ผู้เขียน หัวข้อ: เซลล์แจ้งมี X5 xDrive30d M sport สีขาวเบาะดำ CBU รับรถเลยได้เลย แต่อยากได้เบาะน้ำตาล  (อ่าน 5194 ครั้ง)

ออฟไลน์ poona

• Full Member
  • ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
    • บาร์โค้ดสโตร์
เซลล์บอกว่าประกอบนอกราคาเท่าประกอบใน. เราจะเช็คอย่างไรว่าเป็นรุ่นประกอบนอกจริงๆ
!แต่ภายในอยากได้สีน้ำตาลมากกว่านะ

;ขอถามอีกหน่อยครับ ประกอบนอกจะเก็บรายละเอียดดีกว่าประกอบในหรือเปล่าครับ
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

ออฟไลน์ tTtTt

• Jr. Member
  • **
ประกอบนอกประกอบใน คุณภาพการประกอบน่าจะเหมือนๆกันนะครับ ต่างกันไม่เกิน2-3%หรอก
CBU ราคาเท่ากับ CKD จริง แต่ Option อาจจะมาไม่ครบ(มั้ง)

เพราะเห็น 116i ของเพื่อน มันรีบมากสั่งCBUมาในราคาเกิน2ล้านไปนิดหน่อย ไม่มี Option อะไรเลย
iDrive จอเล็ก เบาะผ้าอัติโนมือ(ใช้ยากมาก) กระจกมองข้างก็อัติโนมือ ล้อแม็กโล้นๆ ไม่มีชุดแต่ง ลำโพง4ตัวเสียงFlatๆเสียบiphone ไม่ได้ แอร์มือหมุน ยังดีที่เกียร์ออโต้

หลังจากที่มันสั่งมาใช้ไม่กี่เดือนมันก็ต้องพบความหายนะ เมื่อรถประกอบในมีอะไรให้เล่นเยอะกว่ากันมากมาย น่าจะกระทบถึงราคาขายต่อมือ2ไม่มากก็น้อย

ออฟไลน์ trumpetx

• Sr. Member
ประกอบนอกประกอบใน คุณภาพการประกอบน่าจะเหมือนๆกันนะครับ ต่างกันไม่เกิน2-3%หรอก
CBU ราคาเท่ากับ CKD จริง แต่ Option อาจจะมาไม่ครบ(มั้ง)

เพราะเห็น 116i ของเพื่อน มันรีบมากสั่งCBUมาในราคาเกิน2ล้านไปนิดหน่อย ไม่มี Option อะไรเลย
iDrive จอเล็ก เบาะผ้าอัติโนมือ(ใช้ยากมาก) กระจกมองข้างก็อัติโนมือ ล้อแม็กโล้นๆ ไม่มีชุดแต่ง ลำโพง4ตัวเสียงFlatๆเสียบiphone ไม่ได้ แอร์มือหมุน ยังดีที่เกียร์ออโต้

หลังจากที่มันสั่งมาใช้ไม่กี่เดือนมันก็ต้องพบความหายนะ เมื่อรถประกอบในมีอะไรให้เล่นเยอะกว่ากันมากมาย น่าจะกระทบถึงราคาขายต่อมือ2ไม่มากก็น้อย

เพื่อนไปซื้อไหนมาครับ แม็กโล้นๆ ไม่มีชุดแต่ง ลำโพง 4 ตัว

CBU BMWth ชุดแต่ง M แม็ก M ลำโพง มากกว่า 4ตัวแน่ๆ ใต้เบาะ ข้างประตู หลังรถ

เบาะผ้าคุณภาพดีกว่า เบาะหนัง ผมกล้าพูดเลย เพราะไปจับหนังซีรีย์5 มา มันต่างชั้นกันมาก หนังก็เย็บไม่ค่อยสวย

จอเดียวกัน เล่นอะไรไม่ได้เหมือนกัน

แอร์ดิจิตอล กระจกข้างพับไฟฟ้า (อันนี้มีไม่มี ไม่ทำให้ชีวิตผมลำบากขึ้น) แอร์หลัง ผมขับกับแฟน2คน ไม่จำเป็นต้องมีแอร์หลัง

ยังไงประกอบเยรมัน ผมมั่นใจ QC มากกว่าน่ะ ผมไปลองจับในมอเตอร์โชว์ เบาะหนังไม่นิ่ม มือประตูไม่แข็งแรง ดูๆแล้วต้องรออีกซักพักกว่าจะรถQC สมบูรณ์ มีเคสที่ดับกลางแยกไปแล้ว1คัน

