ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามความคืบหน้าของ mazda 6  (อ่าน 6239 ครั้ง)

ออฟไลน์ kitakita

• Full Member
สอบถามความคืบหน้าของ mazda 6
« เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 08:00:10 »
ไม่ทราบว่ามีท่านไหนพอจะทราบไหมครับ ว่าตอนนี้ จะยังนำมาเข้าตลาดเมื่อไทยไหม
เนื่องจากมีญาติผู้ใหญ่ผมสนใจ ผมลองหาข้อมูลมีแต่เก่าๆ ไม่ทราบท่านไหนพอจะทราบไหมครับว่า มาปีนี้ไหม
ไม่อย่างนั้นผมจะให้แกออก  Teana รถไม่ได้รีบใช้นะครับ แกบอกว่ารอภายในปีนี้ ขอบคุณทุกความเห็นล่วงหน้าครับ

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: สอบถามความคืบหน้าของ mazda 6
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 08:10:49 »
โอกาสน้อยมากคับ ปีนี้ยิ่งไม่มีทางเลยคงต้องนั่งรอลุ้นเซอร์ไพรส์เท่านั้นคับ

ออฟไลน์ nudragon

• MT Mania!!
Re: สอบถามความคืบหน้าของ mazda 6
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 08:30:16 »
CBU ราคามาเต็มแน่นอน

คงอยากประกอบขายบ้านเรามากๆ แต่ไลน์คงเต็ม  ;)

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 08:54:36 »
สงสัยต้องรอดูอีก สัก 3-4 เดือน หมดไตรมาส 3 น่าจะทราบความคืบหน้า

เหมือนความหวังริบหรี่เกินทน  :-X

ออฟไลน์ ismael

• Sr. Member
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 10:32:57 »
เซลล์บอกปลายปีต่อต้นปีหน้า ;D

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 11:34:20 »
ผมล่ะกลัวคำนี้ของท่านเซลล์ จริงๆ

ออฟไลน์ trumpetx

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 12:32:56 »
รอลุ้น Atenza ด้วยคน ตอนไปญี่ปุ่น ตอนเปิดตัว ชอบมากกก

ออฟไลน์ TG333

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 12:48:34 »

ผมว่าเวลานั้นน่าจะมีโอกาสเป็นเวลาของมาสด้า 2 ซะมากกว่าครับ
All New Mazda 3 Skyactiv 2.0S Sedan

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 12:58:43 »
.
.
.
ผมเคยตอบไปทีแล้ว ไม่มีคนเชื่อ
ยังยืนยันคำเดิมครับ ไม่เข้ามาแล้วครับ อย่างน้อยก็ปีนี้ไม่มีแน่ๆ
ถ้าปีหน้าเค้าเปลี่ยนแผนก็ว่ากันอีกที แต่ ณ ตอนนี้ ไม่เข้าแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Hadoken Shoryuken

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 13:39:47 »
รู้สึกพี่จิมมี่เคยพูดไว้ว่ามาน่ะครับ แต่ผมไม่แน่ใจน่ะว่าจะมา 100% ป่าว

DoNg

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 14:43:33 »
มองมุมผู้บริหารนะ

ถ้าเอา Mazda 6 เข้ามาตอนนี้
เป็นอะไรที่เสี่ยงมาก

เสี่ยงทั้งโปรดักส์ ที่ยังชื่อชั้นน้อยกว่า 3 พี่ๆ D seg
เสี่ยงทั้งตลาด D seg เองก็ขายได้น้อย
เสี่ยงทั้งถ้าเอาเข้ามาประกอบ ก็ไปกั๊กไลน์เดิม คิวรถก็จะช้า
เสี่ยงกับข้อมูลมั่วๆ ว่าคนเค้ากรี๊ดกร๊าด Mazda 6 พอเอาเข้ามาขายจริง ก็ไม่ซื้อ
เสี่ยงทั้งเรื่องเศรษฐกิจ การเมือง
และอีกหลายๆ ความเสี่ยง ณ ตอนนี้

เป็นผม ผมก็ไม่กล้าเอาเงินบริษัท กับชีวิตพนักงานมาเสี่ยงในช่วงนี้นะ
ค่อยให้อะไรดีขึ้น แล้วค่อยมาคิดใหม่
สถานการณ์ตอนนี้ มันน่าเสี่ยงที่ไหน
ผมว่า มันไม่มาหรอก ถ้าไม่บ้าพอ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 15:20:34 »
.
.
.
ผมเคยตอบไปทีแล้ว ไม่มีคนเชื่อ
ยังยืนยันคำเดิมครับ ไม่เข้ามาแล้วครับ อย่างน้อยก็ปีนี้ไม่มีแน่ๆ
ถ้าปีหน้าเค้าเปลี่ยนแผนก็ว่ากันอีกที แต่ ณ ตอนนี้ ไม่เข้าแน่นอนครับ

