ผู้เขียน หัวข้อ: รถยนต์ Spyker หายไปไหน ?  (อ่าน 4316 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jeep_ak

• Newbie
  • *
รถยนต์ Spyker หายไปไหน ?
« เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 15:12:17 »
ในอดีตผมจำได้แม่นเลยครับ ว่าเคยมีรถสปอร์ตคันนึง ที่ดูในภาพแล้วหลงรักมันเข้าเต็มๆ รูปทรงอันเป็นเอกลักษณ์ ให้ความรู้สึกแกร่ง ดูพรีเมี่ยม และคิดว่ามันแรงแน่ๆ
แต่ปัจจุบันด้วยความที่ว่ารถใหม่ๆ ก็ออกมามากมาย จนผมลืม Spyker ไปเสียสนิทเลย พอมีโอกาสกลับมาเล่นเกม GT4 ก็ทำให้ผมจำมันได้อีกครั้ง รบกวนถามแฟนๆ HLM ทุกคนครับ
เพราะตั้งแต่ดูรถมาทั้งหมด รถที่สวยพอจะทัดเทียม Spyker ได้มีเพียงแค่ Mercedes Mclaren SLR โฉมตากลมเท่านั้น (สำหรับผม)

1. Spyker เป็นรถสัญชาติเดนมาร์กใช่ไหมครับ ?
2. ทำไมคนถึงไม่ค่อยจะพูดถึง Spyker กันเลย ?
3. Spyker ตอนนี้ยังมีตัวตนหรือไม่ ถ้าหากไม่ แล้วเกิดอะไรขึ้นกับ Spyker ทำไมถึงหายไป ?
4. Spyker เป็นรถที่ผลิตมาเจาะตลาดลูกค้ากลุ่มเดียวกับ Bentley และ Aston Martin หรือเปล่าครับ ?
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 16, 2014, 15:15:44 โดย Jeep Akeanan »

ออฟไลน์ AkE

• Hero Member
Re: รถยนต์ Spyker หายไปไหน ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 15:35:00 »
1. ไม่ใช่ครับ ของ Netherland

2. ถึงจะเป็นรถ Handmade แต่ทรงก้ใช่ว่าจะได้ใจชาวโลกมากคับ รถ Handmade แบบนี้สวยกว่านี้ก้มีแรงกว่านี้ก้เยอะแยะและราคาสูงคับ

3. ยังมีคับ รถรุ่นใหม่ออกมาเรื่อยๆลองดูในเว็บแต่ Dealer ในไทยคงเลิกเอามาละแหละคับ

4. ใช่คับและเป็นสาเหตุที่โดนเปรียบเทียบเพราะโดยรวมแล้วสู้ 2 ยี่ห้อนี้ไม่ได้

ผมยังจำได้ที่ตอนนั้นมาเสนอขายแบบใครจองจะมี ID ให้เข้าไปดู CCTV ตั้งแต่รถของเราเริ่มขั้นตอนแรกจนถึงประกอบเสร็จเลย เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

สินค้าหลายๆอย่างทำให้ดูหรูหราได้แต่มากไปก้ไม่จำเป็นและไร้ค่าครับ

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 15:44:29 »
1. ไม่ใช่ครับ ของ Netherland

2. ถึงจะเป็นรถ Handmade แต่ทรงก้ใช่ว่าจะได้ใจชาวโลกมากคับ รถ Handmade แบบนี้สวยกว่านี้ก้มีแรงกว่านี้ก้เยอะแยะและราคาสูงคับ

3. ยังมีคับ รถรุ่นใหม่ออกมาเรื่อยๆลองดูในเว็บแต่ Dealer ในไทยคงเลิกเอามาละแหละคับ

4. ใช่คับและเป็นสาเหตุที่โดนเปรียบเทียบเพราะโดยรวมแล้วสู้ 2 ยี่ห้อนี้ไม่ได้

ผมยังจำได้ที่ตอนนั้นมาเสนอขายแบบใครจองจะมี ID ให้เข้าไปดู CCTV ตั้งแต่รถของเราเริ่มขั้นตอนแรกจนถึงประกอบเสร็จเลย เรื่องนี้สอนให้รู้ว่า

สินค้าหลายๆอย่างทำให้ดูหรูหราได้แต่มากไปก้ไม่จำเป็นและไร้ค่าครับ

ขอบคุณ คุณเอกมากครับ หายค้างคาใจแล้วครับ   ;D ;D

ออฟไลน์ raygun

« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 16, 2014, 16:35:40 »
.
.
.
อันนี้เป็นข้อพิสูจน์ว่าความสวยเป็นเรื่องของแต่ละบุคคลจริงๆครับ
เพราะผมมองว่ามันไม่สวยเลย ดูอวกาศแบบย้อนยุคแปลกๆ

สำหรับผมรถที่สวยคือแบบ Lamborghini Huracán ครับ  ;D

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 00:06:10 »
.
.
.
อันนี้เป็นข้อพิสูจน์ว่าความสวยเป็นเรื่องของแต่ละบุคคลจริงๆครับ
เพราะผมมองว่ามันไม่สวยเลย ดูอวกาศแบบย้อนยุคแปลกๆ

สำหรับผมรถที่สวยคือแบบ Lamborghini Huracán ครับ  ;D

Lamborghini Huracan ก็ชอบนะครับ ยิ่งไฟ LED Daytime running light คู่หน้า มันทำให้ดูเท่ห์ ดูโฉบเฉี่ยว เพียงแต่ชอบคนละแบบครับ ส่วน Spyker กับ Mclaren SLR นั้นชอบเพราะรูปทรงมันให้ความรู้สึกพิเศษ แตกต่างจาก Huracan หรือ Aventador ซึ่งให้ความรู้สึกไปอีกแบบอ่ะครับ 5555

ออฟไลน์ 2k

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤษภาคม 17, 2014, 11:20:49 »
ภายในของยี่ห้อนี้เศรษฐีที่นิยมของมีอายุน่าจะชอบนะ ภายในหนังสีน้ำตาลกับช่องแอร์แบบลูกขิดแฉก ดูย้อนยุคแต่ไม่เก่าสวยอลังการจริงๆๆๆๆ   :-*
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ rut191

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤษภาคม 19, 2014, 00:16:30 »
จำได้ว่ารุ่นนี้ให้กระเป๋าใส่เครื่องมือประจำรถเป็นกระเป๋าหลุยส์เป็นอุปกรณ์มาตรฐานครับ^^