ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามเรื่อง เปลี่ยน ล้อ กับ BSI  (อ่าน 4029 ครั้ง)

ออฟไลน์ ba2ball

• Jr. Member
  • **
สอบถามเรื่อง เปลี่ยน ล้อ กับ BSI
« เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 02:08:19 »
ถ้าผมเปลี่ยนล้อเป็น 19" แล้ว BSI จะหลุดอะไรบ้างคับ ช่วงล่างทั้งหมดเลยไหม

ถ้าหลุดทั้งหมด แล้วถ้าผมเก็บล้อเก่าไว้ ตอนเอาเข้าศูนย์ก็ใส้ล้อเดิมเข้าศูนย์ BSI ยังคงอยู่ไหมคับ ศูนย์จะรู้ไหมคับว่าเราเปลี่ยนล้อมา

ออฟไลน์ l2acing_G

• Newbie
  • *
Re: สอบถามเรื่อง เปลี่ยน ล้อ กับ BSI
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 06:36:11 »
ตอบแบบคนใน 0 น่ะครับ รู้ครับว่าเปลี่ยนมา วอยทั้งช่วงล่างครับ

แต่ ถ้าไม่เจอ 0 กวนก็ไม่มีปัญหาครับ

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
Re: สอบถามเรื่อง เปลี่ยน ล้อ กับ BSI
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 08:45:33 »
ใส่ของเดิมเวลาเข้าศูนย์
ยืนยันว่าไม่เคยเปลี่ยน
ไม่น่ามีปัญหาครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ imachi

• **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 12:06:32 »
ตามด้านบนว่าล่ะครับ เซอวิสทั่วไปท ถ้าศูนย์ไม่กวนก็ไม่มีปัญหาหรอก   ยกเว้นเวลาจะเคลมพวกช่วงล่าง คงต้องเปลี่ยนล้อเดิมใส่     ถ้าอยากใส่ 19 จริงๆแล้วกลัว BSI หลุด ก็สั่งล้อ M กับศูนย์เลยครับ 

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 12:24:46 »
รถผมบูชปีกนกแตกตอนใส่ล้อ 20'' เข้าไปเครมBSIปีกนกใหม่
แต่ใส่ล้อเดิม เครมได้ไม่มีปัญหาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 27, 2014, 12:26:28 โดย Cheercheers »
Cheercheers

keanetona

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 18:22:00 »
รถผมบูชปีกนกแตกตอนใส่ล้อ 20'' เข้าไปเครมBSIปีกนกใหม่
แต่ใส่ล้อเดิม เครมได้ไม่มีปัญหาครับ

สรุปว่า เปลี่ยนล้อแต่เก็บของเดิม เกิดช่วงล่างมีอะไรก็เอาล้อเดิมใส่กลับไปเคลมสินะครับ

ออฟไลน์ ba2ball

• **
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: เมษายน 27, 2014, 20:06:07 »
สรุป สงสัยคงต้องเก็บล้อเดิมไว้สินะ อิอิ ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

ออฟไลน์ Cheercheers

• Full Member
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 00:43:41 »

สรุปว่า เปลี่ยนล้อแต่เก็บของเดิม เกิดช่วงล่างมีอะไรก็เอาล้อเดิมใส่กลับไปเคลมสินะครับ

ประมานนั้นแหล่ะครับ จริงๆแล้วพี่ที่รับรถแอบกระซิบมา ถ้ามีอะไรเสียส่วนไหนเสีย
ให้เอาของเดิมมาใส่ไว้ก่อนเข้าเครม เพราะทาง 0 ต้องถ่ายรูปไปเป็นหลักฐานยืนยัน Bmth
เพื่ออนุมัติว่าอะไหล่ส่วนนั้นมีปัญหาและยังครอบคลุมใน BSI
ปล. ต้องแล้วแต่ 0 อ่ะครับว่าเข้มงวดขนาดไหน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: เมษายน 28, 2014, 00:48:51 โดย Cheercheers »
Cheercheers

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: เมษายน 28, 2014, 11:35:26 »
เรื่อง BSI นี่บอกตามตรงว่ามันแล้วแต่ จนท. ศูนย์เลยครับ....ถ้าเราสนิทกับเค้า มีขนมมีน้ำไปเลี้ยงไปฝากพวก SA บ้าง เรื่องจะง่ายขึ้นเยอะ

เคสสุดๆแบบเพื่อนผมคนนึง เปลี่ยนแทบทุกอย่างทั้งโช้ค ล้อ พวงมาลัย ชุดแต่ง สาระพัดจะเปลี่ยนได้มันจับเปลี่ยนหมด จนจะไม่เหลือของเดิมอยู่แล้ว ติดกล่องจูนอีกต่างหาก....แต่เวลาเข้าศูนย์เคลม BSI ไม่เคยมีปัญหา เพราะมันซี้กับ SA....ขอให้เก็บของเดิมไว้เป็นพอ
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี