ผู้เขียน หัวข้อ: ++ บทความน่าอ่าน : ทิศทางการออกแบบรถยนต์ "ยุคใหม่" ที่หลายคนไม่เคยทราบ +++  (อ่าน 4009 ครั้ง)

ออฟไลน์ HOMY_DEMIO

• Hero Member
วันนี้ ผมแปลบทความที่เรียบเรียงจากต่างประเทศมาให้อ่านกัน

เรามาอัพเดททิศทางการออกแบบรถยุคใหม่

ว่าเขามีมุมมองด้านศิลปะกันยังไงบ้าง

และเป็นการออกแบบที่่หลายคนไม่เคยรู้มาก่อนครับ

http://www.headlightmag.com/main/index.php?option=com_content&view=article&id=7650
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 06, 2014, 18:52:44 โดย MoO Cnoe »

ออฟไลน์ vellcap

ขอบคุณครับ จะรีบไปอ่านครับ  ;D

ออฟไลน์ Weetting

• ช่วงล่าง+เครื่องยนต์
THE Manual Gearbox Preservation Society
Drive diesel until last day

ออนไลน์ wooot

• Full Member
ขอบคุณครับ  ดูหน้าตาโตโยต้าใหม่แล้วถ้ากระแสมาแบบนี้ ผมยังคงเลือกตกยุคต่อไป ส่วน virtual cockpit เนี่ย เอามาใช้จริง คงล้ำมากๆ

ออฟไลน์ 2k

รู้สึกว่าฮุนไดจะมีแนวทางออกแบบล้ำหน้ารถญี่ปุ่นไปโฉมนึงนะครับ ระหว่างขับรถแยกไม่ออกระหว่างcx5กับtucsonจากด้านหลังเลย  :P
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ กบทอดกระเทียม

• Sr. Member
  • ดีชั่วรู้หมด แต่มันอดไม่ได้
อ่านไปก็คิดถึง BT50 ไป ก็เขาใจอยู่ว่าเขาอยากทำกระบะ ที่สวยโฉบเฉี่ยวแบบรถเก๋ง
แต่ผลที่ออกมามันกลับ มิกซ์แอนด์(ไม่)แมทช์ แฮะ ;D
ขอบคุณสำหรับ บทความดีๆครับ :D
ไม่เมาหล้าแล้วเรายังเมารัก      สุดจะหักห้ามจิตคิดฉไหน
ถึงเมาเหล้าเช้าสายก็ก็หายไป   แต่เมาใจนี้ประจำทุกค่ำคืน

ออฟไลน์ Tuned by Pex

• Sr. Member
  • เสือดำ หมีขาว
    • Tuned by Pex
85 Mercedes Benz 230 E W123
91 Honda Civic EG 4 Door
03 BMW 323i E46
04 Honda Jazz GD 1.5 VTEC
10 Honda Accord G8 2.4 EL Navi
13 Toyota Vios 1.5 E Auto
13 Honda Civic FB 1.8 E
14 Honda Odyssey Absolute RC1
17 BMW 420d Coupe M Sport F32

ออฟไลน์ ferero000

ตามความเห็นของผม คิดว่าค่ายรถที่ผสม แอโรไดนามิกและศิลปะได้อย่างหลงตัวที่สุดน่าจะเป็น Mercedes น่ะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***

ออฟไลน์ sajilki

ผมก็ว่าช่วงหลังนี้ เบนซ์ สวยกว่าเจ้าอื่น มีหลายรุ่น หลายแบบให้เลือก แถมมองแล้ว สวยใช้ได้เกือบทุกคัน