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
อยากเห็นนาวาร่าใหม่ตัวจริงจัง

ออฟไลน์ johnlee

คันสีขาวไม่ใช่นิสสันแน่ๆครับ เพราะน๊อตล้อแค่5ตัว มันไม่ใช่สไตล์นิสสัน
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ ___LOFT

• Administrator

ออฟไลน์ 5thAvenue

• Hi!!!!
น่าจะ Navara ใหม่คับ เพราะดูจากรูป(ซึ่งดูยากมากกกก) กระจกมองข้างออกแนวนิสสันก็มีแค่รุ่นเดียวอะคับ แถม Navara เปิดตัวปีนี้ด้วย

+1 เรื่องกระจกมองข้างครับ

Sylphy Pulsar Teana กระจกมาทรงนี้หมดเลย มนๆ ตัดปลาย

ตัวอย่างจาก Pathfinder ละกัน

แต่ถ้ามาแบบนี้ก็แปลกนะ เพราะกระจกรถกระบะส่วนใหญ่จะใหญ่โตมโหระทึก

หรือว่าแค่ถอดเอาของรุ่นอื่นมาเสียบก่อน วิ่งชั่วคราว...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 17, 2014, 16:42:45 โดย 5thAvenue »

ออฟไลน์ liveshow

• รถไม่แรงแต่แซงยาก
น่าจะเป็นนาวาร่า แต่เอาโครงเก่ามาทับ
ถ้ามันจะเหมือนของเก่าขนาดนี้ อย่าเปลีืยนรุ่นเล้ยยยย
ก็แค่คนธรรมดา ไม่ลองก็ไม่รู้

ออฟไลน์ SP

มีใครเคยคิดแบบผมบ้างไหมครับ?

เวลาเห็นรถพรางตัวทดสอบอะไรแบบนี้ ผมรู้สึกอยู่ลึกๆ ว่าอยากหารถธรรมดาๆ ที่ขายกันอยู่ในปัจจุบัน แล้วก็พรางตัว ก่อนที่จะออกไปขับเล่นๆในส่วนที่มีคนถ่ายรูปรถทดสอบได้บ่อยๆ

ผมเห็นรูปแบบนี้ทีไรก็อยากลองทุกที...

ผมก็คิดเหมือนพี่ครับ แต่กลัวคุณตำรวจจะโบกเอาน่ะสิครับ