ผู้เขียน หัวข้อ: ทำไม ไม่เคยเห็นรถตำรวจทางหลวง(ฉลามบก) ใช้ Teana j32 เลยครับ  (อ่าน 5325 ครั้ง)

ออฟไลน์ Jatupon

• Full Member
ตามหัวข้อกระทู้นะครับ ( ขออนุญาตไม่นับรถteana j32 mc 200 xl สีงาช้างที่อยู่ในขบวนตามเสด็จ....ด้วยความเคารพ )

หรือมี ?  แต่ผมไม่เคยเห็นเองหว่า..    

Accord g7, g8  เห็นเป็นปรกติเยอะมากไปไหนก็เจอ
   Camry ACV 40, 50 ทั้ง เบนซิน และไฮบริดพบเห็นทั่วไปเกลื่อนเมือง

หรือเพราะว่า

1. ถ้ารถตำรวจทางหลวง (ฉลามบก) ไม่ได้ใช้j32 จริงๆ เป็นไปได้ไหมว่า nissan ประมูลราคาสู้ พี่โตต้า พี่ฮอนไม่ได้
    2. รึเป็นเพราะว่ารถตำรวจทางหลวงต้องใช้งานหนัก ทำความเร็วสูง บลาๆๆๆ ต้องเลือกรถที่ทน. ซ่อมง่าย คล้ายๆพี่ แทกซี่
    3. หรือj32 250 v6. ไม่แรงพอ   ไล่กวด รถที่ต้องการ. intercept ไม่ทัน. ( แต่ผมขับตัวนี้อยู่ ก็ว่ามันแรงมากแล้วนะครับ)

ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ mr.newton

• Jr. Member
  • **
การจัดซื้อจัดจ้าง เป็นไปตามระเบียบครับ :)
ใช้วิธีการประกวดราคาเอา
และต้องมีการกำหนดคุณสมบัติด้วยว่าจะต้องเป็นอย่างไร
ซึ่งตรงนี้แหละ ไม่แน่ใจว่าทาง สตช.กำหนดสเปกรถตำรวจอย่างไรบ้าง
นอกเหนือจากราคาที่บริษัทต้องยื่นเสนอ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤษภาคม 20, 2014, 22:06:54 โดย mr.newton »

ออฟไลน์ Dubee

• Hero Member
เขามีการกำหนดสเปกมาครับ เครื่องต้องไม่เกินเท่าไหร่ แรงม้าแรงบิดเท่าไหร่ กำหนดสเปกวอ ความปลอดภัยอะไรต่างๆนาๆ หลังๆมานี่กำหนดเปนประหยัดพลังงาน หรือพลังงานผสมเข้ามาด้วย ซึ่งก็รู้ๆกันอยู่ว่าเจ้าไหนขายรถประเภทนี้ครับ กำหนดด้วยว่ารถเสียต้องมีรถสำรอง ต้องมีเซวิชตลอด เรียกได้ว่าพี่หนวดแกใช้อย่างเดียวครับ เสียมาต้องมีสำรอง

บริษัทที่ประมูลไม่ใช่มีแค่บริษัทแม่อย่างเดียวนะครับ พวกบริษัทรถเช่าใหญ่ๆ ก็มาครับ อายุการใช้งานไม่เกิน 5-6 ปี ก็ปล่อยมาขายประมูลตามเต้นรถครับ รถใหม่ก็หมุนเวียนเข้าใช้ในหน่วยงานต่อไปครับ

ออฟไลน์ KAKASHII

• งามปะละ
อาจจะได้เห็น L33 ก็ได้นะครับ ใครจะซิ่งหนี หนาวๆ ร้อนๆละ  ;D

ออฟไลน์ Arado_kung

teana J32 ผมเห็นมีใช้แต่ขบวนตามเสด็จนะครับ เป็นรุ่น 2.0XL ก่อนหน้านั้นก็ใช้ J31 MC รุ่น 200JK

ออฟไลน์ Fly to dream

Spec สูงกว่าตัวปกติด้วยนะครับ เพราะเปิดฝากระโปรงมาจะมีคำว่า By mugen ที่เครื่องด้วย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ tap-mzr

• Sr. Member
ผมทำงานแถวสามเสน เคยเห็นขบวนรถในวัง ที่ขับโดยทหารนะครับ

แต่ละคันไล่ตั้งแต่ตราดาวทุกคัน SL500 C36 E55 บลาๆ

เป็นตัวท๊อปทุกรุ่น ตัวแรงแบบสุดๆ ทุกคันเลยครับ วิ่งกันผมว่า 200 up เนียนๆ ทุกคันเลย สวยมาก
คน ... รัก ... รถ ..   .. รถ ... รัก ... เจ้าของ

ออฟไลน์ apinui

โตโยต้า พารากอน ....

มือหนึงเรื่องการประมูลรถเข้าหน่วยงานราชการครับ

สู้ราคากว่าทุกๆดีลเลอร์ที่มีทั้งหมดทั่วประเทศ ...

รถตู้ตำรวจ รถทางหลวง ...พารากอน เหมาครับ

(เซลเค้าเก่ง ปูทางมาเนิ่นนาน ค้าขายกันกับหน่วยงานรัฐเป็นเจ้าประจำครับ)

ออฟไลน์ decptt

งานประมูลครับ
ทางใครทางมัน สายใครสายมัน
...
ไม่บอกต่อดีกว่า อิอิอิ

ออฟไลน์ Jatupon

• Full Member

ขอบคุณสำหรับคำตอบ ของเพื่อนๆ  ทุกท่านครับ   :D

ออฟไลน์ nithiyod

รถประมูลส่วนใหญ่จะมีการใส่สเป๊กไปแล้วครับ เลยอาจจะไม่ค่อยได้เห็น Teana นักครับ

ออฟไลน์ despinaauto lci

• MONEY
    จากที่ต้องเปิดซองประมูลบ่อย

เขาจะเลือกของที่ต้องการก่อน เสร็จแล้วให้บริษัทนั้น ส่ง spec มาให

แล้วถึงออก spec ตามนั้น หรือที่เรียกว่าล๊อก spec ครับ  ส่วนใหญ่ที่เจอมากกว่า 90 %  เป็นแบบนั้น
Last id: despinaauto
2003-ACCORD 3.0 gen 7(2008 sold)
2006-CIVIC FD 1.8(2012 sold)
2008-ACCORD 2.4 gen 8(2013 sold)
2012-E250 CGI
2013-520i F10
2013-E200 coupe sport facelift
2014-528i F10 lci M Sport
2014-320d F30 upgrade m performance power

JONNY

• บุคคลทั่วไป
ล๊อคเซ่น จัดซื้อจัดจ้าง เหมื่อนช่อง9ที่เป็นข่าวอยุ่อ่ะครับ

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
F10 523i 3.0 V6 ก็มีนะครับ