ผู้เขียน หัวข้อ: ซื้อ honda jazz เร็วๆนี้ กับ รอ all new mazda 2 ?  (อ่าน 7034 ครั้ง)

ออฟไลน์ frame@kk

• Hero Member
ซื้อ honda jazz เร็วๆนี้ กับ รอ all new mazda 2 ?
« เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 18:58:36 »
ไม่ได้ตั้งกระทู้ถามนานมากกกกกกกกกกกก  ;D ;D

ไม่รู้ว่าโจทย์นี้มีคนเป็นกันรึเปล่าครับ หลังจากที่ jazz เปิดตัวมา หน้าตา รูปลักษณ์ ออฟชั่น อะไรต่างๆมันถูกใจมากๆ
แต่ในอีกมุมนึงก็อยากจะเห็น mazda 2 ตัวใหม่ ที่จากตอนแรกว่าจะมาปี 2015 แต่จากการคาดการณ์ใหม่น่าจะมาปลายปี
(ข้อมูลตัวรถยังไม่มีอะไรยืนยันได้แน่นอน มีแต่การคาดการณ์)

เลยอยากทราบๆความคิดเห็นว่าเพื่อนๆพี่ๆน้องๆ มีความคิดเห็นอย่างไร ระหว่างสองตัวนี้
ควรที่จะซื้อ jazz ไปเลยมั้ยหรือน่าจะรอดูอีกซักพัก

ออฟไลน์ MystogaN

Re: ซื้อ honda jazz เร็วๆนี้ กับ รอ all new mazda 2 ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 19:40:57 »
เหมือนกันหรือเปล่าไม่รู้

ตอนแรกกะว่า Jazz จะใส่ Projector มาให้ แต่นี่ไม่ให้มา ก็เลยทำให้ความอยากได้ ลดลงไปมาก

ยิ่งประกอบกับที่อยากได้ Vezel มากกว่าเป็นทุนเดิมอยู่แล้ว และ ยิ่งได้เห็นว่ามีคนแอบถ่ายได้ขณะวิ่งทดสอบในไทย

ก็เลยว่าจะรอ Vezel ไม่เอาแล้ว Jazz :-\

ปล.ถ้าไม่รีบรอก็ได้คับ แต่ถ้าจะต้องใช้รถด่วน ขับไปทำงานทุกวัน เอาเรยก็ได้นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 04, 2014, 19:42:59 โดย MystogaN »

ออฟไลน์ carpenter

• Full Member
Re: ซื้อ honda jazz เร็วๆนี้ กับ รอ all new mazda 2 ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 20:17:29 »
ถ้าไม่รีบก็รอดูก่อนครับ ถ้า Mazda 2 มา แล้ว รุ่ง

อาจจะเห็น โปรโมรชั่นจากทาง Jazz ก็ได้

ไว้ค่อยพิจารณาอีกทีก็ได้

แต่ถ้าต้องใช้รถ ซื้อ Jazz ก็ เป็นตัวเลือกที่ดีครับ

ออฟไลน์ beau_t

• Full Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 21:11:50 »
จขกท มีความคิดเหมือนผมเลยครับ
jazz สวยออพชันครบ แต่ผมก้อยากรอดู new mazda 2
ผมว่าคงจัดเต็มไม่แพ้กัน

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 04, 2014, 22:16:36 »
ไม่ได้รีบใช้รถ แต่พอเห็น jazz ใหม่แล้วถูกใจ  ;D ;D
อยากขึ้นมาซะงั้น
ข้อมูลของ mazda2 ตอนนี้ก็ไม่มีอะไรโผล่มาเลยสงสัยคงต้องปลายๆปี แต่เปิดแน่ใช่มั้ยครับ เห็นพี่ๆหลายคนยืนยัน

ถามต่อถึง vezel เจ้านี่มันจะวางเครื่องอะไรกันแน่ 1.8 หรือ 1.5 ถ้าเป็น 1.5 ราคาไม่แพงนี่หวานเลย

