ผู้เขียน หัวข้อ: RangerกับBT50 4ประตูเกียร์ธรรมดา อะไรคุ้มค่าคุ้มราคาและดีกว่ากันคับ  (อ่าน 4385 ครั้ง)

ออฟไลน์ Real_Time

• Jr. Member
  • **
ตั้งใจจะออกกระบะมาใช้สักคัน ส่วนตัวชอบ2ตัวนี้คับ อยากได้4ประตู เกียร์ธรรมดา ยกสูง ขับ2ก็พอคับ ใช้ออกต่างจังหวัดทางไกล ทางขึ้นเขาบ้าง ลุยๆบ้าง แต่ไม่ถึงกับต้องลุยโคลนหรือทางที่ต้องใช้ขับ4น่ะคับ อยากทราบว่าตามสเป้คแบบนี้หากคำนึงถึงการใช้งานจริง ระบบต่างๆ สิ่งต่างๆภายในรถ สมรรถนะและอื่นๆโดยรวม คิดว่าตัวไหน รุ่นไหนดีคับ ราคาต่างกันเท่าไหร่ ดีกว่ายังไงคับ

ออฟไลน์ Fly to dream

• Hero Member
ถ้าเงินถึง แนะนำ 2.2 WT ครับ ตัวเกียร์ธรรมดา ยกสูง แต่ได้ออฟชั่นความปลอดภัยเท่า 3.2 คุ้มกว่าแฝดมันจมเลยครับ  คิดดูราคาเท่าๆกัน ได้ ESP/TCS ถุงลม 6 ใบ ,ครูสคอนโทรล   

แต่ไม่แน่ใจรอนานมากมั้ย
ขยะของโลกออนไลน์​ในปัจจุบั​นคือเชื่อคนโง่ที่มีคำพูดสวยหรู​ หาข้อมูล​ไม่จริงมาโกหกคำโตๆ​ อีกอย่างคือพูดความจริงไม่หมด กับพวก​ Avatar ที่ทำเป็น​เก่ง​แต่เก่งน้อยในโลกความจริง​ซึ่งจะหาได้ง่าย

ออฟไลน์ johnlee

ตอนเปิดตัวใหม่ๆ มาสด้าสี่ประตูเกียรธรรมดา ไม่มีเบรคเอบีเอส ไม่รู้ตอนนี้มีหรือยัง
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ MUK

ผมชอบ BT50 PRO ครับ
ตอนนี้เห็นว่าศูนย์ดีกว่าด้วย
ดูอาจจะไม่สวยเท่า Ranger
แต่ว่าผมก็ชอบกว่า ช่วงล่างผมชอบกว่า
มันเกาะถนนอยู่แล้วครับ เบรคธรรมดาก็เอาอยู่ครับ

ออฟไลน์ johnlee

เอบีเอส ไม่ได้ช่วยให้เกาะถนน แต่ช่วยให้เบรคแรงๆแล้วเลี้ยวได้

สำหรับคนขับธรรมดาๆอย่างเราๆ ไม่มีใครย้ำเบรคได้เร็วเท่า เอบีเอสแน่ๆ

รถซื้อมาหลายแสน ยังไง ปี 2014 แล้ว ซื้อรถต้องได้เอบีเอสเถอะครับ
ผมเลี่ยงการชนได้บ่อยครั้งเพราะเอบีเอสนี่แหละ

เราขับดี ระวังแล้ว แต่พวกชอบพุ่งออกมาจากซอยมันไม่ค่อยสนโลกแฮะ
2535-2555 Nissan Big-m z16
2555-2561 Nissan Big-m Td27 + Bd25
2555- 2566 -Nissan Almera N17
2561- present -Isuzu D-max spacecab SLX 3.0
2566 - present Honda Jazz ge v a/t

ออฟไลน์ Mighty-X

ผมเชียร์ Ranger ครับ
ออพชั่นมาเต็มกว่า BT-Pro

ยิ่ง WT ตัวใหม่นี่คุ้มมากกกก
ESP / 6 Airbags  :o

ออฟไลน์ NS

• การเดินทางครั้งใหม่
WT 2.2 ขับ2 มีเกียร์ธรรมดาแล้วเหรอครับ เยี่ยมไปเลย
จะเลือกรถหรือเมีย....

...รถสิคร๊าฟ

ออฟไลน์ Aek_CM

• Full Member
ผมว่ารถ t6 กับ bt50pro หลายอย่างเหมือนกันต่างกันเพียงเล็กน้อย แต่ถ้าเรื่องของช่วงล่าง ผมว่า bt50pro ลงตัวกว่า t6 ครับ
ส่วนเรื่องหน้าตาภายนอก t6 จะดูแล้ว แมนกว่า bt50pro ครับ อันนี้แล้วแต่ความชอบ ส่วนภายใน ผมว่า bt50pro สวยกว่าครับ
ส่วนเรื่องระบบความปลอดภัยท่านต้องไปดู รายละเอียดของแต่ละรุ่นเอาเองครับ หลายคนเชียร์ wt mt แต่ท่านต้องเทียบราคา
ด้วยนะครับ เพราะราคามันจะแพงกว่า mt  ของ bt50pro ส่วน bt50pro mt ที่น่าสนใจตอนนี้ก็น่าจะเป็น ตัว bt50pro pro series
ครับ เพราะสวยและแต่งมาจากโรงงานเลย รู้สึกว่ารุ่นนี้ มี airbag abs ebd ด้วยนะครับ ยังงัยแนะนำให้ท่านลองไป ทดลอง ขับทั้ง
สองยี่ห้อนี้ก่อน แล้วค่อยตัดสินใจดีกว่านะครับ

ออฟไลน์ jztang

• Born To Race
T6 ออฟชั่นความปลอดภัยคับ

ออฟไลน์ Highway Star

rangerคุ้มกว่าครับถึงการขับบีที50จะดีกว่านิดแต่เรนเจอร์ออฟชันคุ้มกว่ามาก ถ้าเงินถึงเอาwiildtrakไปเลย

ออฟไลน์ Tapanan

• Sr. Member
Pro series รถหมดแล้วครับ

ออฟไลน์ dIStOrtIOnz

• Jr. Member
  • **
ranger 2.2 WT 2 ประตู  มันยังมีขายอยู่ไหมคับ

ไปโชว์รูมนครพนม ถามบอกว่า ไม่มีขายค่ะ เลิกผลิต  ขนาดตัว WT สีส้มแบบนี้มีแค่ 8 คันที่ผลิตออกมา เซลมันพูดแบบนี้ ผมเดินออกจากโชว์รูมเลย

JONNY

• บุคคลทั่วไป
RANGER ยอดขายยังแรงไม่แผ่ว แสดงว่าเป็นที่ตอบรับใครหลายคน
ราคามือสองก็ดีกว่าน้อง BT PRO ช่วงล่างอาจแข็งกว่านิดแต่ก็แก้ไขได้

ออฟไลน์ MoO Cnoe

อีก 8 วันรอดู New Navara ก่อนครับ