ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ Swift ตอนนี้เลยหรือรอ Eco Car เฟสสองก่อนรอดู VW (รอ Polo เดี๋ยวเสียดาย)  (อ่าน 4487 ครั้ง)

ออฟไลน์ นายพรานจ๋าหมีมาแล้ว

• Hero Member
  • เส้นขอบฟ้า
ตามหัวข้อเลยอยากหารถไว้ใช้ในเมืองซักคัน ใช้ขับคนเดี๋ยวที่เลือกออกมาจากที่มีในปัจจุบันก็มาจบที่ Swift ครับ

จากที่ตอนแรกจะซื้อมือสองแต่คิดไปคิดมาออกใหม่เลยดีกว่าสบายใจ และอีกอย่างผมก็ไม่ได้ใช้รถอะไรเยอะมาก

ตอนแรกก็ว่าจะออกเลยนะครับ แต่ยังรังเรเรื่อง Eco Car เฟสสองถ้า VW มาแล้วพี่แกตีตั๋วเด็กใช้ Polo ทำในบ้านเรา

ผมกลัวเสียดายอ่ะ คิดว่าผมควรรอหรือเข้าไปที่ศูนย์ซูซูกิเลยดีครับ ที่จริงก็ไม่ได้รีบใช่รถนะครับผมรอได้   :)

ปัจจุบันขี่แมงกาไซร์ไปจอดและนั่งรถไฟฟ้าไปครับ แต่พอจะเข้าหน้าฝนที่ไรมันก็นะ 55
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 20, 2014, 19:40:06 โดย Goodgarden »

ออฟไลน์ 0%

ไม่รีบก็รอ เพิ่มผู้เล่นใหม่ ตลาดมีการกระทบกระทั่งกัน ผู้เล่นรายเดิมต้องปรับตัวบ้างแหละ เป็นเรื่องธรรมดา

ซื้อเมื่อจำเป็นต้องใช้จริงๆ กำไร ที่สุด

ออฟไลน์ secrecyguy

• 3.2plus
มันจะรอนานไปป่าวครับ

ออฟไลน์ Mekkub

• Sr. Member
โรงงานเค้ายังไม่สร้างเลย ถ้ารอมีหวังเหงือกแห้งไปหลายรอบ ชอบสวิสฟ์ก็จัดไปเลยดีกว่าครับ ถ้าจำเป็นต้องใช้รถนะ

GreenG

• บุคคลทั่วไป

ออฟไลน์ jani

• Full Member
กลัวว่าจะราคาสูงน่ะซิ ที่สำคัญคือรอถึงเมื่อไร

ออฟไลน์ decptt

รถมีไว้ใช้ครับ ถึงเวลาก็ค่อยเปลี่ยน

สำหรับผม ถ้ากลัวเสียดาย ใช้Celerio ไปก่อนครับ ใช้ 3ปี ตกปีละ 150000บาทครับ อิอิอิ

VW เข้ามา กว่าโรงงานจะเสร็จก็อีก 1ปี กว่าการประกอบจะเข้าที่ก็อีกนิดนึง
ดังนั้น ผมตีไว้ที่ 3ปีเป็นอย่างต่ำครับ ยกเว้นจะซื้อโรงงานประกอบ หรือจ้างประกอบไปก่อน ^_^

ออฟไลน์ Dubee

ซื้อก่อนใช้ก่อนนะครับ จะได้ไม่ลำบากใช้แมงกะไซ 55+

เอาเปนว่าคุณหวังน้ำบ่อข้างหน้า ซึ่งจะมีหรือไม่มีรึเปล่ายังไม่รู้อย่าง VW หรือน้ำบ่อนี้ตรงหน้าคุณ ที่มีน้ำเต็มเปี่ยมรอให้คุณตักตวงดื่มกินพร้อมอยู่แล้ว อย่างสวิฟท์หรืออีโคคาร์เจ้าอื่นๆที่ขายตอนนี้หล่ะครับ อยู่ที่คุณครับ เปนผมๆหิวน้ำผมก็ตักกินดื่มละ อิอิ

ออฟไลน์ Thor.1

• Sr. Member

เพื่อรอรุ่นที่ตามหา ซื้อมือ2รุ่นที่ไม่แพงใช้ไปก่อน  ขายต่อราคาไม่ตกมาก.... :D