ผู้เขียน หัวข้อ: ขับรถไม่จำเป็นอย่าแชทไลน์อย่าคุยโทรกันเลยครับ  (อ่าน 7157 ครั้ง)

ออฟไลน์ rakchatb

• Jr. Member
  • **
ดีแล้วครับที่มีสติ

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
มันผิดกฎหมายด้วยนะครับ
 :)

ออฟไลน์ Ruksadindan

อ้าว หายไปไหนซะละ ยังไม่ทันชำเลืองลงไปอ่านเรื่องราวเลย และคงไม่อยากครับ

ก็เห็นด้วยแค่ว่าต้องไม่ไปเสียสมาธิกับอะไรต่างๆที่ไม่เกี่ยวข้องกับการขับขี่นั่นแหละ

ออฟไลน์ madboy

ถามนิดนึงครับน้าป๊อป ทำไม่ถึงใช้เอนจิ้นเบรก ในเมื่อเบรกมีแรงมากกว่าอยู่แล้ว และการใช้เกียร์ต่ำมันจะทำให้เสียการทรงตัวระหว่งเบรกไหมครับ

ผมเบรคจนรถหน้ารถมันเซไปทางขวาแล้วครับ เลยชิฟท์เกียร์ลงมาช่วย ไม่ได้ปล่อยคลัชท์รวดเดียวครับ

ถ้าใช้เอนจิ้นเบรคไม่เป็นรถหมุนเพราะล้อล๊อค กรณีที่รอบไม่สัมพันธ์กัน(ต้องเบิ้ลเครื่องให้rev matchedช่วยครับ)

ใช้เอนจิ้นเบรค กับใช้เบรค

ต่างกันครับ เบรคมันไปห้ามล้อ เอนจิ้นเบรคมันหน่วงกำลังมาจากต้นกำเนิดคือdrivetrain คือเบรคมันเอา

ไม่อยู่แล้วครับ เคสนี้มันกระชั้นชิดมาก

ครับขอบพระคุณสำหรับข้อมูลครับน้าป๊อป  ;D

ออฟไลน์ nin122

• Sr. Member
ถ้าเป็นโทรศัพท์ ผมยังพอทนนะครับ

แต่ chat เนี่ย สายตามันต้องละออกจากถนนมามองจอ  โคตรอันตราย

ออฟไลน์ 2k

ทำไมชื่อล็อกอินคุณป๊อบกลายเป็นสีเทาล่ะเนี่ยยย  :o
หมาเฝ้าบ้านแจกฟรีจ้า www.dogfindhome.com

ออฟไลน์ THEKHAM

ทำไมชื่อล็อกอินคุณป๊อบกลายเป็นสีเทาล่ะเนี่ยยย  :o

ผมก็สงสัยอยู่ เหมือนลาออกไปแล้วเลย

ออฟไลน์ Freekick042

เคยจำเป็นรอรับสายแต่ลืมต่อบลูทูธเค้ารถเค้าโทรมาผมยังไม่รับเลยครับ ลงทางด่วนก่อนค่อยไปจอดโทรข้างทาง