ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนสอบถามหน่อยค่ะ สนใจ C Class รุ่นใหม่ C250 แต่ไม่แน่ใจว่าราคาแพงเกินไปไหม  (อ่าน 10047 ครั้ง)

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
ผมก็ใช้  G9 อยู่ครับ ถามเชลล์ตอนนี้อยากได้ C250 มาก แต่ทว่าเชลล์บอกว่า โควต้า CBU สีขาว เต็มแล้ว  ตอนนี้ที่ยังว่างคือน้ำเงิน ถ้าจะรอให้รอประกอบใน เพราะตอนนี้รับจองตัวประกอบในแล้ว เริ่มผลิตต้นปีหน้า รับรถไตรมาส 2-3 ปี2015  แต่ถ้าอยากได้ CBU ต้องต่อคิว แต่ไม่รับปากว่าจะได้ ถ้าไม่ได้จะรันให้ไปประกอบใน

ออฟไลน์ cloud

• Sr. Member
ผมก็ใช้  G9 อยู่ครับ ถามเชลล์ตอนนี้อยากได้ C250 มาก แต่ทว่าเชลล์บอกว่า โควต้า CBU สีขาว เต็มแล้ว  ตอนนี้ที่ยังว่างคือน้ำเงิน ถ้าจะรอให้รอประกอบใน เพราะตอนนี้รับจองตัวประกอบในแล้ว เริ่มผลิตต้นปีหน้า รับรถไตรมาส 2-3 ปี2015  แต่ถ้าอยากได้ CBU ต้องต่อคิว แต่ไม่รับปากว่าจะได้ ถ้าไม่ได้จะรันให้ไปประกอบใน

กว่า CKD จะเข้ามาก็ปีหน้าเลยเหรอครับ นานจริงๆ

ออฟไลน์ Lipton

• Newbie
  • *
ผมเจอคำถามนี้เหมือนจขกทเลยครับ
สุดท้ายคิดว่าคันนี้ขับเอง ตัวเองขับรถไม่เร็วแต่ต้องการความคล่องตัวสูงๆ
แล้วก้อที่สำคัญไม่ชอบกระจังดาวลอยครับ ถ้าเอาอีต้องโดไป E Coupe. หรือAMG
เลยไปจบลงที่ C250 ส่วนที่นั่งหลังคิดซะว่าแปดสิบเปอเซนขับเอง
ผู้โดยสารหลังก้อช่วยทำใจหน่อยละกัน

ออฟไลน์ XL_SiZe

• Hero Member
สรุปร่วม 2 ปี กว่าจะได้รถ 6666++
โหดจริง

ออฟไลน์ HYDE--

จากใจ คนใช้ E200 Executive ซื้อตอลล็อตแรก ประกอบเยอรมัน ในราคา 3.49 ล้าน ไม่มีส่วนลด

ถ้าจะเอา E class กับงบ 3.5 ล้าน เล่นตัว E300 HV เถอะครับ นี่พูดเลย
ราคาต่างกัน 300,000 แต่ด้วยเครื่องยนต์ที่เหนือกว่า (ส่วนต่างค่าน้ำมัน ก็ต้องมีหลายหมื่น หรือ อาจจะถึงแสน)
แล้วก็ออฟชั่นที่เพิ่มมานั้น ผมว่า 300,000 นี่ คุ้มมากๆครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จากใจ คนใช้ E200 Executive ซื้อตอลล็อตแรก ประกอบเยอรมัน ในราคา 3.49 ล้าน ไม่มีส่วนลด

ถ้าจะเอา E class กับงบ 3.5 ล้าน เล่นตัว E300 HV เถอะครับ นี่พูดเลย
ราคาต่างกัน 300,000 แต่ด้วยเครื่องยนต์ที่เหนือกว่า (ส่วนต่างค่าน้ำมัน ก็ต้องมีหลายหมื่น หรือ อาจจะถึงแสน)
แล้วก็ออฟชั่นที่เพิ่มมานั้น ผมว่า 300,000 นี่ คุ้มมากๆครับ

+1 ผมเห็นด้วยเลยครับ

ว่าแต่ E200 นี่รถคุณแม่เปลี่ยนใหม่หรือเปล่าครับ เห็นตอนแรกแกจะเอา C coupe