ผู้เขียน หัวข้อ: new vios ทำไมชนแค่นี้ถุงลมถึงทำงานอะครับ [ชนเมื่อกี้ มีรูป]  (อ่าน 10565 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
ก็ดีแล้วนะครับ เซฟไว้ก่อน

ออฟไลน์ mamaman

การทดสอบการชย เค้าลองที่แค่ 60 km/h เองนะครับ
งั้นเป็นไปได้ว่า วิ่งแค่ 20-30 กระแทก Airbag ก็ควรจะทำงานแล้ว

จริงๆ sensor มันน่าจะเป็น accelerometer วัดแรงกระทแก มีหน่วยเป็น G

ออฟไลน์ LimitedEdition

ต้องเอาภาพตอนยังอยู่กับคู่กรณีมาดูครับ จะได้ทราบว่ามันชนมุมไหน
ถอยออกมาแบบนี้แล้ว พวกชิ้นส่วนพลาสติกบางอันมันคืนตัว เลยดูเหมือนว่าอาจจะชนไม่ลึก

ออฟไลน์ 大丈夫

• Jr. Member
  • **
ชนแรงระดับนึงเลยครับ ยู่ไประดับนั้น ถ้าเป็นรถสมัยก่อนกันชนเหล็กจะเห็นภาพมากกว่านี้

สมัยนี้กันชนพลาสติก มันชนแล้วคืนตัวออกมาได้บ้าง เลยดูไม่ค่อยมีอะไร แต่มันก็ชนโดนถึงเซ็นเซอร์บนตัวถังแล้วครับ

ออฟไลน์ Chayanin

• Jr. Member
  • **
พังขนาดนี้ ถุงลมทำงานก็ถูกต้องแล้วครับ
CAMRY ACV30  2006
BMW E39 523i  2003

ออฟไลน์ 6162002

โดนด้านหน้าตรงๆ ผมว่าสมควรแล้วครับที่ถุงลมต้องการ ยิ่งบางคนไม่ได้รัดเข็มขัด ผมว่าช่วยได้เยอะเลย >_<

ขอให้หายเร็วๆนะครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

โดนด้านหน้าตรงๆ ผมว่าสมควรแล้วครับที่ถุงลมต้องการ ยิ่งบางคนไม่ได้รัดเข็มขัด ผมว่าช่วยได้เยอะเลย >_<

ขอให้หายเร็วๆนะครับ
ไม่รัดเข็มขัดนี่ดีไม่ดีแย่กว่าเดิมนะครับ เหมือนโดนหมัดหนักๆ

ออฟไลน์ BaSkInElItEgUyS

• BaSkInElItEgUy PeRsEuS PrInCe of ZuEs
อาจจะดูไม่แรง แต่รถมันพังไปเยอะรึเปล่า
ชนหน้าตรงขนาดนี้ เซนเซอร์ถุงลมเต็มๆ มันควรจะออกแหละครับ ถุงลมหนะ ไม่ออกนี่งานงอกเลยครับ

ออฟไลน์ nok

• Sr. Member
แสดงว่าอุปกรณ์ใช้ได้จริงไม่ได้นะโมครับ(ไม่ใช่ใส่มาตั้งเยอะเวลาเกิดเหตุใช้ได้หรือปล่าวไม่รู้)

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
ชนโดนเช็นเชอร์ครับ ดูตาเปล่าอาจจะดูไม่แรง แต่สังเกตุที่แก้มข้างนี่ พอสมควรเลยครับ

จริงๆเช็นเชอร์ทำงานหนะดีแล้วครับ บางคนหนักกว่านี้แต่ไม่โดนเช็นเชอร์ หรือ บางเจ้าเซนเชอร์อยู่สูง หรือ ต่ำเกินไป แบ็คไม่แตก นี่เจ็บหนักเลยครั บ

ออฟไลน์ Chanissara

• Sr. Member
  • ใครจะรักเราเท่าพ่อแม่ไม่มี... ^_^
ดูภาพก็แรงนะค่ะ คิดในแง่ดีให้มันทำงานดีกว่ามันไม่ทำนะ ^^ โชคดีที่ปลอดภัยค่ะ บุญรักษาค่ะ