ผู้เขียน หัวข้อ: ชุดปะยางVolvo มั่นใจได้แค่ไหนครับ  (อ่าน 4061 ครั้ง)

ออฟไลน์ ChinoZz

• Newbie
  • *
ชุดปะยางVolvo มั่นใจได้แค่ไหนครับ
« เมื่อ: มิถุนายน 13, 2014, 22:52:03 »
ตอนนี้ผมสนใจจะออกVolvo S80หรือV60
ยังตัดสินใจอยู่สักพัก
สำหรับV60เปิดดูแล้วไม่พบยางอะไหล่
ให้ชุดปะยางมา ถ้ายางรั่วมันจะปะได้ขนาดไหน
สารเคมีที่ใช้ปะยางนี้เก็บได้นานกี่ปีมีหมดอายุไหม
เห็นแล้วไม่น่าใว้ใจเลยครับ ใครมีประสบการณ์ช่วยตอบด้วย ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ Ruksadindan

• Hero Member
Re: ชุดปะยางVolvo มั่นใจได้แค่ไหนครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 03:03:13 »
ทะลุทั่วไปก็ไม่มีปัญหา นอกจากว่าทะลุแก้มครับ (แล้วมันจะไปโดนตรงนั้นได้ยังไง) ไม่ต้องกังวลไปหรอก ซูๆกิก็ยังใช้กันทั่ว

ออฟไลน์ GUDJA-MAN

Re: ชุดปะยางVolvo มั่นใจได้แค่ไหนครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 05:08:40 »
VOLVO มาเลเซียมี set ยางอะไหล่ขายครับ

ราคา Malaysian Ringgit 2,600

ถ้าสนใจก็ต้องลองหาทางสั่งเข้ามาครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มิถุนายน 14, 2014, 05:12:34 โดย GUDJA-MAN »

ออฟไลน์ w212cdi

• Sr. Member
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 09:24:50 »
ถ้าใช้งานในเส้นทางในเมือง ไม่น่ามีปัญหาครับ เพราะ ถ้าไม่ได้ฉีกขาดเลย ก็สูบลมเข้าไป พอประทังไปปะยางได้ สะดวกกว่าเปลี่ยนยาง ณที่ เกิดเหตุ แต่ถ้ายางฉีกขาด ต้องเปลี่ยนล้ออย่างเดียว

ออฟไลน์ rvsmart

« ตอบกลับ #4 เมื่อ: มิถุนายน 14, 2014, 15:53:04 »
ซื้อยางเปอร์เซนต์+กะทะเหล็กขนาดเท่าที่ใช้ เก็บไว้เป็นอะไหล่ มั่นใจกว่าครับ

ออฟไลน์ iKrit

• Blue. Just BLUE.
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 03:36:03 »
ซื้อยางเปอร์เซนต์+กะทะเหล็กขนาดเท่าที่ใช้ เก็บไว้เป็นอะไหล่ มั่นใจกว่าครับ

แนะนำตามนี้เหมือนกันครับ ไม่จำเป็นต้องใหญ่มาก เหมือนกับที่ใช้กับ Mazda ที่เส้นเล็กจิ๋วเดียวแบบพอวิ่งเข้าอู่ได้
"การไม่มีดราม่าเป็นลาภอันประเสริฐ"
แต่มนุษย์มาม่าบางคนก็ชอบเปิดประเด็นทุกที เอ้อ...แปลก

ออฟไลน์ BlueMan69

« ตอบกลับ #6 เมื่อ: มิถุนายน 15, 2014, 20:23:27 »
เพิ่งแก้มยางฉีกมาครับ ปะไม่ได้ เป็นเคสที่เกิดขึ้นได้แน่นอนในชีวิตประจำวัน ผมฉีกตรงแยกอังรีดูนัง ตรงไปทาง คณะทันต จุฬา

ดีมียาอะไหล่ครับไม่งั้นแย่แน่

ออฟไลน์ nithiyod

« ตอบกลับ #7 เมื่อ: มิถุนายน 16, 2014, 10:14:24 »
ถ้าโดนแค่ตะปูก็ใช้ได้ครับ แต่ถ้าแก้มยางฉีกก็ทำอะไรไม่ได้ หาซื้อยางอะไหล่ใส่ดีกว่าครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: มิถุนายน 17, 2014, 11:49:07 »
ผมขับรถมาร่วม20ปี ไม่เคยแก้มยางฉีก ไม่ทราบว่า คนที่บ่นแก้มยางฉีก แก้มยางแตก

ใช้ยางยี่ห้ออะไรกัน แล้วอายุยางที่คุณใช้มันเท่าไรกี่ปีแล้ว กี่กิโลแล้ว

อ้อ ผมใช้แต่ บริดสโตนครับ แต่ตอนนี้ก็ไปคบกับ แม็กซิสบ้าง ตามเงินในเป๋า

แต่ยังไม่เคยเจอประสบการณืแก้มยางฉีก หรือ แตก ใดๆเลย