ผู้เขียน หัวข้อ: นำรถวีออสปี2008ซ่อมอู่นอกช่างรู้จักหรือศูนย์ดีครับ  (อ่าน 4285 ครั้ง)

sombr

• บุคคลทั่วไป
อาการคือ ต้องเบรคเบาๆ ถ้าเบรคแรงล้อหลังซ้ายจะลากถูพื้นและมีเสียงดังชัดเจน
เป็นทุกที่ ไม่เฉพาะเวลาเบรคกระทันหัน และเป็นเฉพาะล้อหลังซ้าย ล้ออื่นปกติ

ควรซ่อมอู่นอกที่รู้จักหรือ ศูนย์โตโยต้าดีครับ และช่วยแนะนำศูนย์ที่ซ่อมดีๆให้ด้วยครับ แถวแจ้งวัฒนะ-นนทบุรี-เกษตร

jaesz

อาการคือ ต้องเบรคเบาๆ ถ้าเบรคแรงล้อหลังซ้ายจะลากถูพื้นและมีเสียงดังชัดเจน
เป็นทุกที่ ไม่เฉพาะเวลาเบรคกระทันหัน และเป็นเฉพาะล้อหลังซ้าย ล้ออื่นปกติ

ควรซ่อมอู่นอกที่รู้จักหรือ ศูนย์โตโยต้าดีครับ และช่วยแนะนำศูนย์ที่ซ่อมดีๆให้ด้วยครับ แถวแจ้งวัฒนะ-นนทบุรี-เกษตร

อู่นอกครับ

GreenG

Vios รถมาตราฐานมาก แนะนำเข้าอู่นอกครับ

ลองดูในพวก altisclub viosclub ครับ

ออฟไลน์ power_on

• Jr. Member
  • **
 ต้องถามก่อนว่าอู่ที่รู้จักกันนี้รู้จักกันขนาดไหนครับเพราะถ้ารู้จักกันแค่ผิวเผินบางทีจะกลายเป็นวิ่งชนปังตอเอาได้

แล้วตัวพี่พอจะรู้เรื่องการซ่อมรถบ้างรึปล่าวครับ? ถ้าไม่ค่อยมีความรู้เรื่องการซ่อมรถมากนักเป็นผม

ผมจะเอาเข้าศูนย์ให้ศูนย์ตีราคาก่อนว่ามีอะไรเสียบ้างเป็นเงินเท่าไหร่บ้างแล้วค่อยเอารายการมาเปรียบเทียบกับอู่นอกครับผม  :)

keanetona

อู่นอกครับ G8ผมตอนนี้ยังซ่อมอู่นอกเลยครับ

ออฟไลน์ YenChar

• Hero Member
ผมทำเนียนๆ เข้าศูนย์เช็คระยะ แล้วบอกอาการให้เค้าดูให้
เสร็จปุ๊บ ก็ออกมาหาอู่นอก หาอะไหล่เปลี่ยนเอง

หาตามเวปคลับก็ได้ครับ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
รถผม Altis 2010 เข้าอู่นอกทันทีที่หมดประกันครับ ;D
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

wildstocks

แสงไทย สะพานใหม่ครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

เข้าศูนย์แท้สิครับ

DoNg

เสียมากกว่า เข้าศูนย์
รับประกันงานซ่อม 3 เดือน ถ้ามีปัญหา

เสียน้อยกว่า เข้าอู่
งานรับประกันหรือไม่ แล้วแต่คุยเลยครับ

ชั่งใจเอาเลย

sombr