ผู้เขียน หัวข้อ: Drama ISUZU Mu-x  (อ่าน 13171 ครั้ง)

ออฟไลน์ aUNg-pAo

• Jr. Member
  • **
Re: Drama ISUZU Mu-x (บริษัทโทรมาทวงเงินส่วนลดคืน)
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 17:40:01 »
นิ่งๆเฉยๆใช้ชีวิตและใช้รถไปตามปกติครับ เงินแค่นี้ พอถึงที่สุดแล้ว เดี๋ยวทาง dealer เค้ามีวิธี clear กับสนง.ใหญ่เองครับ
เพราะจะฟ้องศาลก็ไม่คุ้ม ถ้าคุ้มป่านนี้เค้ามีหมายศาลมาแล้ว แสดงวาาที่สุดแล้วเดี๋ยวเค้าclearได้ครับ
เพราะปกติแล้ว ส่วนลดพวกนี้ เค้ากันเอาไว้เป็น Marketing cost กันอยู่แล้ว จะให้ส่วนลดนี้กับญาติอันดับ1หรืออันดับที่เท่าไหร่ก็แล้วแต่
เค้าก็เสียแค่ 50,000 เหมือนเดิม ดังนั้นไม่ได้เป็นเรื่องใหญ่ถึงขั้นต้องเอา 50,000 คืนให้ได้ครับ

ออฟไลน์ whoami

• Hero Member
Re: Drama ISUZU Mu-x (บริษัทโทรมาทวงเงินส่วนลดคืน)
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 04, 2014, 20:43:23 »
ทำน่าเกลียดมากครับ ดีลเลอร์เสื่อม

ออฟไลน์ PengZZ

• Full Member
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 00:01:44 »
ไม่ต้องสนใจครับ สัญญาจบแล้ว
ถ้ามียุกยิกอีกตอนนำรถไปเช็คระยะก็ฟ้อง สคบ เลยครับ

ออฟไลน์ MUK

« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤษภาคม 05, 2014, 16:47:41 »
เรื่องซื้อ-ขายกันผมว่าน่าจะจบไปแล้วครับ (อย่ายอมเหมือนท่านอื่นๆ ว่าเลยครับ) การที่เราตัดสินใจซื้อรถสักคัน ส่วนลด ของแถม เป็นเงื่อนไขที่ทำให้เราเลือกซื้อ
อยู่ดีๆ จะมาเปลี่ยนแปลงเพราะตัวเองทำผิดพลาดหรืออะไรยังไงก็ตาม ไม่เข้าท่าเลยครับ

แต่ว่า สิ่งที่ไม่จบคือเราต้องใช้รถต่อไป คงจะเข้าศูนย์นี้ลำบากแล้ว แต่ก็อย่าไปง้อนะครับ
 :)

ออฟไลน์ Indy_Garden

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 11:13:03 »
ขอบคุณสำหรับความคิดเห็นของทุกท่านนะครับ
ตอนนี้ทางบริษัทมาคุยกับคุณพ่อแล้วครับ

ทางบริษัทมาขอโทษและบอกว่าเงินส่วนนั้นทางบริษัทจะรับผิดชอบเอง

ขอบคุณ Isuzu ประเทศไทยและตัวแทนจำหน่ายที่ยังเข้าใจความรู้สึกของลูกค้านะครับ

เรื่องนี้จบแล้วครับ ผมขอให้ผู้ดูแลระบบลบกระทู้นี้ได้เลยครับ
ขอขอบคุณ Headlightmag ครับ

Indy Garden

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 11:45:43 »
เป็นผมคง เอาเงินไปคืนครับ
แล้วบอกว่า คุณเอารถคืนไปด้วย จ่ายเงินคืนผมมาด้วยนะ

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
Re: Drama ISUZU Mu-x
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤษภาคม 08, 2014, 11:55:52 »
ผมว่าไม่ต้องลบจะดีกว่านะครับเพราะเป็นเหตุการณ์จริงไม่ได้ใส่ร้ายใครแล้วเป็นการดีซะอีกแม้แรกๆทางดีลเลอร์จะทำไม่ถูกต้องแต่ก็แก้ไขเป็นอย่างดี ได้ใจผมเพิ่มเลยนะครับกับอีซูซุเนี่ย ยังบอกแฟนอยู่เลยถ้าอีก 5 ปีเปลี่ยนรถถ้าเอากระบะก็ดีแมกซ์นี่แหละแต่ถ้าเป็น PPV ก็ Mu-x ราคามือสองตอนนั้นคงเล่นได้สบาย

อ้อ เรื่องหลังการขายนี่แหละครับทำให้พี่ที่โรงงานตัดสินใจซื้อ Isuzu เสียตังมากกว่าแต่สบายใจระยะยาวกว่า
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 08:12:14 »
สิ่งที่ผมเกลียดที่สุดก็คือ

เมื่อไหร่ก็ตาม ที่เคลียร์เรื่องกันจบ
บริษัทขายรถ จะดีลเลอร์ หรือสำนักงานใหญ่ ก็ตาม
มักจะขอให้ ลูกค้า แจ้งลบกระทู้

ลบทำไม?
กลัวความผิดกันหรือไง กลัวเสียชื่อเสียง
ชื่อเสียงเป็นเรื่องใหญ่ว่างั้น?

ทีตอนทำอะไรลงไปหนะ มันไม่เคยคิดกัน
พอสำนึกได้ ดันจะมาหน้าบางกันซะงั้น

ขอแจ้งให้ทราบว่า Headlightmag.com ไม่มีนโยบายลบกระทู้ให้ใครในเคสแบบนี้ทั้งสิ้น

บอกเอาไว้ตรงนี้เลยว่า ตรีเพชรอีซูซุ สนง.ใหญ่ เอง ก็ยังไม่เคยแจ้งให้ผม ลบกระทู้นี้
แล้วคุณจะเป็นใคร ถึงจะให้ผมลบกระทู้นี้ทิ้ง?

ผมจะปล่อยกระทู้นี้เอาไว้ แบบนี้
ไม่ใช่เพื่อประจาน แต่เพื่อให้ดีลเลอร์แห่งนี้ และแห่งไหนๆ ค่ายใดๆ ก็ตาม
ได้อ่าน และเตือนสติตัวเองอยู่สม่ำเสมอว่า อย่าให้เกิดเหตุการณ์แบบนี้ขึ้น
กับลูกค้าคนอื่นอีกเด็ดขาด

ผมเป็นคนดูแลเว็บบอร์ดแห่งนี้
ไม่ใช่ คนล้างส้วม จะได้ต้องมานั่งคอยเช็ดขี้เช็ดเยี่ยวของใครที่มาขี้ทิ้งไว้เรียราดแบบนี้...!

จะสอนไว้นะครับ หากคราวต่อไปมีเคสแบบนี้อีก
สิ่งที่ ทั้ง 2 ฝ่ายควรจะปฏิบัติร่วมกันคือ...

1. ลูกค้า
เมื่อจบเคส ใดๆ ก็ตาม ให้มาเขียนขอบคุณไว้ เป็นพอ

2. ดีลเลอร์ หรือ สำนักงานใหญ่ ห้ามแจ้งลบกระทู้ต้นเรื่องเด็ดขาด
ปล่อยทิ้งไว้แบบนั้นดีแล้ว

เพราะ คนที่ตามเรื่อง จะได้รับรู้โดยทั่วกันว่า เคสได้จบลงแล้วด้วยดี

ตามนี้เท่านั้น!

ออฟไลน์ jay

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พฤษภาคม 11, 2014, 14:49:24 »