ผู้เขียน หัวข้อ: พี่ๆในห้องนี้ที่ทำธุรกิจ พี่มีเงินเท่าไหร่ถึงตัดสินใจซื้อรถเบนซ์คันแรกคันแรกครับ  (อ่าน 17678 ครั้ง)

ออฟไลน์ Slipknot`

• Hero Member
  • *** HLM.COM ***
เท่าไหร่ก็ได้ครับที่เราไหว ของแบบนี้มันไม่ตายตัวนะ

บางคนเงินเก็บก็พอดีตัว เงินผ่อนก็พอดีตัว แต่ก็อยากขับเบ้นซ์ มันก็ไม่แปลก สิทธิ์ของเค้า

บางคนเงินเหลือๆ แต่ซื้อรถที่ไม่แพงมาก มันก็ไม่แปลกเช่นกันครับ

ออฟไลน์ neuro

• Full Member
ใช้รถญี่ปุ่นสบายใจสุดครับ
1.ศูนย์ไกล้บ้าน
2.บำรุงรักษาไม่แพง
3.ขายต่อไม่เจ็บตัวมาก
4.ขับเกิน 5ปี ก็ไม่เครียดเรื่องการซ่อมและราคาอะไหล่

ประสบการณ์ผมใช้ C200 CGI มา 4ปี เข้าศูนย์ทีก็หลักหมื่นครับ
sensor เยอะมากโดยเฉพาะไฟขาดบ่อย  ยิ่งผมอยู่ ตจว. เช็คทีก็ต้อง
ขึ้น กทม. เสียงานเสียเวลา เรื่องจุกจิกแบบไม่รุนแรงมากกว่ารถญี่ปุ่น
อย่างแน่นอนครับ

ข้อดีมันก็ได้ brand image เหมือนที่หลายๆท่านพูดไว้  ถ้าไม่เดือดร้อนจัดไปครับ
แต่ถ้าธุรกิจขาขึ้นยังไม่แน่นอนมาก แนะนำไป luxury Japanese ดีกว่าครับ
ผมมีรายได้ประจำ 5 หลักเลยจัดไป MB คันแรกในชีวิต 

.... แต่คิดว่าคงไม่เอาอีกแล้ว อนาคตกำลังดูๆ Lexus ไม่รู้จะเจ็บกว่าเดิมมั๊ย...

ออฟไลน์ rut191

เพื่อนผมมีหนีแบงค์อยู่8หลักมันยังออกx3มาเลยครับ ถามตัวเองดีที่สุดครับ

ออฟไลน์ HYDE--

เรื่องแบบนี้ตอบยากครับ เอาเป็นว่า ซื้อมาแล้ว ไม่เดือดร้อน ไม่ต้องประหยัดอย่างอื่น และยังเหลือเงินเก็บ
ระยะยาว สำหรับอนาคต หรือ สำหรับ วิกฤติต่างๆในอนาคต
เรื่องค่าซ่อม... ตอนมันใหม่ๆ ไม่แพงเลยครับ เข้าศุนย์ทีก็ 10,000+- ไม่น่าเกินนี้