ผู้เขียน หัวข้อ: ใครพอรู้เรื่องรถมือสองราคาไม่เกิน 5-6 แสนบ้างครับ ขอคำแนะนำ  (อ่าน 4175 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member
ต้องการใช้รถจริงๆ แต่อยากให้เป็นฟรีดาวน์ อยากได้รถสภาพค่อนข้างใหม่ มีกำลังส่งพอครับ มีเงินก้อนสำรองไว้เผื่อแล้ว ตอนนี้ธุรกิจกำลังดำเนินไปได้ดี กำลังจะขยายตอนผมเปิดเทอมเดือนหน้า แต่เพราะผมกับครอบครัว ไม่เคยเป็นหนี้เลย แต่ครั้งนี้เป็นตัวผมเองที่อยากได้รถของตัวเองแล้ว
1.รถฟรีดาวน์อันลื่อลั่นว่าดอกแพงเนี้ย ขนาดไหนหรอครับ
2.Honda Jazz ปี 2010+  และ mazda 2 2012+ ยังน่าเล่นอยู่ไหม เพราะส่วนตัวยังชอบดีไซต์รถดูไม่ขี้เหร่ข้างในสวยใช้ได้
3.รถเต้นเช่าสมัยนี้ยังมีพวกแกะอะไหล่สับเปลี่ยนทำให้รถมีราคาถูกลงอีกหรือเปล่า เพราะแม่ผมบอกว่าระวังให้ดี

ขอบคุณล่วงหน้าครับ สนใจใช้รถจริงๆ กำลังส่งพอไหว

ออฟไลน์ topus0230

• Jr. Member
  • **
มือสอง ถ้าไม่รู้ประวัติ หรือมั่นใจว่าเป็นรถบ้านแน่ๆ อย่าไปยุ่งเลยครับ ซื้อเตนท์ยากที่จะได้รถดี

ออฟไลน์ Chayanin

• **
แนะนำว่าให้หารถบ้านครับ เช่นรถของญาติสนิท หรือของเพื่อนที่รู้จักกันครีบ ดีกว่ารถเต้นท์แน่นอน
CAMRY ACV30  2006
BMW E39 523i  2003

ออฟไลน์ Chayanin

• **
สนใจ CAMRY ACV30 2.4 Q XU 2006 มั้ยครับ อิอิ
CAMRY ACV30  2006
BMW E39 523i  2003

ออฟไลน์ mozart

• Hero Member
ราคานี้มือสองน่าลองเล่น พวกแอลติส ซีวิค นะครับ

ออฟไลน์ Alcatraz

มือสองงบ 5 แสนที่น่าเล่นจริงๆตอนนี้ก็ civic fd กับ bmw e46 แต่ถ้าอยากติดแก๊ส camry acv40 ก็น่าสน

แต่เคสนี้ผมว่าซีวิคเหมาะที่สุด

ออฟไลน์ sixmund35

• Full Member
1. ขึ้นชื่อว่าเป็นรถมือสอง ดอกแพงหมดครับ เพราะต้องรวม Vat 7% เข้าไปอีกที เวปคำนวณมีตามกูเกิ้ลครับ เพียงแต่ถ้าเป็นรถฟรีดาวน์นั้น หมายถึงคุณออกรถได้โดยไม่ต้องดาวน์ซักบาท นั่นหมายถึงคุณต้องผ่อนนาน ผ่อนเยอะ -> ดอกเบี้ยเยอะนั่นเอง
2. ก่อนซื้อรถมือสองรุ่นไหน หาอู่ก่อนเลยครับ ถ้าได้อู่ที่ช่างถนัดรถยี่ห้อใดยี่ห้อหนึ่งเป็นพิเศษก็สบายละ รถจะเป็นอะไรเค้าก็แก้ได้หมด แค่เงินถึงก็พอ
3. มีแน่นอนครับ ผมว่า 100% เลยหละ เพราะถ้าคุณเปิดเต้นท์รถ ยังไงก็ต้องหาทางทำให้รถมันคืนมาอยู่ในสภาพที่สวยที่สุด แต่ต้องถูกเงินที่สุด

ทางที่ดีที่สุด รถบ้านครับ เราจะได้เห็นหมดว่ามันพังอะไรตรงไหนมั่ง ปกติคนจะขายรถจิงๆ ถ้ารถมันไม่เสียหายรุนแรงมาก เค้าก็ไม่ไปเก็บรายละเอียดโน่นนี่ให้เสียเวลาเท่าไหร่นะครับเท่าที่เห็น แล้วก็ต่อราคาไปตามเหมาะสมนั่นแหละครับ win-win ทั้งคู่  ;)

ออฟไลน์ VTEU

• Full Member
มาเชียร์ Honda Jazz สักปี 2011-2012 งบเท่านี้ หาตัวนำเข้าได้สบายๆ ออฟชั่นจัดจ้าน
ใช้อยู่ครับ จุดเด่นเป็นรถที่อเนกประสงค์ กว้าง หล่อ แรง ของแต่งเยอะ  ;D
'request start up and push back, please'

ออฟไลน์ shipcake

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมได้โทรไปปรึกษากับพี่คนนึงที่เค้าซื้อรถเต้น และความเห็นในนี้ก็คงบอกคงชัดเจนสำหรับผมแล้ว
เค้าบอกผมว่าเล่นรถมือสองต้องมีตังค์สำรองแล้วก็เตรียมถอดเปลี่ยนอะไหล่เลย ผมเลยกลัวๆว่าจะโดนย้อมแมว ออกมือหนึ่งน่าจะสบายใจกว่า

