ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเวลาเครมอุปกรณ์กับทางศูนย์ต้องเสียค่าของเหลวด้วยเหรอครับ  (อ่าน 4710 ครั้ง)

ออฟไลน์ Nikle_pk

• Hero Member
รถน้อง Ford Fiesta เข้าศูนย์แล้วเจออาการ
ซีลเพลาขับรั่ว มีน้ำมันรั่วออกมา ทางศูนย์จะทำการ
เปลี่ยนซีลยางให้ แต่น้ำมันที่รั่วออกมาต้องซื้อเติมกลับเข้าไป พันกว่าบาท

ไม่เคยใช้ Ford ครับ ใครใช้ช่วยบอกที

ก่อนหน้านี้ใช้ Toyota เข้าไปเครมเฟืองท้าย หรืออะไรที่ต้องมี
พวกน้ำมันของเหลวเข้าไปก็ไม่เห็นต้องเสียค่าน้ำมันอีกเลยงง กับนโยบายครับ

อีกเรื่องค่าแรง Ford ชั่วโมงละ 550 เลยเหรอครับ แพงจังแฮะ

ขอบคุณครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ roongrus

• Full Member
ผมว่าอุปกรณ์มันเป็นเหตุให้ของเหลวรั่วก็ต้องเติมให้ฟรีด้วยสิ  เช่น การเคลมเปลี่ยนเกียร์ลูกใหม่ ถามว่าเราต้องเสียค่าเติมน้ำมันเกียร์ด้วยหรือไม่ ?

ออฟไลน์ mm300

• Jr. Member
  • **
ผมเคย claim ที่ Ford ชลบุรี Top Car ไม่ต้องจ่ายเพิ่มใดๆทั้งสิ้นครับ

ลองโทรปรึกษา (ร้องเรียนนั่นแหละ) Hot Line ของ Ford ดูนะครับ

ขอให้โชคดีครับ

ออฟไลน์ Baby_Dragon

• Newbie
  • *
รถผมก็พึ่งไปเครมซีลเพลาขับมา

ก็ไม่เสียเงินสักบาท

พนง.แจ้งว่าเป็นความผิดพลาดของตัวอะไหล่ไม่มีค่าใช้จ่ายครับ

;D ;D ;D

ออฟไลน์ neutrino

• Sr. Member
ปกติไม่้องเสียนะครับ เข้าใจว่าคงลักไก่แล้วครับ แจ้ง hot line ก่อนเลยครับ

ออฟไลน์ despinaauto lci

• Sr. Member
  • MONEY
   ผมก็โดนจ่ายค่าของเหลวเพิ่มครับ งงเหือนกัน ที่ honda พระราม 3
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

np72

• บุคคลทั่วไป
เหอะๆ ผมเคยเจอเอาน๊อตช่วงล่างออกไม่ได้ พนักงานทำบล๊อคหัก มาเก็บตังกับผม (ร้านนอก ดังด้วย)

ออฟไลน์ Nikle_pk

รบกวนขอเบอร์ Ford Hotline ด้วยครับ
My Review !!! New Vellfire 2.5ZG Edition !!!
http://community.headlightmag.com/index.php?topic=44242.0

ออฟไลน์ ole7

• Jr. Member
  • **
ผมว่าเป็นหลายค่ายรถเลยนะครับ ถ้าผู้บริโภคไม่เช็คข้อมูลดีๆ จะโดนมั่วนิ่ม บ่อยๆ (ไม่รู้ว่าทางตัวแทนศูนย์รถรู้เรื่องหรือพนักงานทำกันเอง)?

ออฟไลน์ MUK

ผมว่าน่าจะเป็นกับที่บางศูนย์ด้วย
เคยเจอ บางศูนย์ ไปซ่อมอย่างหนึ่ง มันทำของเราพัง มันจะทำให้เราจ่ายเงินเอง บ้าหรือเปล่า ผมก็เลยจัดให้เลย โดนกันเป็นแถว ต้องขอโทษกันเป็นการใหญ่
ทำรถเราเสียหายมันจะให้เราจ่ายค่าซ่อม
 :)

ออฟไลน์ whoami

ของผมซีลอะไรสักอย่างรั่วเหมือนกัน แต่คนละยี่ห้อ
ตอนแรกศูนย์เก็บค่าน้ำมันเฟืองท้าย ผมก็จ่ายไป แต่ก็โทรเข้าไปร้องเรียนคอลเซ็นเตอร์

วันรุ่งคืนศูนย์โทรมาให้ไปรับเงินคืนครับ

ออฟไลน์ [J]e[w]

ผมเคลมคอมแอร์ต้องเสียค่าน้ำยาแอร์เองครับ ฮอนด้าพระราม3
Don't waste time grieving over past mistakes, learn from them and move on!

ออฟไลน์ decptt

Nissan ผมก็เคยโดนครับ

ผมคิดว่า ทางศูนย์คงจะประมาณว่า อันนี้ก็เคลมให้ฟรีแล้ว ส่วนต่างของเหลวที่ต้องใส่ใหม่ ศูนย์ไม่อยากจ่ายเอง  ก็ผลักภาระให้ลูกค้าครับ

ออฟไลน์ CNX

ใช้Fiestaครับ
เคลมคลัทช์ ซีลล์เกียร์ กล่องเกียร์
ที่ศูนย์ลำลูกกา เรียกเก็บค่าน้ำมันเกียร์2ลิตร=1,500บาท :'(

ที่จริงต้องไม่เสียครับ เหตผลตามที่ท่านข้างบนได้ตอบไว้ครับ
วิถีพอเพียง วิถียั่งยืน

ออฟไลน์ Milanista

• Newbie
  • *
ใช้เฟียสต้าเหมือนกัน เคยไปเครมชุดคลัท ซีลเกียร์ ก็ไม่เสียเงินสักบาทนะครับ