ผู้เขียน หัวข้อ: // รายการวิทยุ DR!VE By J!MMY FM 93.5 ประจำวันที่ 17 ตุลาคม 2015 (RE-RUN) //  (อ่าน 2352 ครั้ง)

ออฟไลน์ MoO Cnoe

• Hero Member
Drive the world :

++ เรื่องอื้อฉาวการโกงค่าไอเสียในเครื่องยนต์ดีเซล รหัส EA 189 ของโฟล์คสวาเก้น
ยังมีข่าวและผลกระทบมากมายถาโถมตามมาไม่าขาดสาย
@อาจยกเลิกลงทุนสร้างโรงงานประกอบรถในไทย
@ ประกาศเรียกรถพร้อมเครื่องยนต์ 1.6 TDI เจ้าปัญหา เข้าไปเปลี่ยนชิ้นส่วนเพิ่มเติม
@รถรุ่นใหม่ในเครือต้องเลื่อนกำหนดการเปิดตัวออกไป เพื่อสำรองเงินไว้แก้ปัญหา
@อย่างไรก็ตาม ยังคงมีเครื่องยนต์ดีเซลรุ่นใหม่ออกมาในอนาคตแน่นอน
@ลีโอนาร์โด ดิ คาปริโอ เตรียมซื้อลิขสิทธิ์เรื่องอื้อฉาวนี้มาสร้างเป็นภาพยนตร์

++ Renault คิดปัดฝุ่นแบรนด์โซเวียตเก่า ‘Moskvitch’ ขึ้นมาอีกครั้ง
++ FIAT TORO รถกระบะจากเฟี้ยต ไม่ได้ใช้แพลตฟอร์มไทรทันตามที่เคยเป็นข่าว

++ Spyshot : Mitsubishi Mirage Minorchange
และ BMW X3 โฉม 2017

++ Nissan Sylphy Turbo : 999,000-
++ Isuzu D-max เครื่องยนต์ใหม่ ขนาดความจุ 2.0 ลิตร
(1,9XX ซีซี.) เปิดตัว2พย.นี้

และตอบคำถามทั้งหมดที่ส่งเข้ามา ส่วนเพลงที่เล่นให้ฟังสั้นๆก่อนเข้าเรื่อง FIAT TORO
คือ เพลง Popcorn ของวงอีเลคโทรนิคส์ยุค70 ชื่อ Hot Butter
เล่นเพลงนี้เพราะเฟียตดันตั้งชื่อรุ่นรถกระบะเหมือนป๊อปคอร์นยี่ห้อโตโร่ 555+

ออฟไลน์ MUK

• Hero Member
ขอบคุณครับผม
เห็นด้วยเรื่องการแสดงความคิดเห็นเรื่องรถครับผม
 :)

ออฟไลน์ J@K

• Sr. Member
  • ไม่ซิ่ง.....ก็ซี้
ขอบคุณครับ กำลังรอเลย
@ngel gunman

Nonlamer

• บุคคลทั่วไป
ขอบคุณครับ