ผู้เขียน หัวข้อ: ล้อกับยางติดรถป้ายแดง Volvo V40 ตัวใหม่นี่เอาไปขายที่ไหนได้บ้างครับ  (อ่าน 6505 ครั้ง)

ออฟไลน์ arvchira

• Newbie
  • *
พอดีตอนออก Volvo V40 ตัว S มาได้สั่งล้อมาเปลี่ยนเลย ทำให้ล้อที่มากับรถ 17 นิ้วพร้อมยางยังอยู่ที่ศูนย์ไม่เคยใช้เลย ไม่ทราบว่าล้อ Volvo นี่เอาไปขายที่ไหนได้บ้างครับ แล้วควรตั้งราคาเท่าไหร่ครับ เหมือนจะไม่ค่อยมีคนซื้อ
ขอบคุณนะครับ  :)

ออฟไลน์ Monn

• Hero Member
ผมแนะนำให้แยกขาย ล้อกับยาง ขายเป็นชุด ขาดทุนมากมาย

แยกขายล้อ ดูราคาตลาด คุณเอาถูกลงมา ยางใหม่ ไม่ลงพื้น หรือแค่ลงแปปเดียว ดอกเต็ม แปปเดียว ผมว่าขายออก ส่วนล้อ เก็บไว้ เวลาจะขายรถ หรือไว้สำรอง แล้วค่อยหายางตอนนั้น จะได้ยางสดๆ หน่อยครับ  จากประสบการณ์ เพราะผมก็ขายล้อเลย ตอนนั้นขายง่ายมาก ถูกมากๆ ขี้เกียจเก็บ แต่พอจะต้องเปลี่ยนรถ หาล้อไม่ได้ ต้องไปซื้อของอีกรุ่น แพงกว่าที่ขายไปเยอะ วุ่นวาย ตอนนี้ล้อรถเก็บไว้เลยครับ
S3 - F30
X1 - E84

ออฟไลน์ Gunn

• Full Member
Mag ถ้าจำไม่ผิดจะใช้กับ Ford Focus ได้นะครับ ลองลงขายในเวปของ Focus ดูครับ เผื่อคนสนใจ

ออฟไลน์ simcity

ล้อ volvo spec 5H108 หารถใส่ยากครับ

ต้องลงขายในเวบบอร์ด Volvo ด้วยกัน 

จะมีรูตรงกันก็ Ford Focus

สรุป แนะนำเหมือนคุณ monn ครับ

แยกขายยาง ยางใหม่ๆ ขายได้ราคา ลองเช็คราคายางมือ 1 แล้วตั้งราคาถูกลงซัก 15-20%

ส่วนล้อ เก็บไว้เถอะครับ เวลาขายรถ ค่อยเอามาใส่

ออฟไลน์ Cheercheers

ลองขายใน dealfish เลยครับ :)
Cheercheers

ออฟไลน์ ck_win

แต่ถ้าอยากขายจริงๆ ผมแนะนำลงขายในคลับต่างๆ ของรถ volvo ครับ

ออฟไลน์ อีกนิดก็แรง

• Sr. Member
ล้อกับยางนี่ไม่ทราบนะครับ แต่ตัวลดขายผมได้

ปล กดราคาสุดๆ  ;D ;D

ออฟไลน์ AkE

ผมแนะนำให้แยกขาย ล้อกับยาง ขายเป็นชุด ขาดทุนมากมาย

แยกขายล้อ ดูราคาตลาด คุณเอาถูกลงมา ยางใหม่ ไม่ลงพื้น หรือแค่ลงแปปเดียว ดอกเต็ม แปปเดียว ผมว่าขายออก ส่วนล้อ เก็บไว้ เวลาจะขายรถ หรือไว้สำรอง แล้วค่อยหายางตอนนั้น จะได้ยางสดๆ หน่อยครับ  จากประสบการณ์ เพราะผมก็ขายล้อเลย ตอนนั้นขายง่ายมาก ถูกมากๆ ขี้เกียจเก็บ แต่พอจะต้องเปลี่ยนรถ หาล้อไม่ได้ ต้องไปซื้อของอีกรุ่น แพงกว่าที่ขายไปเยอะ วุ่นวาย ตอนนี้ล้อรถเก็บไว้เลยครับ
ประสบการณ์ เดียวกับผมเป้ะคับ 5555 แนะนำ จขกท ว่าถ้าไม่ได้เดือดร้อนไรเก็บไว้เถอะคับวันไหนอาจจะเปลี่ยนเล่นๆก้ยังได้ แต่ถ้าจะขาย

ก้คงต้องขายเวบ volvo คับถึงจะได้ราคาคับ

jaesz

• บุคคลทั่วไป
ประกาศขายซัก 1.5 หมื่นครับ ขายแพงกว่านีคงขายยาก

ออฟไลน์ blackcello

• Newbie
  • *
ถ้ารู้ว่าจะมีล้อ 17" มาขายกันเกลื่อนแบบนี้ ผมคงออกตัว 1.68 ล้านไปแล้วครับ ><" (แต่ก็จะเสียดายจอ TFT อยู่ดี 55)

• Newbie
  • *
ขอบคุณทุกความเห็นมากนะครับ :-)

• Newbie
  • *
ตกลงกำลังจะลงขายทั้งล้อและยางแล้วนะครับ ถอดตั้งแต่ตอนรับรถที่ศูนย์เลย ขายยกชุดแค่ 35,000 บาทครับ เพื่อนๆใครสนใจติดต่อ 085-141-4419 ได้นะครับ