ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนฝากคุณ Jimmy ถึงผู้บริหาร Toyota ครับ  (อ่าน 11922 ครั้ง)

ออฟไลน์ kiwiwi

• Hero Member
Re: รบกวนฝากคุณ Jimmy ถึงผู้บริหาร Toyota ครับ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 13:08:37 »
ตกลงนี่ ผมกลายเป็น เจ้าพ่อที่สิงสถิตตามต้นไม้ ให้คนมาผูกผ้าแพร แล้วก็ขอหวยกันไปแล้วเหรอเนี่ย?

ผู้บริหาร Toyota เขาไม่ฟังผมหรอกครับ
ผมเป็นคนที่ พวกเขาไม่ได้ให้ความสนใจอะไรมากนักหรอกครับ
ผมไม่ได้มีสิทธิ์มีเสียงอะไรสำหรับพวกเขาอยู่แล้ว

และผมก็ไม่ใช่พนักงาน Toyota เสียด้วยสิ

ดังนั้น คำขอของคุณ เป็นอันตกไป

อย่างน้อยๆ เสียงของคุณจิมมี่และโอกาสของคุณจิมมี่ ก็ดีกว่าผมแน่นอน ซึ่งผมก็แค่ผู้บริโภคตัวเท่าฝุ่นผง ในโลกของโตโยต้า
ผมก็แค่ตาสีตาสา ที่คิดว่าอยากได้โน่นอยากได้นี่จากวิศวกรผู้ออกแบบรถยนต์แค่นั้นเองครับ

หลายๆครั้งผมก็เห็นคุณจิมมี่ เป็นผู้มีอิทธิพลที่สามารถแทนเสียงสะท้อนถึงตัวใหญ่ๆในแวดวงรถบ้านเรา ไม่ว่าจะเรื่องของปัญหา
การออกแบบ

ผมเลยแอบคิดดังๆแบบไม่ได้ตั้งใจ

ขอบคุณคุณจิมมี่มากนะครับ

ออฟไลน์ Maman_Haheinz

• Full Member
Re: รบกวนฝากคุณ Jimmy ถึงผู้บริหาร Toyota ครับ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 13:13:27 »
ตกลงนี่ ผมกลายเป็น เจ้าพ่อที่สิงสถิตตามต้นไม้ ให้คนมาผูกผ้าแพร แล้วก็ขอหวยกันไปแล้วเหรอเนี่ย?

ผู้บริหาร Toyota เขาไม่ฟังผมหรอกครับ
ผมเป็นคนที่ พวกเขาไม่ได้ให้ความสนใจอะไรมากนักหรอกครับ
ผมไม่ได้มีสิทธิ์มีเสียงอะไรสำหรับพวกเขาอยู่แล้ว

และผมก็ไม่ใช่พนักงาน Toyota เสียด้วยสิ

ดังนั้น คำขอของคุณ เป็นอันตกไป

อย่างน้อยๆ เสียงของคุณจิมมี่และโอกาสของคุณจิมมี่ ก็ดีกว่าผมแน่นอน ซึ่งผมก็แค่ผู้บริโภคตัวเท่าฝุ่นผง ในโลกของโตโยต้า
ผมก็แค่ตาสีตาสา ที่คิดว่าอยากได้โน่นอยากได้นี่จากวิศวกรผู้ออกแบบรถยนต์แค่นั้นเองครับ

หลายๆครั้งผมก็เห็นคุณจิมมี่ เป็นผู้มีอิทธิพลที่สามารถแทนเสียงสะท้อนถึงตัวใหญ่ๆในแวดวงรถบ้านเรา ไม่ว่าจะเรื่องของปัญหา
การออกแบบ

ผมเลยแอบคิดดังๆแบบไม่ได้ตั้งใจ

จขกท.แอบน้อยใจอะไรมารึเปล่าเนี่ย?
โพสต์เหมือนน้อยใจยังไงไม่รู้

โห ยี้ โห ยี้ โหยยยยย
หิววววววววว!!!!!!

