ผู้เขียน หัวข้อ: ระวังโดนตรวจจับความเร็วที่ 102 กม./ชม. นะครับ  (อ่าน 16965 ครั้ง)

ออฟไลน์ YAmodels

• Hero Member
Re: ระวังโดนตรวจจับความเร็วที่ 102 กม./ชม. นะครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 12:14:16 »
เส้นนี้เค้าจะดุตอนสายๆเป็นต้นไป มีทั้งป้อมปืน มีทั้งสไนเปอร์

ออฟไลน์ veest99

• Newbie
  • *
    • udomshop.com
Re: ระวังโดนตรวจจับความเร็วที่ 102 กม./ชม. นะครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 16:41:16 »
แบบนี้สุ่มยิงจากข้างหลัง ไม่อัตโนมัติหรอกครับ
ไฟเดย์ไลท์ 2 สี Daylight ราคาถูก กล่องควบคุมไฟเดย์ไลท์ udomshop.com

ออฟไลน์ nl2br

• ร้านค้าออนไลน์
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 21:44:37 »
ผมวิ่งเส้นนั้นบ่อย แต่ตอนค่ำๆหลัง 5โมงเย็น วิ่ง 110-130 บ่อย แต่ยังไม่เคยโดน
คาดว่าเปนตำรวจซุ่มกดมากกว่า เพราะไม่งั้นคงโดนไปแล้ว
บล็อกข่าวไอทีกากๆ >> https://thaimobiletricks.blogspot.com/ << ข่าวมือถือ มือถือรุ่นใหม่

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 23:20:03 »
กล้องหาแดรก FULL HD ชัดจังนะ แสร่ดดดด

ทีกล้อง CCTV จับโจร จับขโมย ภาพยังกะถ่ายด้วย 144P

กระทืบไลค์ 100 ทีครับ บางที่มีแต่เปลือกนอกด้วยซ้ำ ฮิๆ

ออฟไลน์ 370Z

• Full Member
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 20, 2014, 11:47:24 »
แล้วเดียวนี้ไม่จ่ายยังต่อภาษีได้ปกติปล่าวครับ

ไม่มีกฎหมายใดๆมากำหนดครับว่า ไม่จ่ายแล้วจะต่อทะเบียนไม่ได้

รางวัลนำจับ เข้าหลวง 50% เข้ากระทรวงการคลัง จากเงินค่าปรับ 100%
ที่เหลือ ตั้งเป็น 100% ใหม่ แบ่งเป็น ผู้จับกุม 60% ตำรวจที่เกี่ยวข้อง 40% พวกสเมียนเปรียบเทียบปรับ เจ้าหน้าที่เบิกจ่ายแผนกธุรการ ตามโรงพักนั้นๆ ส่วนจะถูกเบี้ยวมากรึน้อย ก็ เป็นเรื่องของภายใน
ถ้าเป็นพวกโรงพักในหัวเมืองใหญ่ๆ เดือนๆนึงค่าปรับจราจร ล้านกว่าบาทเลยแหละครับ
ถ้าถูกตรวจจับความเร็ว จากกล้องเฉลื่ยส่วนแบ่ง  กล้องอิจฉาตาร้อน กล้องสร้างรายได้ กล้องซุ่มยิง รึแล้วแต่จะตั้งชื่อเอา ผมขอเรียกว่ากล้องเฉลี่ยส่วนแบ่ง ดีกว่า
 ตามใบสั่งที่ผมได้มาหลายใบจวนจะครบครึ่งโหลอยู่แล้ว มีทั้งสั่งจ่ายตรงถึง ผู้บัญชาการสำนักงานตำรวจแห่งชาติบ้าง ผู้บัญชาการตำรวจภูทรภาคต่างๆที่กล้องไปติดบ้าง ก็แน่นอนว่า ส่วนแบ่งก็เข้าไปตามชื่อที่ระบุเต็มๆไปแล้วไปแบ่งอีกทอดนึง  ซึ่งผมคิดว่าเดือนๆนึงน่าจะหลักสิบล้านขึ้นแน่ๆในแต่ล๊ะ ภาค  ผมว่าแป๊บเดียวก็ กล้องก็จับเจอแล้วคันนึง
เดือนๆนึงเงินสะพัดผมว่าเป็นหลัก หลาย ร้อยล้านแน่ๆ ทั่วประเทศ

รายได้ดียังนี้นี่เอง พระราม2 ตั้งแต่มหาชัยเมืองใหม่  จนถึงทางเข้าอำเภอบ้านแพ้ว โดยเฉพาะขาไปแม่กลอง
พักนี้เจอ พลซุ่มยิงบนสะพานลอยบ่อยมาก เปลี่ยนไปเรื่อย   ขับเส้นนี้เจอสะพานลอยก็ระวังหน่อยนะครับ

ออฟไลน์ Activehybrid

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 11:59:24 »
โดนไถมาแล้วครับ ขับเกินไป1 Km/h  ห้ามเกิน120 ผมโดนที่121 เส้น นครสวรรค์-พิจิตร

