ผู้เขียน หัวข้อ: Accord hybrid  (อ่าน 5613 ครั้ง)

ออฟไลน์ pongsakorn11

• Sr. Member
Accord hybrid
« เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 18:14:21 »
อยากทราบว่าจะมาเมื่อไหร่คับ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

Re: Accord hybrid
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 21:50:11 »
กระทู้ล่างๆ ก็มีการถามถึงครับ จากพี่จิมมี่กับเซลบอก ปลายปีเลย แต่ไม่รู้ปลายขนาดไหน

ปล. ระวังมีคนมาว่านะครับ ว่าถามถึงอะซื้อด้วย ไม่ใช่ปล่อยให้แป๊กเหมือน jazz กับ civic hybrid ;D ;D

ออฟไลน์ beeday

« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 22:45:25 »
++

โหดแฮะ...แค่ถามถึง ต้องซื้อด้วย 555

ปล. อันนี้ถึงเจ้าของกระทู้ ตั้งหัวข้อให้ชัดเจนกว่านี้นิดได้มั้ยครับ

แค่ "Accord Hybrid" เนี่ยเข้ามาเจอเนื้อหากระทู้แล้วเหมือนเงิบเบาๆ ^^

++

ออฟไลน์ Siamtech

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤษภาคม 31, 2014, 22:54:34 »
ส่วนตัวคิดว่ามาหลัง Vezel ...

นอกเรื่องนิดครับ  : civic hybrid ไม่สงสัยครับว่ามีคนถาม แต่ทำไมไม่มีคนซ์็อ
แต่Jazz ผมว่ารอสักหน่อยสาวกแซดรถมาแน่ๆ แต่ที่ดูเงียบๆเพราะพึงออกตัวเก่ามาด้วยโปรลดแลก แจกแถม

Accord Hybrid ผมแค่อยากรู้ว่าจะมาแบบตัว US หรือ JP

ออฟไลน์ pongsakorn11

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 00:17:42 »
คุณ อีกนิดนึงก็เเรง ; ผมก็จะซื้อนี่เเหล่ะรอนานเเละ ถ้าไม่ซื้อก็คงไม่ตั้งกระทู้ถามหรอกนะ
ส่วน คุณ  beeday ขอโทษสำหรับ หัวข้อที่ไม่ชัดเจนด้วยนะคับ

ออฟไลน์ prai

• Hero Member
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 08:41:03 »
ผมคิดว่าที่ Honda ไม่ประสบความสำเร็จกับรถยนต์ Hybrid เท่าที่ควร เพราะ

อย่างแรกต้องยอมรับว่าเทคโนโลยี Hybrid ของฮอนด้ายังไม่โอเคเท่าที่ควร ยังเป็นรอง Toyota ซึ่งมันส่งผลถึงประสิทธิภาพ ที่ผู้บริโภครู้สึกว่าจะจ่ายแพงกว่าไปทำไม ในเมื่อจ่ายถูกกว่าก็ไม่ได้ต่างกันมากนัก

อย่างที่สอง Honda เลือกกลุ่มเป้าหมายผิด ดันไปเลือกเจาะกลุ่มตลาดขนาดกลางและขนาดเล็ก ซึ่งตลาดนี้มีตัวเลือกมาก และราคาทั้งในด้านการซื้อในครั้งแรก ค่าบำรุงรักษา ตลอดจนราคาขายต่อ สำคัญกับกลุ่มนี้พอสมควร ทำให้ลูกค้าตัดสินใจซื้อตัวธรรมดาดีกว่า

ส่วน Toyota เลือกที่จะจับกลุ่มเป้าหมายตลาดบนหน่อย ที่ลูกค้ามีกำลังซื้อ และในตลาดบนราคาขายปลีกก็ไม่ได้ต่างกับตัวปกติมากนัก และ Toyota ก็เข้าใจคนไทยชอบออฟชั่น ก็เลยผูกขาดรุ่นท็อปให้มีแต่ Hybrid ซะเลย