ออฟไลน์ mongolias

« ตอบกลับ #32 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 13:17:56 »
เคสนี้คงจะยากแหละครับ
ต่อให้คุณเป็นสื่อใหญ่ที่สุดของไทย โอกาสจะเดินไปบอกผู้บริหารค่ายรถยนต์ว่า ขอโน้นขอนี่ มันก็ยังแค่เสียงจากผู้บริโภคคนหนึ่งเท่านั้น
หรือ ต่อให้คุณทำงานในบริษัทรถยนต์ จู่ๆจะเดินไปบอก GM ว่าผมอยากให้รถของเรา มีออปชั่นโน่นนี่นั่น มันก็แค่เสียงจากพนักงานคนหนึ่ง
การที่จะกำหนดว่า รถแต่ละคันจะมีออปชั่นอะไรบ้าง รายละเอียดมันมีเยอะ ด้วยเงื่อนไขหลายๆอย่างครับ

แต่ก็นะ อย่างน้อย เสียงจากผู้บริโภคหลายๆเสียง ก็อาจจะทำให้ค่ายรถยนต์หันมามองดูอะไรบ้าง

ออฟไลน์ J!MMY

• Administrator
    • www.headlightmag.com
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 13:42:39 »
คุณ Mongolias พูดถูกแล้วครับ

ขนาด คนใน Toyota ด้วยกันเอง บางทีญี่ปุ่นยังไม่ฟังเล้ยยยย

การพัฒนารถรุ่นหนึ่งหนะ มันไม่ใช่ว่า ผู้บริหารสั่งว่า ต้องทำแบบนี้ๆๆๆ เสมอไปนะครับ
ผู้บริหาร ไม่ใช่นักออกแบบ ไม่ใช่วิศวกร ที่จะต้องกุมชะตารถรุ่นนึงๆ นั้นไว้ตลอดนะ

มันมีองค์ประกอบ และปัจจัยอื่นๆอีกมากมาย ที่น่าปวดหัว ล้านแปดอย่าง!!!

เอาง่ายๆ

Innova เป็นรถประเภทไหน
- มันคือ Minivan สร้างขึ้นบนพื้นรถกระบะ สำหรับประเทศโลกที่ 3 อย่าง Asian ทั้งหมด

ตลาดหลักของมัน?
- อินโดฯ

ทำไม?
- คนที่นั่น นิยมรถแบบ 7 ที่นั่ง เพราะไปไหนมาไหนกันได้สบายกว่า

แต่ในขณะเดียวัน Toyota ก็ต้องการกดต้นทุนให้ต่ำที่สุด เท่าที่จะเป็นไปได้

รถรุ่นนี้ ต้องสร้างขึ้นจาก สองโจทย์หลักๆนี้คือ
ต้องเป็นรถ 7 ที่นั่ง สำหรับตลาด เกิดใหม่ แต่ต้องแชร์ชิ้นส่วนอะไหล่
กับตระกูล Hilux เพื่อให้คุ้มทุนเร็วที่สุด

นั่นละครับ คือสาเหตุ การเกิด

ส่วนประตูบานเลื่อนนั้น ขึ้นอยู่กับความต้องการของตลาดหลักครับ

jomyoot

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 14:55:01 »
รอผมเปิดยนตกรรมใหม่ล่าสุด ภายใต้แบรนด์ TOYOTO (อ่านว่า โต-โย-โต้)

ผมจะผลิตรถรุ่น Innovaa (อ่านว่า อิน-โน-ว้า) ประตูสไลด์เดอร์ เครื่องดีเซลเทอร์โบ๋ววว 300แรง ม๋า

ช่วงล่างอิสระตามใจGOO ....พร้อมด้วยระบบ TRC ABS ABC AEC XYZ จัดมาให้ครบทุกรุ่น

ระบบเสียงเซ่อลาว ลำโพงฮอน6ตัว ขับรถไปขายของไปได้ด้วย เคาะราคาสุดกาก 299,000บาท

ข้อเสนอเร้าใจ แถมประกันชั้น2ฟรี (ไม่มีชั้น1 เพราะชั้น1น้ำท่วม หนีมาชั้น2)  ;D ;D ;D ;D ;D

ออฟไลน์ kiwiwi

« ตอบกลับ #35 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 14:57:13 »

การออกแบบ

จขกท.แอบน้อยใจอะไรมารึเปล่าเนี่ย?
โพสต์เหมือนน้อยใจยังไงไม่รู้

ไม่ได้น้อยใจอะไรหรอกครับ
ผมอ่านรีวิวคุณจิมมี่มาเยอะแล้ว จนเป็นที่มาของรถหลายๆคันในครอบครัวผม
ผมเลยพยายามจะหาทางชมคุณจิมมี่แบบไม่ให้โดนคุณจิมมี่แย็บกลับมาต่อ แค่นั้นเอง

คุณจิมมี่เป็นคนตรงไปตรงมาดีครับ แอบปลื้มมานานแล้ว

ออฟไลน์ Slipknot`

• *** HLM.COM ***
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: มิถุนายน 19, 2014, 23:21:44 »
แทบจะเป็นไปไม่ได้ครับ

IMV ต้องก้าวไปพร้อมๆกัน ไล่ๆกัน