ผู้เขียน หัวข้อ: All new Jazz ที่ยังไม่เปิดตัวในไทย ใช่ตัวในคลิปนี้หรือเปล่าครับ  (อ่าน 2974 ครั้ง)

ออฟไลน์ shipcake

• Sr. Member

ยังงงๆ ไม่ได้ไปดูรถตัวจริงเวอร์ชั่นตอนนี้ ถ้าแบบในคลิปข้างบนที่จะเปิดตัว สรุป Jazz ด้านในจะไปคล้ายกับ city และ civic ใช่ไหม

ออฟไลน์ TLX

• Full Member
ใช่ครับ Honda Jazz เป็น Global Model คือโมเดลเดียวขายไปทั่วโลก
แต่จะแตกต่างกันตรงรายละเอียดปลีกย่อยเล็กน้อย เช่น กันชน กระจังหน้า
ดูได้จากตัวที่ขายในบราซิล อเมริกา และญี่ปุ่น/อินเดีย
ของไทยจึงน่าจะเป็นแบบในคลิปนี้แหละครับ  และเรามักจะยึดตามญี่ปุ่น/อินเดีย
คอนโซลหน้าจะเห็นได้ชัดว่ามีเค้าโครงของซิตี้ แต่แผงประตูจะไม่เหมือนกันครับ

ออฟไลน์ Nut_K

• Hero Member
โฉมไทยไม่ได้ไฟหน้า Projector + DRL ครับ