ออฟไลน์ checkmate

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 01, 2014, 18:26:21 »
คุณ อีกนิดนึงก็เเรง ; ผมก็จะซื้อนี่เเหล่ะรอนานเเละ ถ้าไม่ซื้อก็คงไม่ตั้งกระทู้ถามหรอกนะ
ส่วน คุณ  beeday ขอโทษสำหรับ หัวข้อที่ไม่ชัดเจนด้วยนะคับ

คุณ อีกนิดนึงก็แรง เขาแค่แซวเฉยๆเพราะก่อนหน้านี้ผมก็ถามลักษณะเดียวกัน แล้วมีคนมาแซวผมว่าถามแล้วซื้อด้วยนะฮาๆ ผมก็จะรอจริงๆนะถ้า spec มาแบบที่ยอมรับได้หรือมาแบบ jp มันหั่น option ออกน่าเกลียด

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 00:37:35 »

คุณ อีกนิดนึงก็แรง เขาแค่แซวเฉยๆเพราะก่อนหน้านี้ผมก็ถามลักษณะเดียวกัน แล้วมีคนมาแซวผมว่าถามแล้วซื้อด้วยนะฮาๆ ผมก็จะรอจริงๆนะถ้า spec มาแบบที่ยอมรับได้หรือมาแบบ jp มันหั่น option ออกน่าเกลียด
ตามนี้ครับท่าน จขกท ผมก็รอเช่นกันครับ เพราะศึกษามาระบบมันไม่เหมือน civic กับ jazz
ซึ้ง 2 รายนั้นถามคนใช้จริง เขาบอกไม่คุ้มกับเงินที่เสียไป แต่ถ้าทำออกมาได้ไม่ดีก็คงไม่ซื้อ
คงไปมองตัวเลือกอื่นแทน

ออนไลน์ AkE

« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 02, 2014, 10:03:32 »
ตอนแรกผมคาดว่าปีนี้แน่ๆ แต่ตอนนี้ชักจะไม่แน่ซะละ ปีหน้าจะมารึป่าวยังไม่ชัวเลย ถ้ามา E85+hybrid นี่แจ่มเลยนะคับแต่ผมว่ายาก ตอนนี้ลุ้นว่าให้

มาก่อนเถอะ

ออฟไลน์ -Anonymous-

• Catch me if you can !!!
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 14:00:52 »
เฮ้อข่าวเงียบแบบสุดๆเลยครับตอนนี้

ออฟไลน์ Petrick

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 14:06:51 »
ในคลับมีแว่ว ๆ ว่าเริ่มให้ส่งมอบชิ้นส่วน ขึ้นสายพานผลิตกลางเดือนมิ.ย. นี้ แต่ไม่รุ้ว่าหมายถึง Accord Hybrid หรือ เร่งผลิต Accord ตัวเดิม สีขาว/เงิน ที่ภายในสีดำผลิตไม่ทันกันแน่

ส่วนที่ศึกษามาเห็นว่า Accord Hybrid จะเป็น full hybrid คล้าย camry ไม่ได้เหมือนกัน jazz / civic hybrid ครับผม

ออฟไลน์ ๒ มาตรฐาน..อิอิ

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 15:07:52 »
ผมไม่รอแล้ว ไปจัดตัว 2.4 navi ไปแล้ว.. ;D

ออฟไลน์ h22a

« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 15:42:56 »
ผมเชียร์รถ Full Hybrid ไม่ใช่ Fool Hybrid นะครับ ทั้งแรงทั้งประหยัด
เท่าที่ใช้ Camry Hybrid 2012 อยู่เทียบกับรถที่ไม่ใช่ Hybrid อย่าง 320i
ผมเห็นข้อเหนือกว่าของ BMW อยู่แค่สองข้อ(หมายถึงตัวรถล้วนๆนะครับไม่เกี่ยวBSI)
คือการออกแบบภายนอกภายใน และการเกาะถนน

ออฟไลน์ iceice99

« ตอบกลับ #13 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 15:53:50 »
แอคคอร์ด ไฮบริดตัวนี้จะมาเป็น ไฮบริดฟลู แล้วละครับ แบบเดียวกับ โตโยต้าไฮบริด ประหยัดแน่ๆ e85 ด้วย

ออฟไลน์ ceicourier

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: มิถุนายน 08, 2014, 16:05:57 »
ท่าจะไม่กล้ามาไทย กลัวขาดทุน