อ่อ ถามอีกเรื่องครับ ถ้ามือหนึ่งเป็น yaris ตัวล่างสุด ถือว่าขี้เหร่ขนาดไหนครับ

ออฟไลน์ XyteBlaster

มือ 2 ซื้อกับคนรู้จักดีที่สุดครับ.  ถ้าไม่มีก็พยายามหาคนที่ดูรถเป็นมาดูให้

ส่วนเรื่องผ่อน ผมว่าซื้อดาวน์ คนอื่นง่ายสุดครับ ไม่ต้องเสียดอก เสียแวท ด้วย

เข้า taladrod ใส่ปี 2011. ราคาไม่เกิน 1 แสน จะเจอเพียบครับ

ออฟไลน์ 0%

ขอบคุณทุกท่านครับ ผมได้โทรไปปรึกษากับพี่คนนึงที่เค้าซื้อรถเต้น และความเห็นในนี้ก็คงบอกคงชัดเจนสำหรับผมแล้ว
เค้าบอกผมว่าเล่นรถมือสองต้องมีตังค์สำรองแล้วก็เตรียมถอดเปลี่ยนอะไหล่เลย ผมเลยกลัวๆว่าจะโดนย้อมแมว ออกมือหนึ่งน่าจะสบายใจกว่า

อ่อ ถามอีกเรื่องครับ ถ้ามือหนึ่งเป็น yaris ตัวล่างสุด ถือว่าขี้เหร่ขนาดไหนครับ

เป็นตัวเลือกที่ดีนะ เอามาแต่งเองก็สวยได้

ออฟไลน์ AiiAii

• Newbie
  • *

ถ้าเป็นตัว j eco

คุณรับได้ไหมกับการที่โดนตัดออปชั่น ของเล่นซะเกือบหมด เผลอๆไม่มีของเล่นไว้ให้เล่นเลยละ5555

ออฟไลน์ simcity

5-6 แสน  ซื้อ Jazz หรือ Mazda2 ป้ายแดงได้แล้วนะครับ

ช่วงนี้รถขายไม่ดี ไปต่อราคาน่าจะได้ส่วนลดอีกเยอะ แถมดอกเบี้ยน่าจะถูกกว่ามือสองเยอะ

เผลอๆ อาจจะได้ดอกเบี้ย 0%

ถ้ามีงบประมาณนี้ และ มองรถแค่ใน B-Segment จัดป้ายแดงไปเลยครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
5-6 แสน  ซื้อ Jazz หรือ Mazda2 ป้ายแดงได้แล้วนะครับ

ช่วงนี้รถขายไม่ดี ไปต่อราคาน่าจะได้ส่วนลดอีกเยอะ แถมดอกเบี้ยน่าจะถูกกว่ามือสองเยอะ

เผลอๆ อาจจะได้ดอกเบี้ย 0%

ถ้ามีงบประมาณนี้ และ มองรถแค่ใน B-Segment จัดป้ายแดงไปเลยครับ

+1 ครับ

มือ2 ดอกเบี้ยแพง ไปๆมาๆผ่อนไม่ต่างมือ1 เลย

ในกรณีนี้ Jazz/MZ2 ก็ใกล้ตกรุ่น ขายไม่ออก ส่วนลด ของแถม น่าจะเยอะอยู่นะครับ

ออฟไลน์ Coat145

งบตั้ง6เเสน..ท่านลืมซิตี้ไปรึป่าวครับ ผมขอเสนอรถป้ายเเดงดีกว่าครับ City S AT 589000 คุ้มมาก ความปลอดภัย ออฟชั่น เครื่องยนต์ ดีกว่ายาริสนะครับ ^_^
YARIS1.2 G 2013 ขาว
L33 2.0XL 2014 ดำ
Mercedes-Benz E350e Exclusive ดำ 2018
Mercedes-AMG GLC 43 4MATIC Coupé ขาว 2018
FORD RAPTOR 2.0 BI-TURBO 2019

ออฟไลน์ NINENOI

• Nine & Knight
เห็นว่าอยากได้ฟรีดาวน์แต่ก็มีเงินก้อนสำรองเผื่อซ่อม ผมว่าเล่นป้ายแดงดีกว่ามั๊ยครับงบตั้งเยอะขนาดนี้ แนะนำนะครับ

1. Jazz S AT             630,000  ดาวน์ 59,999   ผ่อน 72*8,861
     2. Amaze V AT         521,000  ดาวน์ 29,999   ผ่อน 72*7,633
     3. Brio V AT Limited  533,500  ดาวน์ 29,999   ผ่อน 72*7,828
     4. Mirage GLS CVT   506,000   ดาวน์ 50,600  ผ่อน 72*7,786
     5. Attrage GLS CVT  506,000  ดาวน์ 53,000   ผ่อน 72*7,798

เพราะถ้าคุณซื้อมือสองราคาซัก 550,000 ดาวน์ซัก 50,000 คุณจะผ่อนต่อเดือนราวๆ 72*9,883 ดอกกับแวทกินเงินคุณเยอะมากๆเลยนะกรณีนี้ผมว่าป้ายแดงสบายใจยาวๆ
ถ้าเราซื้อของที่ไม่จำเป็น สุดท้ายเราต้องขายของที่จำเป็น

ออฟไลน์ HYDE--

ถ้างบเท่านี้ ออกป้ายแดงเถอะครับ ดอกเบี้ยรถมือสองแพงกว่าด้วย
ถึงแม้จะรถอายุแค่ไม่ถึงปี ถูกลงก็ไม่ได้มากมาย ไม่รู้ว่าโดนอะไรมาบ้าง

นอกจากว่า อยากได้รถคันใหญ่หน่อยครับ