ผู้เขียน หัวข้อ: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว ทดลองขับ Honda CITY //  (อ่าน 9928 ครั้ง)

ออฟไลน์ KAKASHII

• Hero Member
  • งามปะละ
Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว ทดลองขับ Honda CITY //
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 13:57:37 »
คุ้มค่าแค่ option แต่ตัวรถไม่ได้เรืองในสายตาผม เสียงยังดังน่ารำคาญอยู่ดีทั้งเครื่องและเสียงภายนอก

ออฟไลน์ rtong

Re: // กระทู้แสดงความคิดเห็น : รีวิว ทดลองขับ Honda CITY //
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 15:38:53 »
รอเปรียบเทียบ mazda 2 ไม่รู้ว่าจะเทียบตรงรุ่นไหน

ออฟไลน์ No Trespassing

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 16:01:32 »
สิ่งที่ผมอยากให้ฮอนด้าปรับปรุง ในรุ่น S คือ

- เอาสวิตช์ควบคุมเซ็นทรัลล็อคมาใส่ เพราะสวิตช์ตัวนี้จะมีตั้งแต่รุ่น V ขึ้นไป
- ใส่เข็มขัดนิรภัยชนิดปรับสูงต่ำได้ ให้เหมือนฮอนด้า แจ็ซ
- เพิ่มไฟอ่านแผนที่ด้านหน้า
- ขอพนักเท้าแขนด้านหน้าพร้อมคอนโซลกลาง ให้เหมือนรุ่น SV
- ราวมือจับ 3 ตำแหน่ง เหมือนรุ่น V

ผมขอแค่นี้ล่ะ

------------------------------------------

ถ้าทำได้ทั้งหมด แล้วขายในราคา 6 แสนบาท ... ผมซี้อแน่นอนครับ

ออฟไลน์ Cute

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 17:12:27 »
ขอบคุณครับ

ออฟไลน์ View

• -SIXFLOOR-
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 18:37:35 »
ขอบคุณมากครับ
2013 Honda City 1.5V
2013 Chevrolet Trailblazer 2.8 LTZ 4WD

ออฟไลน์ aood!e

• Full Member
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 21:19:05 »
ขอบคุณมากครับ

ออฟไลน์ TaR

• Sr. Member
  • "เป้าหมาย..."
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: ตุลาคม 27, 2014, 22:34:18 »
ขอบคุณมากครับสำหรับรีวิว
ได้อ่านแล้วรู้สึกตัดสินใจไม่ผิดเลยครับที่เลือกcity sv13

ปล.ผมเคยไปลองตัวใหม่มารู้สึกว่าความสนุกในการขับสู้ตัวเก่าไม่ได้ คหสต.ไมรู้ว่าเกี่ยวกับเกียร์cvtด้วยรึเปล่า
"ชีวิตคือการเดินทาง..."
.
.
.

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 02:57:41 »
ขอบคุณครับ

ชอบมากๆเลยคือแผงหน้าปัด มาตรวัด และสีของมัน ดูลงตัวและสวยดี
สำหรับผมถ้าจะซื้อคงขอแค่ S AT ก็เพียงพอ

ออฟไลน์ NONT4477

• Let the SKYFALL
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 11:15:45 »
ยิ่งอ่านยิ่งอยากได้รถเล็ก ประหยัดน้ำมัน
Top Gear's Biggest FAN!!! (IN MY House)
I'm NAC1701  ^ ^

ออฟไลน์ jumpon77

« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 28, 2014, 18:38:21 »
เปนผมขอไปชีอตัวcngครับขอบคุณรีวิวครับบบ
http://facebook.com/jumpon.hiranyanon
https://twitter.com/jumpon77     คุยได้นะครับ.
 Corolla Altis 1.8 E MT MY2008 Corolla Altis 1.6 J AT my2011 Isuzu D-MAX Spark my2003

ออฟไลน์ supawit

• Jr. Member
  • **
  • KIA picanto K1
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 15:20:39 »
ตอนแรกก็ว่าจะรอ รีวิวของพี่จิมมี่  แต่รถคันเก่าดันกินข้าวลิงไปซะก่อน เลย ดูมันเองนี้ล่ะ   ตอนแรกกะ จบที่ S AT ด้วย คุณพ่อก็บอกว่า จะซื้อกะใช้ยาวๆๆก็เอาเต็มๆไปเลย เลยจบที่ SV  สีแดง

รถออกมาตั้งแต่ ก.ย ล่ะครับ  โดยร่วมมีความสุขมาก ที่บ้าน ที่วางขาเยอะสะใจ ^^

ปล.ภาพวันรับรถ ขออวดหน่อยครับ สีแดงไม่ค่อยมีใครซื้อ คงเพราะต้องเพิ่มตัง 8 พัน ส่วนใหญ่เห็นแต่สีขาว เทา

"96 BENZ W124 E280 code C
"07 TOYOTA vigo prerunner E
"11 KIA picanto SE
"14 HONDA city SV
"16 HONDA HR-V E

ออฟไลน์ redsun

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 29, 2014, 19:33:27 »
ขอบคุณคุณ J!MMY มากครับ

ไปๆมาๆ เจ้านี่กลายเป็นรถที่อัตราเร่งดี
และความประหยัดก็ได้ด้วย ฮอนด้าก็ทำ CVT ให้มีชีวิตได้แฮะ
(แอบประหยัดกว่าเจ้า JAZZ ด้วยแหล่ะ)

ถ้า HONDA ทำ CITY รุ่นนี้ให้สมบูรณ์กว่านี้
ในเรื่องของการใช้สอยและความสะดวกสบาย
ให้ถึงๆอีกนิด ให้ครบๆอีกนิด มันจะเด่นในเรื่องการใช้งานเลยนะครับ

CITY รุ่นก่อนทำไว้ดี ควรจะรักษาความดีเดิมไว้ด้วย
ได้เครื่องเกียร์ ความปลอดภัย และลูกเล่นใหม่เข้าไป จะแจ๋วมากๆ
คหสต.จะได้เป็น SYMBOL ของ HONDA เลยว่าซื้อแล้วได้ครบกว่า การใช้งานเด่น
ส่วนเรื่องหลังการขายแม้จะสู้พี่โตไม่ได้ แต่ระดับ HONDA ก็ไม่ได้ดูแลยากนี่นะ
แบบนี้กลุ่มลูกค้าชัดเจนแน่นอนครับ

แต่เรื่องรถยนต์ต้องใช้ระยะเวลาหลายนาทีในการเรียนรู้การขับขี่เสียก่อนทุกครั้งที่สตาร์ท
ถ้าข้อเท็จจริงเป็นเช่นนั้น ผมว่าควรอย่างยิ่งที่บริษัทฯ ต้องแก้ไข
เพื่อให้ใช้งานง่ายและความปลอดภัยของผู้ใช้รถครับ

ปล.
ชอบ REVIEW ช่วงเกริ่น
CITY vs SOLUNA มากด้วยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ตุลาคม 30, 2014, 09:24:04 โดย redsun »