ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆครับ เวลาที่เราขับช้า แต่รู้สึกเหมือนว่ามันเร็ว มันเป็นเพราะอะไรครับ ?  (อ่าน 8047 ครั้ง)

ออฟไลน์ ๑ ๒ ๓

• Hero Member
    • ร้าน เอที คอมสำโรง
มโน ไปเอง

ถนนยิ่งแคบ วิ่งช้าก็เหมือนวิ่งเร็ว
ถนนยิ่งกว้าง วิ่งเร็ว ก็เหมือนไม่เร็ว

ผมว่าน่าจะอยู่ที่สายตาเรามองริมถนน หรือวัตถุรอบด้าน แล้วมา มโน เอง นะครับ
รับซื้อ ขาย ซ่อม แลกเปลี่ยนคอมพิวเตอร์,โน้ตบุ๊ค และอุปกรณ์

ออฟไลน์ rutxthe

• Full Member
  • 1992 MX-5
ความยาวของเส้นแบ่งเลนครับ

ในเมืองรถเยอะ ๆ เส้นจะสั้น ๆ ถี่ ๆ ทำให้ดูเหมือนขับเร็ว

ส่วนทางด่วน ทางยกระดับ ทางหลวง เส้นจะยาวกว่าในเมือง

น่าจะประมาณนี้นะครับ เท่าที่ผมสังเกตุ
Nissan Almera 2013
Mitsubishi Pajero Sport V6 2014
Mazda MX-5 NA 1992
Mercedes Benz Cla250 2016
Volvo Xc40 Recharge T5 Inscription 2021
Porsche Cayenne Coupe E Hybrid 2021
KIA Carnival 2023

ยังอยู่ครบทุกคัน :)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
มันหลายปัจจัยครับ

สำหรับผมคงเป็นเสียงลมเข้ามา ถ้าลมเข้าเยอะถึงจะไม่เร็ว ผมถอนเลย

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
เป็นเพราะ"เนื้อ"ครับ