ผู้เขียน หัวข้อ: ค่าบำรุงรักษา Ford และ Mazda แพงกว่า BMW , Benz หรือไม่  (อ่าน 12365 ครั้ง)

ออฟไลน์ Impulse

• Sr. Member
Re: ค่าบำรุงรักษา Ford และ Mazda แพงกว่า BMW , Benz หรือไม่
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤษภาคม 15, 2014, 21:06:09 »
ถ้าเทียบกับอะไหล่ศูนย์ BENZ BMW รวมๆยังแพงกว่า แต่มีบางชิ้นก็ถูกกว่า

แต่ถ้าเอาอะไหล่นอกศูนย์ รถขนาดเดียวกัน ส่วนใหญ่ FORD แพงกว่า เพราะมันไม่มีอะไหล่ให้เทียบครับ เช่น ระบบหล่อเย็นของ BMW, BENZ มักจะให้ BEHR ทำให้ ก็เลยมีของ BEHR ที่ไม่มีตราเบนซ์ กับ บีเอ็มติดมาด้วย ขายในราคาถูก แต่ FORD ไม่มีใครเอามาขายครับ เบิกศูนย์อย่างเดียว

ผมเชื่อท่านนี้สุดครับ เพราะเคยอ่านเจอว่าเค้าขายอะไหล่
เรื่องราคาไม่เชื่อคนขายแล้วจะเชื่อใครล่ะครับ  ;D
โทรไปคุยเล่นๆกับทางร้านแล้ว เป็นแบบคุณ Jaesz บอกทุกประการครับ