ออฟไลน์ WawaAOY

• Full Member
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 12:31:47 »
รถผมมีระบบแจ้งเตือนอัตโนมัติ เกิน80โดนด่าเลย
ผมชอบข้อความนี้ครับ^ เหมือนผมเลย

.....
.....บทสนทนา2สามีภรรยา ขณะทอดไข่เจียวในครัว.....
คุณผู้ชาย : เร็ว...เร็วๆหน่อยซิเดี๋ยวไหม้...เดี๋ยวไหม้
                เฮ้ย..! กลับด้านซิกลับด้าน
ิ                อ้าวน้ำมันล่ะ...น้ำมันล่ะ
                เอาขี้นเลย  พอได้แล้ว..เดี๋ยวไหม้
คุณผู้หญิง : คุณเป็นอะไรของคุณ
คุณผู้ชาย : ผมกำลังจะบอกว่่า เวลาผมขับรถน่ะ คุณก็เป็นแบบนี้แหละ
...
(จากโจ๊ก "หนังสือคู่สร้างคู่สม")

ออฟไลน์ YAmodels

« ตอบกลับ #37 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 15:48:48 »
รถผมมีระบบแจ้งเตือนอัตโนมัติ เกิน80โดนด่าเลย
ผมชอบข้อความนี้ครับ^ เหมือนผมเลย

.....
.....บทสนทนา2สามีภรรยา ขณะทอดไข่เจียวในครัว.....
คุณผู้ชาย : เร็ว...เร็วๆหน่อยซิเดี๋ยวไหม้...เดี๋ยวไหม้
ิ                อ้าวน้ำมันล่ะ...น้ำมันล่ะ
                เอาขี้นเลย  พอได้แล้ว..เดี๋ยวไหม้
คุณผู้หญิง : คุณเป็นอะไรของคุณ
คุณผู้ชาย : ผมกำลังจะบอกว่่า เวลาผมขับรถน่ะ คุณก็เป็นแบบนี้แหละ
...
(จากโจ๊ก "หนังสือคู่สร้างคู่สม")
ผมคงหมดโอกาสได้ใช้มุขนี้แล้วล่ะ เพราะรถก็ขับ กับข้าวก็ทำ :'(

ออฟไลน์ warez

• Sr. Member
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: มิถุนายน 23, 2014, 19:51:51 »

.....
...
ผมคงหมดโอกาสได้ใช้มุขนี้แล้วล่ะ เพราะรถก็ขับ กับข้าวก็ทำ :'(

+10 แฟนผมเหลือแต่ป้อนข้าว กับอาบน้ำลูกแล้วครับ ที่เหลือผมทำหมด

ออฟไลน์ unjina

• Newbie
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 15:50:41 »
แบ่งปันด้วยครับ มวกเหล็ก มุ่งหน้าเข้าแก่งคอย กล้องจับที่140  รถผมกระบะนะครับ 
ผมว่ากล้องเพีัยนแน่ๆ

ออฟไลน์ tarahlm

« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 16:18:29 »
ปกติจะจับความเร็วเมื่อเกินค่ากำหนดกฎหมาย 10-20 กม/ชม.

เส้นนี้ตามป้ายบังคับรถเก๋ง 80 กม/ชม(ถ้าจำไม่ผิด)

ป้ายบอกความเร็วรถทุกประเภท จะอยู่ข้างทางซ้ายมือขาเข้า
ตรงต้นถนนพระราม5-นครอินทร์ ชนกับถนนวงแหวนกาญจนาฯ

ท่านใดผ่านช่วยยืนยันอีกทีครับ

ออฟไลน์ toffyearn

« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ตุลาคม 21, 2015, 16:33:44 »
ผมก็โดน คือ เข้าใจนะว่าผิด ผมก็ยอมจ่ายค่าปรับ กฏระเบียบดีมั้ย ก็ดีนะครับ แต่การเข้มงวดฟิตเปรี้ยกับคนพยายามทำงาน พยายามทำให้ถูกกฏหมาย ผมว่าก็เกินไป บางทีก็อาจเผลอเลอได้ แล้วมันไม่ได้อันตรายหรือเสื่ยงเท่าไหร่เลย ไม่ใช่เกินไปเยอะ ตลอดเส้นทาง ถ้าถนนเมืองไทยออกแบบมาดีการเดินทางไปตามนัดทำได้สะดวกก็ว่าไปอย่าง ไหนจะขุดถนน อุบัติเหตุ รถติด ตั้งด่าน น้ำท่วมฯ
ต่างประเทศเข้มงวดเพราะระบบเค้าก็ดีจริงๆ ตั้งแต่ผังเมือง การกระจายความเจริญ ถนนหนทางก็ดี ผิดก็อ้างไม่ได้ แต่เมืองไทยออกเร็วเผื่อเวลาก็เสียงานอื่น ทำงาน ผิดพลาดในการเดินทางก็เสียค่าปรับ เครื่องมือที่พยายามทำให้คนอยู่ในกฏระเบียบ กลับกลายเป็นว่าซ้ำเติมคนน่ะครับ ผมว่า