ออฟไลน์ 0%

« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 01:11:24 »
ตอบง่ายๆว่า ซื้อเมื่อต้องการใช้ เป็นคำตอบที่ดี และ คุ้มค่าที่สุด

ถ้าต้องการใช้รถเลย ก็ไป jazz

ถ้ายังไม่จำเป็นใช้ มีรถใช้อยุ่ สามารถรอได้ ก็รอดูตัวเลือกใหม่ๆในอนาคต

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 03:26:42 »
ไม่รีบใช้ ก็รอดูก่อนก็ได้ครับ

ถ้า mz2เปิดตัวแล้วไม่ชอบ กลับไปซื้อ Jazz ส่วนลดก็มากขึ้น

ออฟไลน์ Nut_K

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 08:24:10 »
ไม่ได้รีบใช้รถ แต่พอเห็น jazz ใหม่แล้วถูกใจ  ;D ;D
ข้อมูลของ mazda2 ตอนนี้ก็ไม่มีอะไรโผล่มาเลยสงสัยคงต้องปลายๆปี แต่เปิดแน่ใช่มั้ยครับ เห็นพี่ๆหลายคนยืนยัน

ถามต่อถึง vezel เจ้านี่มันจะวางเครื่องอะไรกันแน่ 1.8 หรือ 1.5 ถ้าเป็น 1.5 ราคาไม่แพงนี่หวานเลย

แว่วๆมาว่าเจอกันธันวานี้ครับ ส่วนเครื่องรู้สึกะได้ 1.8 + มี surprise เครื่องดีเซลด้วยครับ

ออฟไลน์ boyway

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 16:31:15 »
มาสด้าดิครับ แต่แจ๊สก็งามอยู่ ตัดใจยาก

ออฟไลน์ porasit33

« ตอบกลับ #9 เมื่อ: มิถุนายน 05, 2014, 17:20:46 »
วันที่ไปจองแจ๊ซ ผมเกือบแว้บไปจองมาสด้าสอง
รูปทรงมาสด้ามันมีเสน่ห์ดีครับ อารมณ์อยากได้ อยากลอง

แต่สุดท้ายแม่เตือนบอกว่าคิดดีๆ ใช้ยาวๆไปกว่าจะผ่อนหมด
เลยไปเอาแจ๊ซ เพราะครั้งแรกที่คิดจะออกแจ๊ซ สวย ขนของเยอะ คุ้มราคา ขนาดพอดีๆ
ไป 5 คนได้ 6 คนได้ อยากเอาไปใช้ทำไรก็ได้หมดเพราะใช้คันเดียว เป็นทั้งกะบะและเก๋งฮ่าา ...มันคุ้มดี

แต่มาสด้า 2 สวยเท่ห์ แต่ไม่หลากหลายลักษณะการใช้งานจริงๆเท่าไรครับ ^^

ออฟไลน์ ooauoo

• Jr. Member
  • **
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 09:15:11 »
mazda2 skyactiv ก็ mazda3 ย่อส่วนดีๆนี่เอง

ถ้าไม่รีบก็รอ อิอิ

แต่ผมคงเอาแจ๊ส

« ตอบกลับ #11 เมื่อ: มิถุนายน 06, 2014, 18:40:53 »
ที่บ้านดันชอบ city ชอบรถมีตูดซะงั้น ต้องเจรจาละ

ออฟไลน์ +@ Krishna @+

• *_* รถที่ดี คือ รถที่ใช้แล้วมีความสุข ^_^
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: มิถุนายน 09, 2014, 13:05:07 »

แว่วๆมาว่าเจอกันธันวานี้ครับ ส่วนเครื่องรู้สึกะได้ 1.8 + มี surprise เครื่องดีเซลด้วยครับ

ตัวดีเซลไม่ไปแตะ Crv เลยหรือครับ  :) แต่ก็น่าสนนะ