ผู้เขียน หัวข้อ: Ford เครื่อง ecoboost ถ้าอยากได้เกียร์ธรรมดา โอกาสมากที่สุดคือรุ่นไหน เมื่อไหร่  (อ่าน 4342 ครั้ง)

ออฟไลน์ H3T

• Hero Member
 Fiesta , Ecosport , Focus ?

ชอบเครื่อง Ecoboost แรงบิดดีและเป็นแฟลททอร์คตั้งแต่รอบต่ำ ( เพราะใช้ระบบอัดอากาศ ) แต่ไม่อยากเสี่ยงกับ DCT

ความเป็นไปได้มากที่สุดที่จะมีรุ่นเกียร์ธรรมดาให้เลือกคือรุ่นไหนครับ

แชร์กันดูนะครับ

ปล. ในอนาคตอาจจะได้เห็นอีกรุ่นที่ใช้เครื่องอัดอากาศและมีเกียร์ธรรมดาให้เลือก VW Polo 1.2T ( ถ้าลงสนาม Eco car นะ )

ออฟไลน์ dtmf

• Jr. Member
  • **
เอาลง Focus 2.0 และทำแรงม้าให้อยู่ที่ 210 แรงม้าที่ 5000รอบ แรงบิด 350 นิวตันเมตร 1400-4800 รอบ  ผมมะโนเอง

ออฟไลน์ delete

น่าจะยากครับ ถ้ามาคงจะมาในรุ่นต่ำสุด โดยเป็นอีโคบูสต์รุ่นประหยับ ไม่ผูกโบด้วย
แต่คงอีกนาน

MacH1

• บุคคลทั่วไป
The upcoming mustang (S550) would have the mid-range model using 2.3 ecoboost inline 4 turbo 305-350 firepowers. This 4-pot stang will be available for 6 speed stick-shift and 6 speed automatic transmission. The imported right-hand drive ver. (either UK or AUS) may initially cost about 3.5-4.5 million BHT. After 1st January 2016, the price should be diminished considerably to around 3 million BHT or even less owing to new tariff system.  

ออฟไลน์ Iwata Kana Σ4

• Archievement in Control
ฟอร์ดเข็ดจาก Focus ที่ตอนแรกมีแต่เกียร์ธรรมดาแล้วครับ
ความมีระดับ มาพร้อมศักดิ์ศรีที่เหนือใคร
มีเป้าหมาย ที่อะไรก็ไม่อาจขวาง
มีอำนาจ ที่เลือกใช้ได้ตามใจ
มีชีวิต อย่างที่ใคร ก็ไม่อาจปฎิเสธ

ออฟไลน์ JeansZ

เท่าที่​รู้​มา เครื่อง 1.0 Ecoboost + เกียร์อัตโนมัตินี่ Thailand only นะครับ
เพราะต่างประเทศเครื่องตัว​นี้จับคู่เกียร์ธรรมดา 5 สปีดหมด​ทุก​รุ่นครับ
Ford Fiesta 1.0 Ecoboost
Toyota Yaris 1.2

ออฟไลน์ Highway Star

ท่าจะยากครับ แต่ถ้ามาจริงก็ดีนะครับแรงมันส์สะใจแน่นอนไม่ต้องเกียร์ปัญหาเกียร์ด้วย

ออฟไลน์ O_o"

มี แต่เป็นตัวสเปกที่ส่งออกขายต่างประเทศ  ;D ;D เหมือนหลายๆรุ่นหลายๆยี่ห้อ ที่ผลิตในประเทศไทย สเปกในประเทศกับต่างประเทศต่างกันเยอะ

ออฟไลน์ pladaek

• FF1.5SMG
1. ลูกเมียน้อย..

2. นโยบาย "One Ford" ?? ไม่มีจริง..
ไม่ได้ขับรถเพื่อทำเวลาที่ดีที่สุด.. แต่ขับรถเพื่อเจอช่วงเวลาที่ดีที่สุด..

JONNY

• บุคคลทั่วไป
การตลาดบ้านเราก็เป็นรอง ไม่รู้จะกัีกทำอะไร สู้ช่วงชิงโอกาสตรงนี้ดีกว่า
รอให้เจ้าตลาดมีของดีแล้วค่อยเปิด ก็เป็นผู้ตามตลอดไปเถอะ

ออฟไลน์ delete

เท่าที่​รู้​มา เครื่อง 1.0 Ecoboost + เกียร์อัตโนมัตินี่ Thailand only นะครับ
เพราะต่างประเทศเครื่องตัว​นี้จับคู่เกียร์ธรรมดา 5 สปีดหมด​ทุก​รุ่นครับ

ตปท. ตลาดเค้าใหญ่กว่า เลยสามารถตอบสนองรุ่นรถได้หลากหลาย
บ้านเราตลาดเล็ก ขายได้เดือนละไม่กี่คัน เค้าเลยกลัวเอามาขายแล้วต้องเหลือเยอะๆไงครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

EcoBoost 1.0 น่าจะมาแทน 1.6 NA ดังนั้นก็น่าจะมีรุ่นย่อย MT สำหรับโฟกัสด้วยสิครับ

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
การตลาดบ้านเราก็เป็นรอง ไม่รู้จะกัีกทำอะไร สู้ช่วงชิงโอกาสตรงนี้ดีกว่า
รอให้เจ้าตลาดมีของดีแล้วค่อยเปิด ก็เป็นผู้ตามตลอดไปเถอะ

เขาเคยทำมาแล้วนี่ครับ

ตอน Focus รุ่นเก่า TDCi เอาเกียร์ธรรมดา เข้ามา
คุณได้อุดหนุนเขาหรือเปล่าครับ? มีอยู่ 17 คัน กว่าจะขายออก เป็นไงละ ข้ามปี!

สรุป อย่าหวังว่ามันจะมาครับ

ออฟไลน์ Sappe!

รอ Ecoboost อย่างเดียว เกียร์อะไรก็เอาครับ  ;D ;D ;D
'02 Ford Ranger 2.5 Turbo XLT
'06 Ford Ranger 3.0 TDCi XLT
'10 Ford Focus 2.0 TDCi Ghia
'11 Ford Fiesta 1.6 Sport
'14 Ford EcoSport 1.5 Titanium