ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความเห็นครับ BMW series 2 ครับ  (อ่าน 8972 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
Re: สอบถามความเห็นครับ BMW series 2 ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 16:13:48 »
เอารถที่เราชอบเถอะครับ

ผมเชื่อว่าคุณพ่อคุณแม่ท่านคงจะเข้าใจ ผมประสบมากับตัวครับ

สุดท้ายผมขอค้านเรื่อง A250 นิดนึง ผมว่ามันเป็นรถที่ดูโคตรจะวัยรุ่นเลยนะครับ Hothatch แบบสปอร์ตมากๆ แถมตราดาว

ผมอายุ 22 นะครับ อิๆ

ออฟไลน์ Shikalouis

• Jr. Member
  • **
Re: สอบถามความเห็นครับ BMW series 2 ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 13:02:00 »
Golf R สิครับ 2 ประตูสีน้ำเงิน  ซื้อรถเอาใจคนอื่น ซื้อมาก็ขับไม่ถูกใจอยู่ดี เหมือนตอนผมซื้อ GTI พ่อกะแม่ผมก็ถามว่าทำไมไม่เอา รุ่นอื่นๆที่ดูหรูๆล่ะ ผมบอกไม่ชอบแฟนก็ถามทำไมไม่เอา scirocco เคยเขว เหมือนกันแต่สุดท้ายคิดว่าเลือกไม่ผิด คือถ้าชอบก็ซื้อครับ
ถ้าเทียบกันระหว่าง CLA กะ 2 series ผมว่าอืดทั้งคู่แหละครับไม่หนีกันมาก รถบางทีอย่าดูที่แรงม้าครับ ต้องดูที่การเซตรถมาด้วยว่าแนวไหน เกียร์ช่วงล่างก็สำคัญ ถ้าชอบขับเร็วจริงๆ ย้ำนะครับว่าเร็วจริงๆซิ่งจริงๆ
งัด golf R มาเลยครับ ซิ่ง บนถนนหลวงสนุกสุดละ Cla สำหรับผมตอนนี้ มันไม่ใช่รถวัยรุ่นแล้วนะสำหรับผม a ก็ด้วย รวมทั้ง 2 series อาจจะเป็นเพราะราคาในบ้านเรา เลยทำให้คนที่มีกำลังซื้อส่วนใหญ่จะค่อนข้างโตมากๆ แล้ว คือ 40+ เลยก็มีนะ เท่าที่ผมเจอมา  อีกอย่างทำไม bmw ไม่เอาเอา 220d มาแทน จะทำให้ขายง่ายกว่า 220i เยอะเลย

ปล.คำเตือน>>>> ทุกอย่างที่ผมกล่าวมาจะใช้ไม่ได้เลยถ้า 1.พ่อแม่เป็นคนซื้อให้(แต่ถ้าซื้อเองก็เอาโลด แล้วมันจะเหมือนแบบว่าคุณขับรถแข่งอยู่ตลอดเวลา ขับสนุกมากๆ นุ่มก็ได้แข็งก็ได้ หาได้ที่ไหนอีก) 2.ถ้ามี ภรรยา เกิด คุณเธอไม่เห็นด้วยหรือแอนตี้อย่างแรง ทุกอย่างก็จบเหมือนที่ผมกะลังเจอ ตอนแรกผมจะเปลี่ยนเป็น R ละ แต่แฟนผมยื่นคำขาดออกมาว่าอยากนั่ง BMW จบเลยครับ ไม่ต้องหาเหตุผลสำหรับรถยี่ห้ออื่นอีกละ
ขอบคุณมากๆครับ ผมเคยขับJCWอยู่แล้วเห็นGolf Rไล่R35และแซงผมไปไกลเลยครับ เลยเป็นเหมือนรักแรกพบทำให้อยากได้ครับ
ปล.1).คุณพ่อช่วยออกเพิ่มหลังจากขายJCWได้ครับ เพราะปัจจุบันผมมีรถ2คันเงินส่วนที่เหลือคงเอาไปเปลี่ยนw211ครับ
     2).ตอนนี้ไม่มีภรรยาครับเพิ่งเรียนอยู่ปี2เองครับ555

โอ้วงั้น ลองคุยกะที่บ้านดูครับ ผมเชื่อว่าถ้าได้ลองขับน่าจะประทับใจแน่นอน มีรถซีดานเหมือนกัน 2 คันมันซ้ำกันครับ ต้องมีไว้วิ่งคันนึง ชิลๆคันนึง มันจะได้ตอบโจทย์  ;D ยังไงยินดีให้คำปรึกษา ที่ซ่อมบำรุง ที่จูน ที่แต่งครับผม 5555
ขอบคุณมากครับจะลองตัดสินใจดูครับ ถ้าออกGolf Rจริงคงต้แงรบกวนด้วยครับ^^