ผู้เขียน หัวข้อ: ขอความเห็น รถเก๋งเล็กงบ 600,000 สำหรับผู้หญิงมือใหม่  (อ่าน 11144 ครั้ง)

np72

• บุคคลทั่วไป
city ไม่ก็รอ new jazz

ออฟไลน์ nai_innova

• Full Member
โจทย์นี้ City cvt ตัวล่างสุดเถอะครับ

ความน่าเชื่อถือกับ Honda คงไม่ต้องคิดให้เสียเวลา

แต่ที่อยากจะเสนอท่าน คือ ความปลอดภัยที่ City จัดเต็มกว่า Eco ตัว top ทั้งหลายครับ (ขนาด Vios top ยังต้องค้อน)
แม้ City จะมีอุปกรณ์ด้านความปันเทิง น้อยกว่าพวก Eco top ก้อเถอะ แต่ของพวกนี้มันใส่ทีหลังได้ ดีไม่ดีใส่ทีหลังได้แจ่มกว่าอีก
แต่อุปกรณ์ความปลอดภัย อย่าง VSA/VSC พวก Eco top มันติดเพิ่มทีหลังไม่ได้แน่ๆ

คนขับเป็นผู้หญิงมือใหม่ ยิ่งต้องมีตัวช่วยพวกนี้ครับ อย่างน้อยตกใจพลาดพลั้งมา ยังมีโอกาส"ก๊อกสอง"
แถมยังมี E85

Honda เนี่ยนะ น่าเชื่อถือ!!

เป็นผม เลือก "safe & save" กับ City ครับ  ;)

ออฟไลน์ aobness

• Sr. Member
ตามกำลังงบ  เป็นผม yaris เท่านั้นครับ
- ส่วนตัวแนะนำ 5Dr ดูดีมีบุคคลิกมากกว่าพวก 4Dr  ขนาดเล็ก