ผู้เขียน หัวข้อ: ขอข้อมูลเรื่องเกียร์ของ Mitsubishi spacewagon หน่อยครับ  (อ่าน 5152 ครั้ง)

ออฟไลน์ PP_6888

• Jr. Member
  • **
เพื่อนสมาชิกท่านใดเคย overhaul เกียร์ของรถรุ่นนี้บ้างครับ
ค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่กันครับ  :)
อีกคำถามครับ พอดีเข้าเวป spacewagonclub.net ไม่ได้
ใครพอทราบเกี่ยวกับเวปนี้บ้างครับ หรือปิดไปแล้ว
ขอบคุณล่วงหน้าสำหรับคำตอบครับ  :)

ออฟไลน์ prysakol

• **
Re: ขอข้อมูลเรื่องเกียร์ของ Mitsubishi spacewagon หน่อยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 21:24:08 »
ของผม150000กมแล้ว

อาการยังปกติ แต่ผมเปลี่ยน นมก ทุกๆ10000กม

เรื่องโอเวอร์ฮอล ไม่ทราบเลยครับ

ส่วนเวปนั่นไม่ได้เข้าเลย เงียบมากๆ

• **
Re: ขอข้อมูลเรื่องเกียร์ของ Mitsubishi spacewagon หน่อยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 23:09:38 »
ของผม150000กมแล้ว

อาการยังปกติ แต่ผมเปลี่ยน นมก ทุกๆ10000กม

เรื่องโอเวอร์ฮอล ไม่ทราบเลยครับ

ส่วนเวปนั่นไม่ได้เข้าเลย เงียบมากๆ
ขอบคุณครับ
รถผม น้ำมันเกียร์รั่วครับ

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 24, 2014, 23:29:04 »
จากประสพการการใช้ เครื่อง VQ V6 มา 3 แสนโล กับ LPG ไม่เคยมีปัญหาอะไรให้กวนใจเลยครับ ที่สำคัญไม่เคยตั้ง วาวด้วย เพราะมันมีระบบตั้งตัวมันเอง ทีแรกไปเถียงกับช่าง พอมาหาข้อมูลในเน็ต ถึงกับอายเลยทีเดียว

ยังไงก็ Teana ครับ
ใช้ LPG สามแสนโล คุ้มมากๆ
ใช้กี่ปีครับ  ผมใช้รถมาหลายคัน
ไม่เคยถึงสองแสนโลซักคัน ^_^

ออฟไลน์ checkmate

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 25, 2014, 13:41:26 »
ของผมพึ่งขึ้น 120,000 ครับ เกียร์ยังไม่มีอาการอะไร แต่ก็แอบไปเดินเล่นเซียงกงบางนามาบ้างแล้ว

เห็นว่ามี แต่ไม่ได้ถามราคามา

ส่วนเว็บปิดไปแล้วครับเพราะส่วนใหญ่ย้ายมาเล่นอยู่ในกลุ่ม facebook แทนในเว็บเลยเงียบ

ลองค้นหาดูครับ space wagon club thailand

• **
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 26, 2014, 11:01:14 »
ของผมพึ่งขึ้น 120,000 ครับ เกียร์ยังไม่มีอาการอะไร แต่ก็แอบไปเดินเล่นเซียงกงบางนามาบ้างแล้ว

เห็นว่ามี แต่ไม่ได้ถามราคามา

ส่วนเว็บปิดไปแล้วครับเพราะส่วนใหญ่ย้ายมาเล่นอยู่ในกลุ่ม facebook แทนในเว็บเลยเงียบ

ลองค้นหาดูครับ space wagon club thailand
ขอบคุณที่มาตอบครับ
รถรุ่นนี้ คุยกะ ศูนย์สองที่แล้ว
เค้าแนะนำว่า รถใช้เกินแสนโล
ควรเปลี่ยนน้ำมันเกียร์ทุกสองหมื่นโล
และควรตรวจเช็ค+เปลี่ยนท่อ ซีล ต่างๆ
กรณีรถผม น้ำมันรั่วครับ ต้อง overhaul เกียร์  :)