ผู้เขียน หัวข้อ: วันนี้มีใครไปดู Suzuki Celerio มาแล้วบ้างครับ...ก่อนเปิดตัว 29 พ.ค. นี้  (อ่าน 4412 ครั้ง)

GreenG

• บุคคลทั่วไป
วันนี้ ผมไปแอบดู Celerio มาแล้วครับ

เป็นตัว GL CVT ครับ

สภาพโดยรวม option น่าใช้ครับ มี
กระจกไฟฟ้า เซ็นทรัลล๊อค กุญแจรีโมท วิทยุเล่น USB 2 ลำโพง มีที่ปัดน้ำฝนหลัง
แต่ที่เหลือเชื่อมาก คือ มี ABS แน่นอนครับ ผมเห็นมีปั้ม ABS อยู่ทางขวามือของตัวรถ

อ่อ ใช่ๆ มาตราวัดรอบไม่มีนะครับ เป็นมาตราวัดความเร็ว อันยักษ์ๆ อย่างเดียว

ที่จะต่างจาก ตัว GLX คือ กระจกข้างพับมือ ล้อกระทะพร้อมฝาครอบ และพวกกระจังหน้า ที่จับประตูและกระจกมองข้าง เป็นสีดำหมดครับ
และก็ถุงลมมีใบเดียว

เบาะนั่ง ค่อนข้างสูง ก็นั่งสบายพอควร เขาออกง่าย แต่ปรับหัวกับความสูงไม่ได้ ประตูเบากว่าหน่อย
แต่ที่ผมว่าไม่ดี คือ หลังคามันบังการมองเห็นนิดนึงครับ ถ้าแนวกระจกบังลมหน้าสูงกว่านี้ ก็น่าจะดีกว่าครับ

ตัวรถโดยรวม ข้างในยังไงก็เล็กกว่า march ครับ ผมรู้สึกว่า march โปร่งกว่า แต่ celerio ภายในก็ทำได้ไม่แย่ครับ หลังคาสูงเหมือนกัน และถ้าปรับเบาะดีๆ ที่วางขาด้านหลัง ใช้ได้เลยครับ

โดยรวม ถ้าเป็นผมจะเลือกตัว GL ธรรมดาพอครับ แต่ถ้าชอบชุดแต่งก็ GLX ไปเลยครับ

และถ้าถามผมว่า ถ้าให้เลือกระหว่าง mirage march และ celerio ในฐานะที่ผมเป็นกลุ่มเป้าหมายของรถทั้งสามคัน

ผมว่า celerio ก็น่าสนใจนะครับ ถ้าราคาไม่เกิน สี่แสน และต้องเป็นตัว GL เท่านั้นครับ ถ้าจะใช้

ถ้าแพงกว่านั้น ผมว่า Mirage หรือ march คุ้มกว่า
 :D

มีใครไปดูมาแล้วบ้างครับ คิดอย่างไรครับ

ออฟไลน์ MrMecH

• Jr. Member
  • **
ผมเล็งตัวท็อปรุ่น GLX เอาไว้อยู่ครับเพราะมีถุงลมคู่กับEBD สำหรับรถคันเล็กไม่ว่าคันไหนผมมองว่าต้องเอารุ่นที่มีระบบความปลอดภัยครบถ้วนที่สุดจะดีกว่า

ยิ่ง Celerio นี่คันเล็กที่สุดในตลาดเลย ยอมเพิ่มตังค์นิดหน่อยแลกกับความปลอดภัยของผู้โดยสารหรือครอบครัวดีกว่าครับ

แต่ยังเคืองเรื่องไม่ติดพนักพิงหัวเบาะหลังกับไล่ฝ้าหลังให้ในตัวท็อปอยู่นิดหน่อย ไอ้ที่ควรมีก็ดันไม่ใส่มาให้ ดันให้ของไม่จำเป็นมาแทน(สเกิร์ตรอบคัน,แถบโครเมียมหน้ารถ)

ออฟไลน์ Gaga

• **
คิดว่า  GL ไม่น่าจะเกิน 440,000  บาท นะคับ

ออฟไลน์ decptt

• Hero Member
ผมรอราคาก่อน อิอิอิ
ฟังคุณเต้บอกมา น่าสนใจมาก จะได้หาเรื่องเขียนขออนุมัติสักคัน 555+

GreenG

คิดว่า  GL ไม่น่าจะเกิน 440,000  บาท นะคับ

ได้ยินมาว่า สุงเกิน สี่แสนครับ :'(

ตามนี้เลย เศร้า

ออฟไลน์ power_on

• **
 รอราคาอย่างเดียวเลยครับ

ปล.ตอนนี้เห็นโปรBrio Amazeลดเงินสด80,000บาททุกรุ่นย่อย ถ้าราคาน้องซูมาไม่สวยท่าทางจะเหนื่อย  ::)

GreenG

ปล.ตอนนี้เห็นโปรBrio Amazeลดเงินสด80,000บาททุกรุ่นย่อย ถ้าราคาน้องซูมาไม่สวยท่าทางจะเหนื่อย  ::)

หาาาาาาาาาาาาาาาา :o :o :o

ออฟไลน์ sixmund35

• Full Member

หาาาาาาาาาาาาาาาา :o :o :o

โอ้ววว รบกวน PM มาได้มั้ยครับว่าเป็นของที่ไหน เพื่อนผมกะลังมองหารถกลุ่มนี้อยู่ครับ

ออฟไลน์ Gaga

• **
ทราบราคามาอย่างไม่เป็นทางการละคับ

359
439
488

อืมมมม

ออฟไลน์ seeeee

• Newbie
  • *
ทราบราคามาอย่างไม่เป็นทางการละคับ

359
439
488

อืมมมม
ราคานี้จริงขยับไปเล่นตัวอื่นดีกว่า

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member

เดี่๋ยวๆโห  80,000 แล้วหรอ ที่ไหนเนี้ยครับ   ;D ;D