บอกด้วยน่ะครับ เพื่อนไปซื้อไหนมา 2ล้านชุดแต่ง M ยังไม่ได้

ออฟไลน์ templeboy

• Hero Member
เซลล์บอกว่าประกอบนอกราคาเท่าประกอบใน. เราจะเช็คอย่างไรว่าเป็นรุ่นประกอบนอกจริงๆ แต่ภายในอยากได้สีน้ำตาลมากกว่านะ
เช็คจากเลข VIN ของรถครับ แต่ไม่ต้องกังวลรถศูนย์ไม่ค่อยหลอกหรอกครับ

ขอถามอีกหน่อยครับ ประกอบนอกจะเก็บรายละเอียดดีกว่าประกอบในหรือเปล่าครับ
เขาว่ากันว่าดีกว่า แต่สำหรับ BMW ผมยังไม่เคยเห็นความต่างที่ชัดเจนจริงๆซักทีครับ นั่ง E90 ประกอบใน เทียบกับ Z4 ที่ขนมาจากเยอรมันนี ความเนี้ยบในห้องโดยสารมันก็พอๆกันอ่ะครับ อาจจะจริงเรื่องหนังที่ของเมืองนอกมันออกจะนิ่มกว่า
ถ้าทำอะไรดีๆ แล้วคนมองว่าสร้างภาพ...ก็ช่างเขา อย่างน้อยเราก็ยังได้ทำดี ไม่เหมือนเขา...ที่แค่ "คิดดี" ยังทำไม่ได้
ว.วชิรเมธี

ลืมตอบเจ้าของกระทู้เลย

เช็คจากประตูด้านคนขับครับ มีบอกเลย made in ......

ดูจากรีวิวของคุณ iambon ความเห็นที่ #4 เลยครับ

http://www.headlightmag.com/webboard2011/index.php/topic,33367.0.html

แต่เรื่องคุณภาพวัสดุ เหมือนกันครับ X5 หนังนิ่มมาก ออฟชั่นเท่ากันแน่นอน

ราคาอาจจะถูกลงตอนเป็น CKD นิดหน่อย

ออฟไลน์ np3

• Newbie
  • *
ใจร่มๆกันก่อนครับ  :D จริงๆต้องยอมรับว่า ตัว CBU มันให้ option มาน้อยจริง คือมันไม่ได้ให้อะไรมาเลย ยกเว้นชุดแต่ง M
ลำโพงมันมีแค่ 4 ตัวจริงๆครับ เช็คแล้ว ไม่ว่าจะตัว "CBU" หรือ "CKD" มีลำโพงหลัก 4 ตัวเท่านั้นครับ คือประตูหน้า กับท้ายรถ ถ้าอยากได้เพิ่มต้องจ่ายเพิ่มอีก 4 หมื่น เพื่อ tweeter เพิ่ม 2 ตัวและ amp ใหม่ครับ สั่งได้ที่ศูนย์เลย

ส่วนเรื่องเบาะผ้าผสมกับ Alcantara นี่แล้วแต่ความชอบครับ แต่ option ตัวนี้มันเป็น Standard สำหรับรถที่มากับชุดแต่ง M Sport อยู่แล้วครับ ซึ่งต่างจากเบาะหนังที่ต้องจ่ายเงินเพิ่มอีก แต่ต้องบอกจริงๆว่า เบาะ Alcantara นั่งสบายกว่าเยอะจริง
เบาะหนัง F30 นั่งยังไม่สบายเท่าเลยครับ  :)

ออฟไลน์ sigmund

• Jr. Member
  • **
ผมก็ได้ข้อเสนอนี้เช่นเดียวกันครับ แต่ของผม เซลล์แจ้งว่ารับรถเดือน7

ไม่ทราบว่าศูนย์ไหนหรอครับ

ตอนแรกผมกลัว ว่า จะ โดนหลอกเช่นเดียวกันครับ

อยากรู้วิธีเช็คอ๊อปชั่นทั้งหมด ด้วยอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
    Benz ของคุณพ่อ 3-4  คันเป็น CBU ผ่านมาเป็นสิบปี ผมดูรถคนอื่นที่เป็น CKD ใหม่และเนียนกว่าของพ่อผมอีก

