ผู้เขียน หัวข้อ: รถเก๋งเครื่องดีเซล มีตัวไหนแนะนำบ้างไหมครับ เน้นเล็ก  (อ่าน 7403 ครั้ง)

ออฟไลน์ nobeta04

• Jr. Member
  • **
พอดีจะเอา Benz B180 ไปขาย แล้วคันใหม่ ก็เลยเล็งไว้รถเก๋งเครื่องดีเซล เน้นรถไม่ใหญ่มาก เพราะสลับกันใช้ น้องสาวใช้บ้าง ผมใช้บ้าง งบประมาณไม่เกิน 3 ล้าน

มีเล็ง ๆ ไว้ MINI ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนบ้าง, BMW แอบเสียดาย Series 2 ไม่มีเครื่องดีเซล เพราะที่บ้านก็มี F30 อยู่แล้ว

ส่วนตัวผมอยากได้ Fortuner หรือไม่ก็ MU-X แต่น้องสาวไม่ชอบ น้องบอกอยากได้คันเล็ก ขับถนัด ๆ

หรือท่านอื่นๆ มีคำแนะนำบ้างไหมครับ? ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ CJ.

• Hero Member
ตามโจทย์นั้น  แนะนำว่า MINI Cooper SD Coupe ครับ  ;D
2005 Jaguar XJ Super V8
2005 Mercedes-Benz C230 Kom. Sports Coupe
2011 Aston Martin DBS
2013 Jaguar XJL 5.0 V8 Portfolio
2017 Lexus RX200t Premium
2019 Honda CR-V 2.4S
2019 Bentley Continental GT W12
2021 Lexus IS300h Luxury
2021 Mercedes-Benz GLE 350de 4MATIC Exclusive
2021 Porsche 911 Carrera S

ออฟไลน์ Oah

• **
ลองดู Mini Countryman D, SD ไหมครับ น้องสาวน่าจะชอบ

ออฟไลน์ nobeta04

• **
ขอบคุณครับ สำหรับคำแนะนำ

ออฟไลน์ YenChar

แปลกใจที่จู่ๆ กระโดดจากเก๋ง F30 ดีเซลไป PPV แล้วก็มามินิเฉยเลย

ถ้าใจอยากได้ Fortuner หรือ Mu-X
ลองดู Captiva มั้ยครับ มันเป็น SUV ที่ระบบความปลอดภัยครบ ขับดี และคล่องตัวคันนึงเลยนะ
หรือถ้าเล็กลงหน่อย ลองดูครูซดีเซลดูมั้ยครับ มีเงินเหลือทอนอีกเยอะเลย

ส่วนตัวผมคิดว่าถ้าไม่มีกรอบที่ต้องเป็นดีเซลเท่านั้น ผมว่าตัวเลือกที่น่าสนใจจะเพิ่มขึ้นอีกมากครับ
Series 2 หรือ Volvo V40 หรือ CT200 ก็น่าสนใจนะครับ

ออฟไลน์ Headman

ทูซอน ครับ....Sexy SUV  ;D
เรารักจ่าโท :))))

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
เป็นเก๋ง เน้นเล็ก และ เน้นดีเซล คงมีแต่มินิคูเปอร์ดีเซล ละมั้งที่ตอบโจทย์ได้ครับ

ตัวอื่นไม่เข้าข่าย เพราะบอดี้ใหญ่ หรือมีแต่เบนซิน หรือเกิน งบ  :D :D :D

ออฟไลน์ KIM NNC

• Full Member
ลืมเชฟโรเลต ครูซ 2.0 ดีเซล ไปกันรึป่าวครับ ผมว่ารุ่นนี้มันก็ดีนะครับ ถ้ามันไม่เสีย ;D ;D ;D

ออฟไลน์ Puitam

• Sr. Member
Mazda2 skyactiv D. 1.5ดีเซล ปลายปีนี้ครับ เห็นในไลน์คลับเค้าคุยกัน มีคนเห็นตัวเปนๆที่AATด้วย ผมว่าน่าสนใจเห็นว่าเน้นเล็กๆด้วยครับ

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
ลืมเชฟโรเลต ครูซ 2.0 ดีเซล ไปกันรึป่าวครับ ผมว่ารุ่นนี้มันก็ดีนะครับ ถ้ามันไม่เสีย ;D ;D ;D

น้าท่านนี้มาเนียนมาก ฮาเลยผมอ่ะ " รุ่นนี้มันก็ดีนะครับ ถ้ามันไม่เสีย "
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ fhasociety

• Sr. Member
เท่าที่นึกออก รถเก๋งดีเซลมันตัวเลือกน้อยจริง ๆ
เป็นผมจะตามหา focus tdci (มือสอง) ถ้าเจอรถเนียน ๆ ก็โชคดีไป แต่ส่วนใหญ่ tdci ไม่ค่อยมีปัญหาอะไรเท่าไหร่ ส่วนมากจะมีปัญหาแค่ขับเพลินขายไม่ลงและปัญหาหลังบ้านของพี่ฟอร์ตเค้า ก็เท่านั้น (ถ้ารับได้นะ) ;D
ทุกวันนี้ ผม ทำงาน เก็บเงิน แต่ง..................รถ

เขตจำกัดความเร็ว 10 แก้วต่อชั่วโมง

ออฟไลน์ rut191

Mazda2 skyactiv D. 1.5ดีเซล ปลายปีนี้ครับ เห็นในไลน์คลับเค้าคุยกัน มีคนเห็นตัวเปนๆที่AATด้วย ผมว่าน่าสนใจเห็นว่าเน้นเล็กๆด้วยครับ
หลอกให้ดีใจเล่นป่ะเนี่ยครับ^^

ส่วน จขกท.cx-5ครับน่าจะโอนะครับ

ออฟไลน์ HYDE--

รถเก๋ง...ดีเซล...เล็ก...

กับงบ 3 ล้าน ถ้าไม่คิดว่า ต้องเก็บไว้บ้าง ชอบ Mini ตัวไหนก็จัดไปเลยครับ
ลองไปขับ ลองไปนั่งดู ว่าตัวไหนเหมาะกับเรา แต่บางที Coupe มันจะเล็กไปหน่อยรึป่าว สำหรับการใช้งานในชีวิตประจำวัน
ลองเป็นพวก Country Man หรือ Paceman ดูก็ได้ครับ

ออฟไลน์ Tongnismo

• **
ถ้าเป็นอย่างงี้ ผมว่า คุยกะน้องแล้วตกลงหารงบกันคนละครึ่งเลยคับ
 แบ่งกันไปคนละ 1.5ล้าน อยากได้ตัวไหนก็จัดคามใจตัวเองเลย win win ทั้งสองฝ่ายฮ่าๆ

ออฟไลน์ anuson

• Newbie
  • *
เชียร์ Focus TDCI Auto รุ่นสุดท้ายอีกคนครับแต่หายากหน่อยเพราะคนขายน้อย เพราะขับเพลินอย่างพี่เค้าว่า

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
จขกท. จัดฟอร์จูนใหม่ 2016 หรือ MU-X ณ ตอนนี้

น้องสาวจัด CX-5 sky D วินๆครับ

ถ้าเป็นคันเดียว ก็จิ้มไป Cooper Coupe SD ไม่ก็ CTM Diesel Look2 ไม่ก็ Mini F56 SD