ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Denso Vs Keihin ครับ  (อ่าน 3150 ครั้ง)

ออฟไลน์ Alcatraz

• Hero Member
สอบถาม Denso Vs Keihin ครับ
« เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 17:37:17 »
Supply ทั้ง2เจ้า ถ้าเทียบราคาและคุณภาพแล้ว คิดว่าใครดีกว่าครับ

แต่ดูเหมือน Denso ทำตลาดเก่งกว่ารึป่าว เพราะชื่อคุ้นหูกว่าและติดปากคนไทยมากกว่า

หลักๆนี่คือ Denso > Toyota, Keihin > Honda รึป่าวครับ

ออฟไลน์ BIGP

• Full Member
Re: สอบถาม Denso Vs Keihin ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 19:10:41 »
Supply ทั้ง2เจ้า ถ้าเทียบราคาและคุณภาพแล้ว คิดว่าใครดีกว่าครับ
ในบ้านเรา Keihin ใช้ชิ้นส่วน Denso ด้วยครับ ราคา ต้นทุน Denso จะถูกกว่า แต่ราคาในตลาดผมไม่ทราบ

แต่ดูเหมือน Denso ทำตลาดเก่งกว่ารึป่าว เพราะชื่อคุ้นหูกว่าและติดปากคนไทยมากกว่า
Denso ได้เปรียบ Keihin ครับ เพราะมี After sales service ด้วยนอกเหนือจากที่ผลิตให้โรงงานรถยนต์

หลักๆนี่คือ Denso > Toyota, Keihin > Honda รึป่าวครับ
ถูกแล้วครับ

GreenG

• บุคคลทั่วไป
Re: สอบถาม Denso Vs Keihin ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 19:14:34 »
แล้วของนิสสัน ซูซุกิละครับ :D

ของเจ้าไหน

ออฟไลน์ BIGP

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 20:26:46 »

ของเจ้าไหน

ของ Denso ก็เยอะครับ ไม่แน่ใจว่า Keihin ขายให้เจ้าอื่นบ้างยังนอกจาก Honda

ออฟไลน์ maxzerker

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 22:57:06 »

ของเจ้าไหน
Swift ใช้หัวฉีด Denso
ระบบไฟ ECU,ABS,Sensors ทั้งหมดของ Bosch

GreenG

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 29, 2014, 23:10:19 »

ของเจ้าไหน
Swift ใช้หัวฉีด Denso
ระบบไฟ ECU,ABS,Sensors ทั้งหมดของ Bosch
มิน่าละครับ ทำไมแอร์ Celerio ถึงเย็น ;D

ออฟไลน์ [J]e[w]

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 30, 2014, 10:40:43 »
Civic FB ก็ใช้ Denso นะครับ
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ flybigbear

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 09:34:32 »
แอร์เดนโซนี้ มันเย็นได้ใจไงครับ แล้วเย็นเร็ว และหนาวจนสั่นไงครับ