ขึ้นกับการดูแลครับ เลือกได้ผมเอาประกอบในที่ราคาถูกกว่าครับ

ส่วนเบาะ คันแรกผมชอบเบาะสีน้ำตาลมาก เลยเอา 520 i เบาะน้ำตาล ใช้ไปนานๆว่าไม่สวยครับ

ตัว 528 ผมเอาเบาะดำ ดูสวยกว่า และน่าจะสวยอีกนานครับ เหมือนรถของพ่อคันหนึ่ง
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

ใจร่มๆกันก่อนครับ  :D จริงๆต้องยอมรับว่า ตัว CBU มันให้ option มาน้อยจริง คือมันไม่ได้ให้อะไรมาเลย ยกเว้นชุดแต่ง M
ลำโพงมันมีแค่ 4 ตัวจริงๆครับ เช็คแล้ว ไม่ว่าจะตัว "CBU" หรือ "CKD" มีลำโพงหลัก 4 ตัวเท่านั้นครับ คือประตูหน้า กับท้ายรถ ถ้าอยากได้เพิ่มต้องจ่ายเพิ่มอีก 4 หมื่น เพื่อ tweeter เพิ่ม 2 ตัวและ amp ใหม่ครับ สั่งได้ที่ศูนย์เลย

ส่วนเรื่องเบาะผ้าผสมกับ Alcantara นี่แล้วแต่ความชอบครับ แต่ option ตัวนี้มันเป็น Standard สำหรับรถที่มากับชุดแต่ง M Sport อยู่แล้วครับ ซึ่งต่างจากเบาะหนังที่ต้องจ่ายเงินเพิ่มอีก แต่ต้องบอกจริงๆว่า เบาะ Alcantara นั่งสบายกว่าเยอะจริง
เบาะหนัง F30 นั่งยังไม่สบายเท่าเลยครับ  :)

ลำโพงหลัก 4 ตัว หมายความว่าลำโพงรองอีกหรอครับ

(ผมนับดู standard เลยก็ 6ตัว คู่หน้า ใต้เบาะคู่หน้า คู่หลังรถ)

ออฟไลน์ Nighthawk

• Petrophysics & Formation Evaluation Consultant
    • bmwx3clubthailand
ผมก็ได้ข้อเสนอนี้เช่นเดียวกันครับ แต่ของผม เซลล์แจ้งว่ารับรถเดือน7

ไม่ทราบว่าศูนย์ไหนหรอครับ

ตอนแรกผมกลัว ว่า จะ โดนหลอกเช่นเดียวกันครับ

อยากรู้วิธีเช็คอ๊อปชั่นทั้งหมด ด้วยอ่ะครับ

ขอบคุณมากครับ

รถ CBU ออพชั่นจากโรงงานจะสามารถเช็ครายละเอียดออฟชั่นจาก VIN Code ได้เลยครับ (เคยทำดูตอนคลั่งไคล้ Q5)

• ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้
ขอขอบคุณทุกๆความคิดเห็นครับผม
ทำวันนี้ให้ดีที่สุด เท่าที่จะทำได้    https://www.facebook.com/barcoderetailstores

ออฟไลน์ np3

• Newbie
  • *

ลำโพงหลัก 4 ตัว หมายความว่าลำโพงรองอีกหรอครับ

(ผมนับดู standard เลยก็ 6ตัว คู่หน้า ใต้เบาะคู่หน้า คู่หลังรถ)

ถูกครับ ลำโพง 4 ตัว คือบริเวณประตูคู่หน้าและท้ายรถเท่านั้นครับ ใต้เบาะคือซัฟวูฟเฟอร์ครับท่าน

ออฟไลน์ V221

• Hero Member
ชอบแบบไหนต้องเลือกเอาเองครับ ถ้าเป็นแฟนผมจะรอสีรถกับสีเบาะที่ชอบเท่านั้น ถ้าเป็นผมจะไม่รอเพราะในความคิดรถประกอบในล็อตแรกในประเทศฝีมือช่างยังไม่เนี๊ยบพอ อย่างMBThailandยังเอารถล็อตแรกๆมาให้ผู้บริหารใช้เลยครับ
BMW 750E M SPORT

ขอบคุณครับ ผมแจ้งขิ vin code ไปแต่ยังไม่ได้ รออยู่ถ้าได้มาแล้วจะมาสอบถามทุกๆท่านเพิ่มครับ