งั้นผมคงจะไปแกให้มองๆ Teana / Accord ล่ะ ถ้าใช่ปีนี้

ออฟไลน์ delete

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 17:43:57 »
ผมมองว่าถ้ามาคงจะมาในแบบประกอบมาเลย์ ที่เดียวกับ cx5 มั้งครับ
ถ้ามีข่าวว่ามาเลย์ขยับ นำมาประกิบเมื่อไกร่ โอกาสเข้าไทยก็น่าจะต่อจากนั้น

ออฟไลน์ Volta

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 18:41:38 »
เพื่อนผมเพิ่งซื้อ teana ตัวใหม่เครื่อง 2.0 ได้ดอกเบี้ย 0% 48 เดือน + ส่วนลด 1 แสน
ผมยังงงอยู่เลยว่ารถใหม่ได้โปรดีจัง สงสัยตลาดช่วงนี้ซบเซาแน่ๆ
สวัสดีทุกๆคนครับ

ออฟไลน์ RASALGHUL

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤษภาคม 13, 2014, 19:37:04 »
มองมุมผู้บริหารนะ

ถ้าเอา Mazda 6 เข้ามาตอนนี้
เป็นอะไรที่เสี่ยงมาก

เสี่ยงทั้งโปรดักส์ ที่ยังชื่อชั้นน้อยกว่า 3 พี่ๆ D seg
เสี่ยงทั้งตลาด D seg เองก็ขายได้น้อย
เสี่ยงทั้งถ้าเอาเข้ามาประกอบ ก็ไปกั๊กไลน์เดิม คิวรถก็จะช้า
เสี่ยงกับข้อมูลมั่วๆ ว่าคนเค้ากรี๊ดกร๊าด Mazda 6 พอเอาเข้ามาขายจริง ก็ไม่ซื้อ
เสี่ยงทั้งเรื่องเศรษฐกิจ การเมือง
และอีกหลายๆ ความเสี่ยง ณ ตอนนี้

เป็นผม ผมก็ไม่กล้าเอาเงินบริษัท กับชีวิตพนักงานมาเสี่ยงในช่วงนี้นะ
ค่อยให้อะไรดีขึ้น แล้วค่อยมาคิดใหม่
สถานการณ์ตอนนี้ มันน่าเสี่ยงที่ไหน
ผมว่า มันไม่มาหรอก ถ้าไม่บ้าพอ

ใช่ครับ จะมองแต่มุมลูกค้าที่อยากโน้นอยากได้นี่อย่างเดียวไม่ได้
ช่วงนี้เศรษฐกิจแย่จริง ไม่อยากให้หาเรื่องใส่ตัว
เดี๋ยวพลอยจะแย่ไปทั้งแบรนด์
ALL NEW MAZDA3 2014 >>ใครสนใจแลกเบาะสีดำด้ายแดง เป็นเบาะสีขาวทูโทนจากรุ่นไฮพลัสของผมบ้างครับ pmมาเลย

ออฟไลน์ Niceguy_C

« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 08:02:11 »
ยอดขายรถตกกันระนาว จะมาเปิดรถเซ็กเมนท์ที่มาสด้าไม่มีในบ้านเรามากว่าสิบปี ก็เหมือนๆต้องทำตลาดใหม่ทั้งหมด

นิสสันเทียน่า ที่อัดอ็อปชั่นมาเต็มที่ ยอดขายยังทำเอานิสสันเครียด มาสด้าคงมองแล้วว่า ขนาดนิสสัน ที่มีรถในเซ็กเมนท์นี้มาตลอดยังหืดเลย แล้วเราจะมาเสี่ยงในตอนนี้ทำไม

และการประกาศว่า มาสด้า2 ใหม่จะมาปลายปีนี้ มาสด้าเลยมองว่า สู้เอางบไปรออัดโปรโมชั่นของ มาสด้า2 ใหม่เลยดีกว่า เพราะมั่นใจว่าขายได้แน่ๆ

ออฟไลน์ ismael

« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤษภาคม 14, 2014, 09:18:18 »
ผมล่ะกลัวคำนี้ของท่านเซลล์ จริงๆ

เค้าบอกว่า
6 มาก่อน แล้ว2skyactiv ตามมาท่อออกตูด
เค้าบอกมานะ ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kenny523

« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 11:51:58 »
ผู้บริหารคงจะดูทิศทางหลายๆอย่างอยู่ครับ segment นี้ต้องมีอารมณ์ซื้อเข้ามาเกี่ยวข้อง  แนะนำซื้อ mazda3 =2 คัน ไปก่อนครับ (2xmazda3= mazda6)